Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 91

Chủ đề: Fujifilm X-T1 – Có đáng nâng cấp không ??? (góc nhìn của ng dùng X-E1)

thích cách chia sẻ cảm nhận của bác, đúng góc độ của người dùng. Ảnh chụp cháu bé nhìn kết quá.

Em cũng đang định chuyển sang dùng Fuji ^^ e muốn hỏi bác chút:
    - màn hình của x-e1 độ phân giải 460.000 dùng có ổn ko ạ? E đang nhìn quen màn hình độ phân giải 920.000 rồi :(
    Được sửa bởi SammyQuan lúc 02:16 PM ngày 28-02-2014

@SammyQuan:

KHông vấn đề gì đâu bạn, nhìn không đẹp và nịnh như màn hình 920K, tuy nhiên sẽ gần với ảnh gốc hơn khi view trên máy vi tính :D. Mình dùng X-T1 LCD phân giải 1M nhưng cũng ko thấy đẹp hơn nhiều lắm :D

Bạn có thể chụp thử tại cửa hàng, với mình thì LCD chỉ để check focus và compose thôi, ko cần quá đẹp :D. Nhưng bác nào chụp dịch vụ có khi lại cần 1 màn hình lừa tình đẹp hơn ảnh thật :P...

Cảm ơn Bác ducva đã nhiệt tình chia sẻ. Hiện tại em cũng đang là chủ sở hữu 1 chú X-E1 với set lens gồm 8mm fisheye Samyang, 18-55 fuji và 60 f2.4 micro.

Bác cho em hỏi một chút về việc bác sử dụng Metabones Speedbooster + Lens MF một chút ạ. Bác hiện đang sử dụng lens MF nào, chất lượng như thế nào, bác có thể chia sẻ ko?

Quote Được gửi bởi manhanhb View Post
    Không thấy bác so sánh ảnh chụp để anh em thấy rõ nhỉ?
    Hi manhanhb,

Về cơ bản, với mắt mình, thế chất lượng anh của 2 máy là tương đương. Tuy nhiên thiết lập jpg khác nhau 1 chút. X T độ sắc nét đây cao hơn X E và noise reduction cũng cao hơn. DR auto cua XE nhảy đc lên 400 trong khi XT chi 200 thôi nên nếu nhìn qua jpg thì thấy ảnh của XE có dynamic range tốt hơn XT. Ảnh XT contrast hơn. Nhưng nói chung ko quan trọng lắm khi chụp RAW hoặc PP.

Đợt này bận quá nhưng sẽ cố chụp và up để các bác đánh giá nhe ;)

Metabones speedbooster mình cũng sẽ review sau

Quote Được gửi bởi ikukumalu View Post
    hôm qua e lấy một bộ ở Phú quang HCM.
    mọi thứ như anh nói ra thì e góp ý thêm một điều là phiếm 4 chiều điều khiển hơi khó bấm vì thiết kế sâu quá. tay e nhỏ rồi mà khó vậy ko bit mấy bác tay to thì sao.
    chức năng wifi kèm với app của fuji rất hay.
    1 là dùng để nhận ảnh, tốt độ rất tốt.
    2 là dùng làm remote, lấy iphone làm liveview chụp tự sướng rất phê :D
    @bold rock: hôm qua anh đi chụp mới xử dụng tính năng Wifi của X-T1, công nhận là khá phê (1) kết nối rất dễ, bật wifi trên máy, bật app, chọn mode và nó sẽ tự kết nối (2) tốc độ truyền khá nhanh - nhanh hơn eye-fi hay Transcend wifi SD anh đã từng dùng (3) phần mềm thông minh phết, những file nào đã download sẽ được đánh dấu để ko download trùng. Tuy nhiên anh chỉ down đc JPG, RAW ko thấy :D, với mình thì là tuyệt cú mèo vì ngày xưa cứ phải tránh RAW ra :D nhưng với bác nào xài RAW chắc cũng hơi chim cú téo :P

Còn vụ phím 4 chiều, anh sắp có giải pháp khắc phục rồi, đón chờ hồi sau sẽ rõ nhé :D

Bức này chụp ở trên đường Tràng Thi - 14mm @f8 - crop cũng tương đối nhưng chất lượng vẫn còn rất khá. Cảm nhận là JPG của X-T1 được cook (nấu nướng) kỹ hơn là X-E1 nên chi tiết hiển thị tốt hơn, tuy nhiên với nhu cầu của mình là post Web chơi chơi + in 20x30 treo nhà tự ngắm thì X-E1 cũng là tốt chán rồi

Bức này chụp tại Hồ gươm, người rất đông bâu xung quanh nhưng nhờ X-T1 có màn hình lật nên có thể thò vào, chụp và có perspective khá hay :D

Đức VA dạo này chán máy phim rồi à.

Quote Được gửi bởi tigervn View Post
    Đức VA dạo này chán máy phim rồi à.
    Chán sao được bác ơi, vẫn còn 1 tủ :P

@Bold rock: Giải pháp của nút 4 chiều đây nhé

Cao thêm chừng 1mm :P nhưng bấm thích hơn :D, da tiệp mầu với grip, đã chọn loại mềm và đàn hồi để dán cho dễ, không biết thọ đc bao lâu

Mình cắt 1 mẻ tha hồ nhé các bác, 10 bộ, bác nào ở HN rảnh thì giao lưu cafe, em kính tặng bác 1 bộ dán chơi ạ

:P

hoan hô tinh thần bác đức,
    em không có xt1, nếu có e cũng chạy sang mời bác ly cafe rùi

Bac DucVA
    Bác cho em hỏi, sao ảnh của bác nét quá vậy, em có X-E1 +18-55mm, chụp hình không nét được như vậy,
    Bác có kinh nghiệm nào chỉ giáo ?
    Coi hình của Bác, không muốn cầm mảy của minnu71xa,
    Chúc bác vui khỏe
    Dienson

Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng