Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Cần tìm mua phim, giấy ảnh đen trắng và địa điểm tráng rửa ảnh đen trắng tại Hà Nội

Cần tìm mua phim, giấy ảnh đen trắng và địa điểm tráng rửa ảnh đen trắng tại Hà Nội

Kính chào các bác, em lần đầu post bài trên forum, có gì không phải mong các bác bỏ quá cho

Chẳng là thời đại học em có theo học nhiếp ảnh, cũng cặm cụi zone system với hí hoáy phòng tối tráng tráng rửa rửa, mất 4 năm trời đam mê vào ảnh đen trắng truyền thống.

Rồi sau cuộc sống đưa đẩy, đi theo marketing bỏ nghề hơn 3 năm nay rồi. Kỷ niệm ngày đó của em còn sót lại một em Bronica 6x4.5, cũng phải gần 2 năm rồi không dùng, chỉ thỉnh thoảng đem ra ngắm nghía lau chùi.

Bây giờ tự dưng em thấy nhớ cái cảm giác ngồi cả ngày rình một kiểu ảnh, rồi loay hoay trong phòng tối. Em ở nước ngoài mới về Hà Nội được nửa năm nên lạ nước lạ cái không biết gì, bây giờ các bác có ai biết ở Hà Nội có chỗ nào cho thuê phòng tối để tráng rửa ảnh đen trắng, hoặc bác nào có có thể cho em giao lưu một hai bữa (em cam đoan khả năng kỹ thuật của em vẫn còn tốt, bảo đảm không làm ảnh hưởng tới dụng cụ của các bác) thì ới em với, em đang tính 8/3 này đem em bronica vi vu một chuyến :D.

Bác nào biết chỗ mua phim 120 đen trắng tốt làm ơn chỉ cho em với. ( T-Max 100 hoặc Ilford Delta 100 là tuyệt nhất ). Em cũng cần mua cả giấy ảnh đen trắng nữa . :D

Lần này thành công em quyết tâm quay lại với mối tình nhiếp ảnh đầu đời, tới lúc đó các bác chơi ảnh phim đen trắng Hà Nội làm ơn cho em giao lưu với.

Em mới lên forum chưa biết quy củ, bài này em post nhiều chuyên mục một lúc, mong các bác bỏ quá cho

Ôi trời sao bác hỏi đúng lúc vậy :D. Mời bác vào đây ạ:
    https://www.facebook.com/hanoidarkroom
    Em vừa mở một phòng tối với đầy đủ dụng cụ, thiết bị và hóa chất cho anh em đam mê thỏa sức voọc. Bắt đầu hoạt động từ sáng mai 19/2. Em sẽ có bài giới thiệu chính thức trên vnphoto sớm.
    Bán đồng nát, chụp lens cỏ...

Sao toàn ở HN thế này :(

Quote Được gửi bởi korando View Post
    Mình có biết một bạn ở SG đang sống bên Pháp muốn rủ anh em trong đó cùng mua Jobo để tráng rửa.
    Và cũng biết luôn một bạn trong SG có máy phóng muốn bán (Máy phóng được đến 6x9 thì phải).

Anh em trong đó hô hào nhau góp gạo dùng chung đi.

Em cảm ơn bác jumaji nhé, tầm cuối tuần em sẽ chạy qua chỗ bác giao lưu tí :D. Còn vụ phim bác tư vấn hộ em luôn, ở HN thì mua ở đâu nhỉ. Được Ilford Delta 100 thì tốt nhất :D

Quote Được gửi bởi korando View Post
    Thêm một lý do nữa để sống ở Hà Nội :D.
    Quote Được gửi bởi trung041786 View Post
    Em cảm ơn bác jumaji nhé, tầm cuối tuần em sẽ chạy qua chỗ bác giao lưu tí :D. Còn vụ phim bác tư vấn hộ em luôn, ở HN thì mua ở đâu nhỉ. Được Ilford Delta 100 thì tốt nhất :D
    Vâng, mời bác qua chơi. Film mua ở đâu thì phải nhờ các bác khác tư vấn rồi, em cũng ko rõ lắm vì lâu rồi em cũng ko mua mấy loại đấy.

Quote Được gửi bởi ptk862010 View Post
    bạn cho minh cái giá của rodinal với kodak fixer với
    Vừa nãy vào bằng đt, đọc lướt nên ko thấy bài bác. Em vừa pm rồi đấy ạ.
    Được sửa bởi jumanji lúc 04:30 PM ngày 20-02-2014
    Bán đồng nát, chụp lens cỏ...