Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 36 / 36

Chủ đề: Tư vấn chọn Flash rời cho máy FF Nikon

Quote Được gửi bởi Lawrence View Post
    à, bác ơi, em có thử tìm hiểu thêm thì lòi ra con sb26, con sb 26 này không TTL được với máy số bây h phải không ạ ?
    thấy mấy con sb-xx sao mà nó mới quá :D
    - Đúng thế .
    - Nó mới vì:
    a/ Chù nhân ít dùng, thậm chí cất tủ quên đi ... sau này con cháu lục ra bán ...
    b/ Hàng được retouche tinh xảo ( từ 2-3 cái cũ nhập lại ).

bác chủ dùng body Df phải không ạh. nếu vậy thì bác nên chọn con Sb 700. đáp ứng khá đầy đủ tiêu chí: công suất, chất lượng, độ bền, sự tiện dụng... Chưa kể con Sb 700 nhỏ gọn hơn sb900 và sb 800 nên gắn trên body Df cũng rất đẹp và phù hợp đấy ạ

bác chủ mua 2 con YN 560 III rẻ tiền về đánh 1 thời gian là sẽ bít mình cần gì muốn gì ở cái bộ môn này rồi mua gear xịn hơn cũng dc, mà thật ra 2 con này là quá đủ rùi.

Quote Được gửi bởi Michael_Huy View Post
    bác chủ dùng body Df phải không ạh. nếu vậy thì bác nên chọn con Sb 700. đáp ứng khá đầy đủ tiêu chí: công suất, chất lượng, độ bền, sự tiện dụng... Chưa kể con Sb 700 nhỏ gọn hơn sb900 và sb 800 nên gắn trên body Df cũng rất đẹp và phù hợp đấy ạ
    Quote Được gửi bởi t2k View Post
    bác chủ mua 2 con YN 560 III rẻ tiền về đánh 1 thời gian là sẽ bít mình cần gì muốn gì ở cái bộ môn này rồi mua gear xịn hơn cũng dc, mà thật ra 2 con này là quá đủ rùi.
    Thanks 2 bác, em tính là sẽ mua con Sb700 đẻ đánh on camera và 2 con kia de danh off, bộ này em nghĩ là vừa đủ để chụp chân dung hay nghịch chụp sản phẩn linh tinh cũng dc
    Df + ...
    Fm3a + ...
    Contax D + ...

Cho em ké bác chủ phát

Bác jamesdo cho em hỏi chút nha. Con yn560iii khi gắn on-cam thì ko có TTL, cái này thì em biết rồi. Nhưng nếu đánh off-cam với trigger yn622 thì có TTL được ko, vì con yn622 hình như có chức năng này?

Thanks bác

Quote Được gửi bởi bethichvusua View Post
    Cho em ké bác chủ phát

Bác jamesdo cho em hỏi chút nha. Con yn560iii khi gắn on-cam thì ko có TTL, cái này thì em biết rồi. Nhưng nếu đánh off-cam với trigger yn622 thì có TTL được ko, vì con yn622 hình như có chức năng này?

Thanks bác
    trigger thường không truyền được tín hiệu TTL, còn trigger yn622 truyền được tín hiệu TTL, bác gắn on-camera thì tín hiệu TTL được truyền trực tiếp từ camera vào flash, nếu truyền trực tiếp còn không được thì truyền qua trigger sao được hả bác :\

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234