Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: new fish rất yêu thích canon.cần 1 sự hỗ trợ nhẹ

Theo mình thật ra khử nhiễu cũng không quan trọng lắm. Lấy ví dụ như ở ISO 3200 máy A khử nhiễu tốt hơn máy B, máy B mặc dù noise nhiều hơn nhưng vẫn giữ được chi tiết tốt hơn máy A đó mới là vấn đề các bác ạ! Thế thì mình thích máy B hơn.
    Được sửa bởi phucphamh lúc 10:20 AM ngày 26-02-2014

các bạn tranh luận dữ thiệt.chắc Pro lắm.mìn có hỏi một vài người.ban đầu cũng nói là mua một cái body + len về chơi tới già nhưng không ai vậy hết.sau này sẽ đổi à.đúng ko các bác.vì vậy mình mới nhờ mọi người tư vấn để không lăg tăn mua về rồi đổi bị lỗ hixhix.ko có tiền mua cái máy mới.nên mình đang có tầm tiền là 7tr5 nên mua con nào tầm tiền đó để chơi (550d) rồi tập chụp rồi bán lại để dành tiền nâng cấp hay dành thêm 1 chút nữa tầm 12t5 (hết cỡ rồi body+len) lun.tại vì em không cần máy gấp.các bác tư vấn dùm em ah.nói chung là em muốn chụp đời sống lao động hằng ngày.nhu hình ở dưới nà

Quote Được gửi bởi dragonboy View Post
    Em thấy bác maybach63 ghi là "iso lại tương đối cao (hơn cả 5D2)" chứ ko có ghi là "khử nhiễu ở iso cao tốt hơn 5D2".

5D2 có thể set ISO tối đa là 6400 (ở chế độ mở rộng), còn 550D có thể set 12800, thế thì có cao hơn 5D2 không?

Thêm 1 vấn đề nữa, digic 4 là chip xử lí, còn khử nhiễu nằm ở giải thuật, chương trình được cài đặt. Cùng digic 4 nhưng giải thuật khử nhiễu khác nhau cho ra kết quả khác nhau. Giống như cùng 1 cái máy tính nhưng bác cài PS CS5 thì bác có nhiều tool để dùng hơn so với cài PS CS3 vậy.
    Mình thì nghĩ iso 5d2 6400 , 550d 12800 chẳng có ý gì. Trong cùng điều kiện thiếu sáng, bạn cầm 5d2 sẽ set max iso 6k4 và bạn cầm 550D set lên 12k8 để tăng tốc cho khỏi blur ah?

Quote Được gửi bởi kid0717 View Post
    các bạn tranh luận dữ thiệt.chắc Pro lắm.mìn có hỏi một vài người.ban đầu cũng nói là mua một cái body + len về chơi tới già nhưng không ai vậy hết.sau này sẽ đổi à.đúng ko các bác.vì vậy mình mới nhờ mọi người tư vấn để không lăg tăn mua về rồi đổi bị lỗ hixhix.ko có tiền mua cái máy mới.nên mình đang có tầm tiền là 7tr5 nên mua con nào tầm tiền đó để chơi (550d) rồi tập chụp rồi bán lại để dành tiền nâng cấp hay dành thêm 1 chút nữa tầm 12t5 (hết cỡ rồi body+len) lun.tại vì em không cần máy gấp.các bác tư vấn dùm em ah.nói chung là em muốn chụp đời sống lao động hằng ngày.nhu hình ở dưới nà

Hình này được chụp từ máy Nikon 1 J1 đó bác ơi!

uhm.đúng rồi.cái đó của thằng bạn chụp.nhung mình muốn xài canon để chụp đời thường lấy những khoảnh khắc đẹp.mình nên chọn canon nào đó.để sau này không lăng tăng đó bác ơi.

uhm.đúng rồi.cái đó của thằng bạn chụp.nhung mình muốn xài canon để chụp đời thường lấy những khoảnh khắc đẹp.mình nên chọn canon nào đó.để sau này không lăng tăng đó bác ơi.
    Chụp vậy thì đt chụp cũng đc vậy. Quang trọng khoáchr khắc nhanh hay chậm mà thôi.
    You never know what you've got till it's gone.

ac.cái điện thoại sao so sánh được với cái máy chụp ảnh được bác?những khoẳng khắc đẹp mà lấy điện thoại chụp nữa thì thôi luôn đó bác. :|.
    các bạn ơi.mình nghe nói body con 60d bự hơn dòn XXXd (600d) phai không các bạn.cầm đã hơn và đẹp hơn đúng ko?

Quote Được gửi bởi qtunganh View Post
    Mình thì nghĩ iso 5d2 6400 , 550d 12800 chẳng có ý gì. Trong cùng điều kiện thiếu sáng, bạn cầm 5d2 sẽ set max iso 6k4 và bạn cầm 550D set lên 12k8 để tăng tốc cho khỏi blur ah?
    Tuỳ nhu cầu sử dụng thôi, nhu cầu của bác không cần đến ISO cao đến mức đó, nên nó sẽ chẳng có ý nghĩa gì. Trong một số trường hợp, "có ảnh dùng được" và "không có ảnh dùng được" là khác nhau một trời một vực, và đôi lúc, cái ISO hơn 1 nấc đó làm cho ảnh đỡ rung, sẽ "dùng được". Tuy nhiên, trường hợp này không có ý nghĩa đối với hầu hết các bác chụp chơi (đa số chỉ dùng ISO từ 400 trở lại).

Nhu cầu của bạn là bình thường, máy nào cũng có thể chụp tốt, tùy vào tay nghề của bạn ! Điện thoại có khi rút ra chụp nhanh hơn DSLR đó ! Nếu muốn mua DSLR cũng tốt, nhưng sẽ tốn kém về thời gian nghiên cứu, tiền mua sắm thêm rồi bảo quản... ! Nếu có khả năng thì bác cứ chơi DSLR, em chỉ nói trước cho bác rõ ^_^
    Còn 60D và 600D thì khác nhau về giá cả, dĩ nhiên là 60D tốt hơn 600D rồi, nhưng ống kính cũng đóng vai trò quan trọng nhe bác ! 2 con đó, nhu cầu của bạn thì con nào cũng được, ra tiệm, cầm thích con nào thì lấy, nếu nhiều tiền thì chơi 60D !
    ac.cái điện thoại sao so sánh được với cái máy chụp ảnh được bác?những khoẳng khắc đẹp mà lấy điện thoại chụp nữa thì thôi luôn đó bác. :|.
    các bạn ơi.mình nghe nói body con 60d bự hơn dòn XXXd (600d) phai không các bạn.cầm đã hơn và đẹp hơn đúng ko?

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12