Trang 2 / 25 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 246

Chủ đề: X-T1: đi theo xu hướng...

k biết nên để dành ôm 56f1.2 hay là đổi em này nữa hic hick, chụp chân dung thấy em 60f2.4 vẫn làm tốt

bác Bruno em mời cafe cho em sờ thử nha????

Sao em thấy cái grip nó kỳ kỳ sao sao ấy. Thích cái đầu EVF có chữ FUJIFILM bự chà bá, haha.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Sao em thấy cái grip nó kỳ kỳ sao sao ấy. Thích cái đầu EVF có chữ FUJIFILM bự chà bá, haha.
    Cai cuoi cung la san pham bac oi. Lot dep ngoi doi anh bac chup

X-T1 trông vừa vặn quá Bruno. Ai mua X-E1 già cỗi nhiễu muỗi đầy EVF không.....

Máy đẹp quá bác Bruno, bác cho tí ảnh review để em đi theo bác. Có ngon và thích hơn A7 ko bác?

Hi các bác, cảm ơn các lời chúc từ các bác.
    Chưa trải nghiệm nhiều, nhưng về chất ảnh, e nghĩ sẽ kg có sự vượt bậc so với X-E2 đâu, do cùng sử dụng X-Trans II, hơn nhau chăng là do cái lens...
    Để trả lời cho câu hỏi của các bác về A7, e có vài nhận xét thế này:

- A7 có sensor FX, kg nói gì nhiều thì thế mạnh vệ "góc nhìn" đã vượt trội hơn, nghĩa là lens góc rộng đươc tận dụng tối đa...NHƯNG...đó là trên lý thuyết, a7 đang có 1 vấn đề về các lens góc rộng, tối góc, color-shift...2 vấn đề rất nghiêm trọng. Hiện tại trên A7, e chỉ sử dụng đúng lens Zeiss 18mm f4 ZM vì nó là giải pháp gần như "tối ưu" hiện tại. Voigt 15mm bị tối và color-shift nặng nề...do đó trên A7 hiện giời, tiêu cự tốt thì cũng phải từ 2xmm trở lên... Thế mạnh FX góc rộng tạm thời bị bỏ qua...
    - Mình kg lạm bàn về sensor, nói thực là kg có khả năng để đánh giá nên ảnh chụp dc thì nhìn ok thì nghĩa là OK!
    - A7 có khả dãi ISO native từ 100-6400, X-T1 thì từ 200-6400, mình nói là native nhé...Và speed là 1/4000, Sony là 1/8000. Đây là điểm yếu của Fuji, các lens wide-open như f1.2, 1.4 thì phải biết "liệu cơm gắp mắm" mà xài thôi, ông bà cũng dạy rồi: túng thế thì tùng quyền!
    - Khi xưa Sony có peaking 7 màu, MF hỗ trợ là xuất sắc. Nay X-T1 cũng đã có color peaking 3 màu (BLUE, WHITE, RED) và 2 cấp độ (low and hight) cho mỗi màu... Cộng thêm resolution, refresh rate từ EVF, LCD quá tốt (từ thời X-E2 đã quá tốt rồi), tilting LCD nữa...

Mình theo trường phái MF, nghĩa là chụp rị mọ, ung dung vặn vặn, đời kg gấp, kiếm tiền thì gấp chứ chụp choẹt thì mắc gì phải gấp. Khi trước hỗ trợ MF Fuji quá ẹ, LCD nỗ đom đóm mắt, EVF chớp như đèn cái monitor vi tính thời 20 năm trước...thì chỉ cứu vãn bằng nước màu và sắc ảnh, build... nay họ đã biết lắng nghe, thêm vào những gì cần thiết, cộng thêm xu hướng retro (nhà nhà retro, người người retro), thiết nghĩ lăng tăng gì nữa!!!!

Khuyến mãi 1 tấm chụp 2 con X-T1 và Df từ trên cao xuống...

Hôm nay ra KL cầm body thấy rất nhẹ, chắc gắn lens thì đằm tay. Chờ có Silver là e múc.
    .NGON BỔ RẺ

Wow....lại có đồ chơi mới, chúc mừng bác.

Nghe giới thiệu tính năng em mê quá, nhưng cái thiết kế của X-T1....em vẫn thích XP1 hơn :D. Ngóng xem Fuji làm XP2 thì sẽ thế nào nhỉ.

vẫn mong đợi xpro 2, con Xt1 mà to hơn cầm chắc tay như x pro 1 chắc ko phải đắn đo thế này :(

Trang 2 / 25 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng