Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Giới thiệu về phòng tối tráng film và phóng ảnh mới ở Hà Nội

Giới thiệu về phòng tối tráng film và phóng ảnh mới ở Hà Nội

Chào các bác. Em mới mở một phòng tối phục vụ cho việc tráng film và phóng ảnh tại Hà Nội, với tên gọi Hanoi Darkroom. Trang web chính thức: https://www.facebook.com/hanoidarkroom

Đây là một public darkroom để anh em đam mê ảnh phim tới giao lưu, học hỏi lẫn nhau, cũng như có cơ hội được làm chủ hoàn toàn quy trình làm ảnh, với việc tự tay tráng film và tự rọi film ra giấy, sau đó rửa ra ảnh. Cầm trên tay tấm ảnh do chính mình làm ra từ A-Z là một trải nghiệm tuyệt vời và nó thật sự là một nghệ thuật sắp bị đánh mất. Cái cảm giác lần đầu phóng ảnh, khi nhúng tờ giấy ảnh vào khay thuốc hiện, lắc nhẹ đều khay thuốc và thấy hình ảnh với những tông đen, trắng, xám nổi dần lên trên giấy... nó ấn tượng và xúc động hệt như nụ hôn đầu vậy, không bao giờ quên được :D.

Hanoi Darkroom có đầy đủ trang thiết bị cũng như nguyên vật liệu, tất cả đều là hàng xịn và có chất lượng cao nhất. Cụ thể hơn các bác có thể vào Page info, mục "About". Trước mắt Hanoi Darkroom sẽ có dịch vụ tự tráng film đen trắng và tự phóng ảnh đen trắng. Trong tương lai gần Hanoi Darkroom dự định sẽ mở thêm nhiều dịch vụ mới, em xin đảm bảo sẽ rất thú vị ạ.

Mong được mọi người ủng hộ.
    Được sửa bởi jumanji lúc 07:42 PM ngày 20-02-2014
    Bán đồng nát, chụp lens cỏ...

Ủng hộ bác nhiệt tình.

Tiện đây em muốn hỏi là tráng màu và tráng slide thì bác có dự định nhập thuốc và làm không ạ.
    Làm dịch vụ chắc bác cũng sẽ nhập về nhiều giấy ảnh, không biết bác có kinh doanh luôn mảng vật tư không vậy.
    Em thì hiện vẫn đang ở nước ngoài nhưng muốn biết trước tình hình để sắp xếp, vì nếu không ai ở HN có nguồn hàng giá tốt thì em lại phải tự vận động thôi ạ.

Bác có định mở dịch vụ in analogue không? Khách hàng mang film đến và bác phóng ảnh?

Em xin trả lời là tráng âm bản màu C41 và dương bản màu E6 có nằm trong kế hoạch tương lai của Hanoi Darkroom, nhưng 2 process này hơi phức tạp và liên quan đến nhiều vấn đề khác nữa nên vẫn đang trong thời gian chờ đợi và thử nghiệm. Sau này Hanoi Darkroom sẽ có thông báo chính thức ạ.
    Mảng vật tư, giấy và thuốc thì Hanoi Darkroom vẫn bán lẻ, còn nếu số lượng nhiều thì coi như em mua hộ các bác thôi ạ. Các bác cần mua gì thì tập hợp lại rồi em sẽ order một thể.
    Cảm ơn bác đã ủng hộ.
    Quote Được gửi bởi ribina View Post
    Ủng hộ bác nhiệt tình.

Tiện đây em muốn hỏi là tráng màu và tráng slide thì bác có dự định nhập thuốc và làm không ạ.
    Làm dịch vụ chắc bác cũng sẽ nhập về nhiều giấy ảnh, không biết bác có kinh doanh luôn mảng vật tư không vậy.
    Em thì hiện vẫn đang ở nước ngoài nhưng muốn biết trước tình hình để sắp xếp, vì nếu không ai ở HN có nguồn hàng giá tốt thì em lại phải tự vận động thôi ạ.
    Em xin trả lời là có ạ, dịch vụ này cũng nằm trong kế hoạch tương lai của Hanoi Darkroom. Nhưng chắc phải một thời gian nữa mới làm chính thức vì hiện tại em khá bận và Hanoi Darkroom còn nhiều mục tiêu khác cần hoàn thành.
    Cảm ơn bác đã quan tâm.
    Quote Được gửi bởi kiemchacsu View Post
    Bác có định mở dịch vụ in analogue không? Khách hàng mang film đến và bác phóng ảnh?

Hay quá bác Jumanji ơi, hôm nào có 1 buổi giới thiệu chi đó em xin 1 slot đến học hỏi với ạ :D

có tiết mục hưỡng dẫn tráng, rọi... trong phòng tối không bác. Em chưa biết j về phòng tối cả, chụp phim toàn mang ra hàng rửa, scan, nhận file thôi. Nay muốn tò mò một chút

Cảm ơn các bác. Tất nhiên là em sẽ hướng dẫn từng bước một đối với ai chưa biết.
    Em đang cân nhắc khả năng mở một workshop về thao tác buồng tối, bao gồm tráng film và phóng ảnh. Hanoi Dakroom sẽ sớm có thông báo chính thức ạ.

ủng hộ bác thành công...hôm nào em sẽ ghé thăm