Trang 3 / 25 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 246

Chủ đề: X-T1: đi theo xu hướng...

Hi xin chào bác Bruno ,em được biết bác hiện đang có cả 2 máy đang rất hot là sony a7 và X-T1,em đã từng xài qua 2 đời máy Fuji nên biết rất rõ sự lợi hại của X-tran Sensor,nhưng nay lại thấy sony a7 giá rất tốt trong khi em cũng muốn trải nghiệm full frame sensor,nên muốn hỏi bác cho em 1 số ý kiến lựa chọn giữa 2 em này:
    _ Em thì không MF nhiều,đa số là AF
    _ Em rất thích chơi lens CZ ( đây là tiêu chí hàng đầu em thích sony a7)
    _ Chính vì em đã từng xài qua fuji nên em rất thích nước màu và chất ảnh của X-tran sensor nay lại là X-tran II nên em nghĩ sẽ còn đẹp hơn nữa,chưa từng xài qua Sony nên không biết như thế nào!
    _ Em chủ yếu là thích chup ảnh chứ không phải kiếm tiền nên đa số là không chỉnh sửa gì cả,nên file JPEG xuất trược tiếp từ máy ra đối với em là quan trọng nhất nên em muốn hỏi bác file JPEG giữa A7 và X_T1 như thế nào ạ? ( đây là điều quan trọng nhất đối với em)
    Xin cảm ơn bác lắm ạ! Chúc sức khoẻ bác!

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    Hôm nay ra KL cầm body thấy rất nhẹ, chắc gắn lens thì đằm tay. Chờ có Silver là e múc.
    Hi..chắc bạn phải đợi không bit đến bao giờ, vì theo mềnh bit XT1 không sx bản Silver đâu.
    Let it be... forever

nhìn cái máy XT1 này ghiền ghê-nhưng trình mình kém quá nên cứ tạm hài lòng với XM1 đã!chúc bác chủ thớt có nhiều ảnh đẹp với XT1 nhé !
    PS: mình thấy hình như mấy bác chơi fuji đa phần là dân trên 35t nhỉ ?

Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Hi..chắc bạn phải đợi không bit đến bao giờ, vì theo mềnh bit XT1 không sx bản Silver đâu.
    Em nghĩ thì sẽ ra đó, nhưng chắc phải thêm ít nhất 1 năm nữa, giống cách làm với x100s black :D

Quote Được gửi bởi win98-cd125 View Post
    nhìn cái máy XT1 này ghiền ghê-nhưng trình mình kém quá nên cứ tạm hài lòng với XM1 đã!chúc bác chủ thớt có nhiều ảnh đẹp với XT1 nhé !
    PS: mình thấy hình như mấy bác chơi fuji đa phần là dân trên 35t nhỉ ?
    Em dưới 30 đây ạ, hehe.
    Vẫn đang đợi cái XT1 của em về, bác Bruno cho em hỏi tốc độ AF so với X-E2 thì thế nào nhỉ?

@bác louis: e nghĩ Fuji sẽ hợp với bác hơn với yêu cầu JPEG làm chủ đạo...

@win98: mình 33, cầm tinh con Gà!

AF với X-T1: thực ra hiện giờ mình kg còn có 1 lens Fujinon nào cả, trước đây có cả 4 con, sau này con thì hư, các ống còn lại cho chất lượng ảnh kg bằng với MF lens như Voigt và Zeiss nên mình giải tán hết. Và nếu có sắm lại AF Fujinon lens, 2 con đang dc mình ngắm nghía:
    - 56mm f1.2: xem review các diễn đàn thì rõ ràng e này khá xuất sắc.
    - 16-50mm f2.8 OIS WR: có weather seal, phù hợp với X-T1, sẽ là 1 couple xuất sắc.

Hiện tài, mostly mình dùng MF lens 2 dòng: Voigt (15, 21, 35, 75) và Zeiss (18, 28, 35, 50 sonnar), đều là ngàm Leica M cả. Các bác đừng ngại MF, nhiều khi nó đem đến cái đam mê "khủng khiếp" lắm khó mà diễn tả bằng lời...

Sáng nay e co test shot thử...
    Định dang JPEG fine, import LR và chỉnh chút ít sáng tối, shadow, kg đụng vô màu, kg crop.
    Voigt 15mm f4.5 heliar

e lên tiếp với Voigt 15mm...

Ngon quá. XT1 cầm rất chắc tay, các nút vặn/xoay rất tiện. Màn EVF nhìn khá rõ và mịn. Đợi thêm review của bác chủ

Các ảnh đều đã dc resize về còn 5mpx

Quote Được gửi bởi nothingcvn View Post
    Ngon quá. XT1 cầm rất chắc tay, các nút vặn/xoay rất tiện. Màn EVF nhìn khá rõ và mịn. Đợi thêm review của bác chủ
    ậy da... e kém lắm kg dám dùng từ "review", chỉ là trải nghiệm thôi nha bác!

1 tấm convert B&W...by Voigt 35mm f1.2

Voigt 35mm f1.2...

Trang 3 / 25 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng