Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Có được quyền chụp ảnh ở sân bay không nhỉ?

Có được quyền chụp ảnh ở sân bay không nhỉ?

Ở sân bay TP mình có một số vị trí xem được máy bay bay lên và đáp xuống rất đẹp, nhưng việc đem máy ảnh và ống kính tele vào chụp máy bay cất cánh và hạ cánh có bị cấm không các anh chị nhỉ?

Nếu ở ngoài sân bay nhìn vào thì chắc ko vấn đề đâu. Mà chắc là không có chuyện cấm đâu. Chắc nhất là bác hỏi bảo vệ ở sân bay đấy

Quote Được gửi bởi Tom Jerry fan View Post
    Ở sân bay TP mình có một số vị trí xem được máy bay bay lên và đáp xuống rất đẹp, nhưng việc đem máy ảnh và ống kính tele vào chụp máy bay cất cánh và hạ cánh có bị cấm không các anh chị nhỉ?
    - Tổng quan thì nó khg cấm Bác chụp nhưng cấm Bác lang thang vào vị trí (cứng/mềm) mà nó giới hạn, cho dù Bác tay khg. Khác biệt là nếu Bác cầm máy ảnh, thì nó tóm nhanh hơn ...

Em đi đón người thân, cầm ống to bự dài chụp lung tung, ko thấy ai nói gì cả bác :D
    Nikon D700 + Af-s 28mm f/1.8G Nano + Af-s 50mm f/1.8 G

Ở SG có một hội chuyên chụp thể loại này, cuối tuần hay thấy nhiều bác vác Súng đi tìm vị trí "bắn" máy bay lắm, toàn hàng khũng không ah.

Quote Được gửi bởi mairoixa View Post
    Em đi đón người thân, cầm ống to bự dài chụp lung tung, ko thấy ai nói gì cả bác :D
    - he ... em củng như Bác, Chụp người thân và cả bạn bè người thân (dịch vụ), đánh đèn thoải mái ... Nó khg nói gì là khu ấy cho chụp tự do Bác ạ... Bác thử vào vùng khác (nội sân) xem an ninh họ phản ứng ra sao ? Đến gần được thì đỡ tốn tiền sắm Tele.
    Được sửa bởi net86 lúc 10:43 AM ngày 01-03-2014

Chắc được đó bác ..hôm trước em còn thấy cả quay phim nữa mà :D

em nghĩ là sân bay không thành vấn đề đâu
    còn có cái nữa là có quán cafe sân thượng đào nguyên bên Quang Trung , Gò Vấp , view có thể nhìn xuống sân bay TSN, lên gọi ly cafe rồi bắn thôi
    Sunsetaholic

Quote Được gửi bởi hineko207 View Post
    Nếu ở ngoài sân bay nhìn vào thì chắc ko vấn đề đâu. Mà chắc là không có chuyện cấm đâu. Chắc nhất là bác hỏi bảo vệ ở sân bay đấy
    Ngoài sân bay thì phải có 800mm f/5.6 may ra mới chụp được đẹp; trong khi hè này mình chỉ có kế hoạch sắm 70-200mm f/2.8 thôi

Không có vấn đề gì hết, bác chụp thoả mái. Miễn là đừng có leo rào vô sân bay thôi. Bác tham khảo trang web của hội: http://vnas.vn/

Còn về lens đa phần chơi tiêu cự tới 300mm là chụp ngon rồi bác, có góc ống kít còn chụp tốt

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng