Trang 1 / 25 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 246

Chủ đề: X-T1: đi theo xu hướng...

X-T1: đi theo xu hướng...

Hi bà con,

E đã giã từ X-E2 để bước qua 1 body mới, 1 body mà Fuji release trong dịp họ kỹ niệm 80 năm thành lập...
    Chiếc X-T1 mà mình cầm dc ngày hôm qua là từ cửa hàng Phú Quang với sự giúp đỡ nhiệt tình của Mr Hoàng (chủ tiệm) và 1 member trên này là Mr Q. Cảm ơn 2 bác nhiều lắm, riêng Hoàng PQ, a mong dc nhiều dịp chúng ta cùng hỗ trợ nhau! E hỗ trợ a nuôi dưỡng đam mê, a hỗ trợ e trong doanh số! haha
    Nói vậy kg có nghĩa là e cầm tiền gì của ai đâu nha các bác, e viết trên danh nghĩa 1 end-user, co quá trình trãi nghiệm nhiều sản phẩm qua đó hình thành nên quan hệ.
    Unbox:

Một body cũng gây khá nhiều tranh cãi giống Nikon Df. Và riêng bản thân e, e thấy 2 body này đều dc tạo ra chung 1 triết lý: retro-style và làm tốt hơn những gì đã có.
    Và đúng vậy khi xét về cấu hình, X-T1 là sự pha trộn của cái đã có sẵn (X-trans II, new AF system from X-E2), more retro (X series từ thời X-Pro1 vốn đã retro), pha một chút SLR-style khi đem EVF từ cạnh trái của body sang giữa thân...

Khi đặt 2 body này cạnh nhau, các bác sẽ thấy khá nhiều điểm giống nhau:

E xí chỗ, chiều rãnh viết tiếp...
    Được sửa bởi bruno18 lúc 12:20 PM ngày 26-02-2014

Quá đã, chúc mừng bác có máy mới.
    Nhìn 2 em này phê quá, chẳng nhẽ em lại xuống tay giống bác, hix hix (PS: hiện nay em có Df và Fujifilm X20 màu đen + lủ khủ lens X-Trans),
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

kết em X-T1 lắm, cầm chắc tay, nhỏ gọn, chúc mừng bác nha.

Chúc mừng Bruno ! mình cũng vừa đón em nó về (vừa mới xong)..nhưng lại đang ở cơ quan lên chưa "mần" gì được với em nó...thèm quá!
    Cảm giác khi vừa "bóc tem" em nó (ở cửa hàng) là rất sướng...! tối nay chắc ôm em nó ngủ quá...!
    Mong tan sở để em nó làm mình thỏa mãn đơi...he...he...
    Let it be... forever

Hi các bác, cảm ơn lời chúc của các bác, thực sự là cầm X-T1 cảm giác rất lạ, vừa thân quen nhưng lại vừa mới mẽ. Có lẽ do em đã sỡ hữu qua Df trước đó nên kg lạ lậm lắm với cảm giác retro, ngoài ra việc dùng qua 3 đời Fuji X nên cũng kg lạ gì lắm...

Chúc mừng bác bruno..chờ xem ảnh của XT 1 nhé
    A99 + 24F2 + 35 F 1.4 G + 50 f.1.4 ZA

X-E2 mà e từng dùng đã là 1 bản nâng cấp rất nhiều từ X-Pro1 "già cỗi" nhưng phong độ, cảm giác cầm X-Pro1 vần "sướng" hơn khi cầm X-E2 trơn, và đó là lý do e phải mua thêm hand-grip cho X-E2. Chụp X-E2 đã sướng thì chụp X-T1 và nhin qua EVF của nó còn sướng hơn nhiều, cảm giác chắc nịch, báng cầm vừa tay, nếu có thêm hand-grip (kg phải portable battery pack) thì sẽ còn thuận tiện hơn nhiều.
    Chưa có nhiều thời gian chụp, chủ yếu ngồi mân mê thì X-T1 có 1 vài ưu điểm nỗi bật sau:

- EVF: sáng trong, rõ ràng, độ lag hầu như kg có, nghĩa là refresh rate rất cao, thông số tự động quay khi dóc máy theo chiều dọc, giúp thuận tiên khi chụp.
    - tilting LCD: quay lật trên dưới đều ok, rất tốt trong nhiều trường hợp cần composition độc đáo.
    - X-T1 kèm theo 1 flash rời, kg cần pin, quá tốt trong vài trường hợp chữa cháy, tháo lắp gọn gàng.

- Cách thiết kế nút khá thuận tiện, ngoại trừ nút Fn phía trên.
    Được sửa bởi bruno18 lúc 03:25 PM ngày 26-02-2014

Xời, nhìn sexy quá. Flash là theo máy hả bác Bruno?

Quote Được gửi bởi bruno18 View Post
    X-E2 mà e từng dùng đã là 1 bản nâng cấp rất nhiều từ X-Pro1 "già cỗi" nhưng phong độ, cảm giác cầm X-Pro1 vần "sướng" hơn khi cầm X-E2 trơn
    Em đọc xong câu này của anh là kết nhất luôn đó! Đang ôm X-Pro 1 nên nhìn qua X-T1 thấy là ghiền! Đành nhìn tiếp vậy!

Quote Được gửi bởi Vivid View Post
    Xời, nhìn sexy quá. Flash là theo máy hả bác Bruno?
    Mình cũng mới lấy nên trả lời lun cho bạn:Flash kèm theo máy luôn bạn ah, nhỏ, xinh, không dùng pin, khá tiện trong một số trường hợp
    Let it be... forever

Trang 1 / 25 12311 ... Cuối cùngCuối cùng