Trang 25 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 15232425
Hiển thị kết quả từ 241 đến 245 / 245

Chủ đề: Góc hỏi thăm, chia sẽ kinh nghiệm cho newbies và armature

có câu hỏi này hơi ngu. mấy bác chụp đẹp quá nhưng k biết các b chỉnh style trong body thế nào. E thì thích reversal film nhưng đôi lúc nó contrast cao quá, mà chụp bright/neutral thì nó cứ nhợt nhạt kiểu ca/ni, chỉnh tới lui k biết chỉnh sao (đặc biệt là cái hue/saturation). bác nào rảnh vào chia sẻ setup cho bọn e thực tập với ạ. e thấy nhiều bác chụp chân dung ra màu da mê quá cơ.
    với cả cái WB nữa, cảm giác đôi lúc k biết cân chỉnh sao, chỉnh độ K thì lạnh/nóng thôi chứ biết chỉnh cái đồ thị. :D

Xin chào mọi người. Mọi người cho mình hỏi pentax K20D của mình mỗi lần bỏ pin và thẻ nhớ vào máy rồi mở máy lên thì máy cứ hỏi set ngày tháng năm, sét xong rồi lần sau máy lại hỏi lại. Hồi trước thì không hề bị như vậy, mới bị dạo gần đây. Xin cảm ơn đã quan tâm câu hỏi của mình.

Quote Được gửi bởi bht_sg View Post
    Xin chào mọi người. Mọi người cho mình hỏi pentax K20D của mình mỗi lần bỏ pin và thẻ nhớ vào máy rồi mở máy lên thì máy cứ hỏi set ngày tháng năm, sét xong rồi lần sau máy lại hỏi lại. Hồi trước thì không hề bị như vậy, mới bị dạo gần đây. Xin cảm ơn đã quan tâm câu hỏi của mình.
    http://www.dpreview.com/forums/thread/2603149

Bác có thể vào thread này để ngâm cứu. Em có thấy máy bác đó có cái giải pháp là cố gắng làm sạch các cực của pin và khay pin bằng cồn và q-tip jj (hình như là tăm bông) đó. Sau đó gắn pin vào, cài thời gian lại và đợi ~10'... rồi kiểm tra lại thử :D

Apparently I am no genius either (ok, no rolling of eyes!) because a friend came up with a solution that I should have thought of myself. After talking with Pentax Support, who were scratching their heads too and wanted me to send the camera in, a friend called and he made a suggestion. Clean the battery terminals and camera terminals. By eye, they both looked clean (new camera after all). But after a few swipes with a q-tip and alcohol, I put the battery in, let it set for 10 minutes then went and pulled the battery out. After 30 minutes of no battery it is still remembering the time. Camera was getting power before, but maybe something was going on with the terminals. Either way, the solution was simply: clean the terminals.

hiện tượng đó là Pin " Cmos" trong main bị hết pin, nên mỗi lần tháo pin máy ra thì phải set lại ngày tháng. Sống chung với "lũ" thôi bác

cảm ơn bác @son_quang_67,em sẽ làm theo cách bác thử xem sao. Nếu không được nữa thì phải sống chung với lũ như bác @boplu2003 đã nói vậy.

Trang 25 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 15232425