Trang 41 / 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 3139404142435191 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 401 đến 410 / 1232

Chủ đề: Ảnh FUJIFILM X-T1 + các loại len

Quote Được gửi bởi Moizekila View Post
    Chưa thấy ấn tượng gì lắm
    Bạn thấy chưa thấy ấn tượng lắm ! Vậy bạn có thể góp ý trực tiếp xem sao: cái gì được, cái gì chưa được.

Tôi chỉ muốn góp ý cho các bác khá lên thôi, làm gì bác lồng lộn lên vậy

Bạn muốn góp ý "cho các bác khá lên thôi" vậy cách góp ý của bạn như vậy nói thật là chưa được. Không ai góp ý một cách đàng hoàng mà lại góp ý cái kiểu "chưa thấy ấn tượng cho lắm" ! Vậy xin hỏi bạn cái "chưa ấn tượng cho lắm" theo thẩm mỹ của bạn nó dư lào ??? mềnh tò mò muốn biết thẩm mỹ của bạn quá. Nói thật vào còm mấy câu dạng như " đẹp", "chưa ổn", " không ấn tượng" ...nó đầy dẫy trên FB rồi. Với cá nhân mình ai phê bình, nhận xét thì nên nói rõ, nói cụ thể, nói để người ta có không muốn nghe (chẳng ái thik bị chê) nhưng nghĩ lại cũng thấy bạn "còm" đúng, sâu sắc, phải sửa mình... Còn "còm" (comment) kiểu này nói thẳng là mềnh rất coi thường, cái kiểu "còm" đấy - xin lỗi bạn - không đáng một xu
    Còn bạn lên tự chính mình hỏi, ai là người tự "lồng lộn" lên ???
    Được sửa bởi stickerit lúc 09:12 PM ngày 20-10-2014
    Let it be... forever

Quote Được gửi bởi luciano View Post
    công bằng mà nói loạt hình của XT1 lên k đẹp và nhiều cảm xúc bằng XE1.

Phần nhiều bác nhiệt huyết dạo này lu bu công việc nên ít chăm sóc.
    Cảm ơn Luciano, bạn có thể cho biết thêm một vài điểm cụ thể để anh em trong Thread này học tập à !

by 18-135WR
    Let it be... forever

Không có len Mạc-cà-dô thì dí sát...

by 18-135WR
    Let it be... forever

Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Bạn thấy chưa thấy ấn tượng lắm ! Vậy bạn có thể góp ý trực tiếp xem sao: cái gì được, cái gì chưa được.

Bạn muốn góp ý "cho các bác khá lên thôi" vậy cách góp ý của bạn như vậy nói thật là chưa được. Không ai góp ý một cách đàng hoàng mà lại góp ý cái kiểu "chưa thấy ấn tượng cho lắm" ! Vậy xin hỏi bạn cái "chưa ấn tượng cho lắm" theo thẩm mỹ của bạn nó dư lào ??? mềnh tò mò muốn biết thẩm mỹ của bạn quá. Nói thật vào còm mấy câu dạng như " đẹp", "chưa ổn", " không ấn tượng" ...nó đầy dẫy trên FB rồi. Với cá nhân mình ai phê bình, nhận xét thì nên nói rõ, nói cụ thể, nói để người ta có không muốn nghe (chẳng ái thik bị chê) nhưng nghĩ lại cũng thấy bạn "còm" đúng, sâu sắc, phải sửa mình... Còn "còm" (comment) kiểu này nói thẳng là mềnh rất coi thường, cái kiểu "còm" đấy - xin lỗi bạn - không đáng một xu
    Còn bạn lên tự chính mình hỏi, ai là người tự "lồng lộn" lên ???
    Chắc ... còn xuân thì . Hì

Chắc ... còn xuân thì . Hì
    Lại một comment quá khó hiểu ) E thua bác thật rồi đó, làm vậy chi cho mệt vậy bác ..)
    Bác Stickerit: Bác quả thật nói ra hết những gì em muốn nói ^^. TRở về chủ đề chính, em lens 18-135mm này qua tay bác chụp thật đẹp làm em "máu" quá ^^ nhưng 1 phần vì có kit 18-55mm trùng tiêu cự hơi nhiều, phần vì muốn đợi em 50-140 f2.8...Haizzz thiệt là nhức đầu...
    Em xin tiếp với X-t1 và 56mm 1.2 góp vui với bác ^^

Vẫn là X-T1 + 56mm 1.2 tại F1.2

Quote Được gửi bởi louis1588 View Post
    Lại một comment quá khó hiểu ) E thua bác thật rồi đó, làm vậy chi cho mệt vậy bác ..)
    Bác Stickerit: Bác quả thật nói ra hết những gì em muốn nói ^^. TRở về chủ đề chính, em lens 18-135mm này qua tay bác chụp thật đẹp làm em "máu" quá ^^ nhưng 1 phần vì có kit 18-55mm trùng tiêu cự hơi nhiều, phần vì muốn đợi em 50-140 f2.8...Haizzz thiệt là nhức đầu...
    Nếu bạn thik chụp chân dung thì không lên lấy 18-135 làm gì. Len kit 18-55 là một len tuyệt vời, để chụp đời thường thì không phải bàn. Mục đích của mình cần len đa dụng, "chống trọi" thời tiết tốt lên mới cho em 18-55 ra đi để đón 18-135 về, chứ có cả hai thì quá thừa. Len 50-140f2.8 sắp có tương đương 70-200 trên FF chắc chắn là một len tốt, để chụp chân dung thì great! Mình đang dùng cả Nikon và sau khi có 70-200 rồi thì chụp chân dung mình lại thích dùng 70-200 nên cũng cho em 85 ra đi luôn, đỡ phải zoom chân mà chất lượng không kém là bao.
    Vài ý kiến đóng góp, chúc bạn có lựa chọn phù hợp
    Let it be... forever

Hanoi, Ottawa, Montreal, Calgary, Toronto
    Cái này chắc là do sở thích cá nhân nhưng không hiểu sao tôi lại thấy không thích chân dung chụp mỏng quá xóa gàn như sạch trơn background đằng sau, nên thích chụp ở f2.8 để background hơi nhòe hơn là f1.8 hay f1.4, còn chưa thử fujifilm 1.2 sợ mỏng quá focus khó dễ out nét mà background thì chả khác gì chụp tấm phông ảnh thẻ trong studio.
    Hôm trước ra digiworld cầm so sánh x-e2 và x-t1 đúng là cái evf nó khác nhau quá trời luôn.
    Được sửa bởi Tal_mcgill lúc 09:37 PM ngày 21-10-2014
    NikonD750+Nikon 16-35 F4VR+ Nikon 50 f1.8G+Nikon 70-200 F4VR+SB700

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    evf x-t1 so với A7, A7, A7R, A7s cũng khác nhau quá trời luôn bạn ui - dù 3 cái kia là FF.
    Vào thời điểm này thì ít cái đánh bại được evf x-t1 và m k0 biết rõ là những cái nào.
    c2

Bạn ptt3579 có vẻ dùng nhiều máy Fujifilm khác nhau nhỉ, topic nào cũng thấy bạn có ảnh. Sương thật ! Tuy nhiên rất xo-di bạn, mình xem ảnh bạn nhưng thực sự không hiểu ảnh của bạn thuộc xì-tai nào, bạn có thể giải thích dùm ? tks
    Let it be... forever

công nhận là lense 18-135 vào tay Bác stickerit quá nuột
    E chỉ mới có em 18 thôi, đang phân vân đầu tư cho lense thứ 2 đây

Trang 41 / 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 3139404142435191 ... Cuối cùngCuối cùng