Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Về chuyện xách m43 từ Nhật

Về chuyện xách m43 từ Nhật

Chả là em có nhỏ bọn ở bên Nhật du học, sắp tới có về nước. Em muốn nhờ nhỏ mua một em m43 về vì khoái cái sự tiện dụng, nhỏ gọn của nó (hiện tại đeo DSLR đi chơi cứ như kiểu tù nhân, mà dạo phố cũng hết cả hứng ảnh ọt).
    Tuy nhiên theo như em thấy thì các dòng máy như NEX xách tay ở Nhật về có khuyết điểm rất lớn là Menu chỉ có tiếng Nhật.
    Vậy em muốn hỏi các bác có kinh nghiệm xách máy từ Nhật, hoặc kinh nghiệm mua máy Nhật là hàng m43 (Olypus, Pana) mua ở Nhật thì menu có tiếng Anh không ạ, và nếu mua ở mấy page như net-chuko,mapcamera thì có yên tâm không? Nhỏ bạn em là con gái, với lại theo nó bảo thì cửa hàng chỉ cho trả nếu như hàng bị hư hỏng nặng, nên em đang lăn tăn.
    Tiện đây các bác cho em hỏi ưu/nhược của mấy em dưới đây:
    PEN E-P3
    PEN E-PL5
    PEN E-PM2
    GF5
    Xin cám ơn các bác đã góp ý ạ :D. Chúc box mirrorless ngày càng lớn mạnh :D

Mua ở Nhật thì Olympus trong menu đã có sẵn tiếng Anh, còn Panasonic chỉ có mỗi tiếng Nhật thôi, nếu Pana update firmware cho model đó thì có thể add thêm tiếng anh, nếu ko có thì thua. Các dòng như bác nêu em nghĩ Pen E-PL5 là ngon nhất, hoặc bác có thể xem thêm E-P5, giá bên Nhật đang khá tốt. Em đã mua nhiều lần ở mapcamera.com, rất uy tín, chỉ cần xem mô tả trên web, đặt mua, chả cần đến xem. Chúc bác chọn được máy ưng ý.

Quote Được gửi bởi phgghp View Post
    Mua ở Nhật thì Olympus trong menu đã có sẵn tiếng Anh, còn Panasonic chỉ có mỗi tiếng Nhật thôi, nếu Pana update firmware cho model đó thì có thể add thêm tiếng anh, nếu ko có thì thua. Các dòng như bác nêu em nghĩ Pen E-PL5 là ngon nhất, hoặc bác có thể xem thêm E-P5, giá bên Nhật đang khá tốt. Em đã mua nhiều lần ở mapcamera.com, rất uy tín, chỉ cần xem mô tả trên web, đặt mua, chả cần đến xem. Chúc bác chọn được máy ưng ý.
    Bác có chắc chắn Olympus có tiếng Anh giúp em được không ạ? :D Kinh phí em tầm 10tr thì mua PEN với lén kit hay 20 1.7 hả bác :D

giá xách tay mua tại Nhật so với giá xách tay tại mấy chỗ Q1 đang bán chênh nhau bao nhiêu % thế bác
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

Em cũng không rõ lắm, em vào mấy web chuyên bán đồ cũ như net-chuko, mapcamera để tìm hàng thôi bác ạ. Còn nhờ dịch vụ về thì em không rõ :D

Bên này nó phân chia dòng có vẻ rõ ràng, dòng cao thì lâu rớt giá hơn hẳn dòng thấp bác ạ .

Quote Được gửi bởi thanhhai5791 View Post
    Bác có chắc chắn Olympus có tiếng Anh giúp em được không ạ? :D Kinh phí em tầm 10tr thì mua PEN với lén kit hay 20 1.7 hả bác :D
    Vote 20 1.7 bác ạ. Tuy lấy nét trong tối hơi chậm và ko chính xác lắm, nhưng chất màu thì đẹp. Với em rút ra từ kn của e thôi, sau khi xài 20 1.7 thì toàn cắm nó trên máy. Đi đâu cũng bỏ kit ở nhà rồi.

Quote Được gửi bởi nowforever View Post
    Vote 20 1.7 bác ạ. Tuy lấy nét trong tối hơi chậm và ko chính xác lắm, nhưng chất màu thì đẹp. Với em rút ra từ kn của e thôi, sau khi xài 20 1.7 thì toàn cắm nó trên máy. Đi đâu cũng bỏ kit ở nhà rồi.
    Chuẩn + nên lấy 20 1.7 đời II lấy nét nhanh hơn một chút và êm hơn.

Em cũng không rõ lắm, em vào mấy web chuyên bán đồ cũ như net-chuko, mapcamera để tìm hàng thôi bác ạ. Còn nhờ dịch vụ về thì em không rõ :D

Bên này nó phân chia dòng có vẻ rõ ràng, dòng cao thì lâu rớt giá hơn hẳn dòng thấp bác ạ .
    bác cho em thử xem giá con olympus E-PL2 bên nhật đồ cũ bao nhiêu yen vậy bác?
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

Chắc chắn 100%, em đã mua nhiều máy Olympus từ Nhật, cụ thể từ trang Mapcamera.com.
    Với lại bác cứ vào thử phần mềm Olympus Viewer của Olympus, luôn có sẵn mục Add Languages.

Quote Được gửi bởi ptungbmt View Post
    bác cho e ké 1 e lumix gh2 với :v kiếm con này ở vn chua quá :< có gì inbox e số đt bác nhé!!!
    Up cho chủ thớt đông khách ^^ Thông tin thật hay, cho mình coppy về site của mình nha, ko lại bị chửi nữa )