Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Nhờ các bác tư vấn máy ảnh Mirroless

Nhờ các bác tư vấn máy ảnh Mirroless

Em vừa mới tiễn 1 em F3, gom góp cũng đc 9chai, đang phân vân không biết chơi con gì bây h, các bác cho em xhut1 lời khuyên được không ah. Đang tăm tia Olympus, ko biết dòng này hỗ trợ MF tốt như Nex ko, xin các bác giúp với. Thanks các bác nhiều

olympus không hỗ trợ MF tốt được như nex
    và 9tr thì mua được con olympus nào cũng tệ hơn nex hết, màn hình xấu hơn, noise hơn, chơi lens MF thì thiệt tiêu cự hơn

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    và 9tr thì mua được con olympus nào cũng tệ hơn nex hết, màn hình xấu hơn, noise hơn
    Xuất hiện thánh sống đang phán tào lao.
    Được sửa bởi Alliance lúc 09:29 PM ngày 14-02-2014

Quote Được gửi bởi Alliance View Post
    Xuất hiện thánh sống đang phán tào lao.
    em đang dùng olympus
    và nếu bác nói em như thế thì bác có thể giải thích, hay phản bác 1 cách có khoa học, đừng vào quăng 1 câu như vậy xong đi ra chứ

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    và 9tr thì mua được con olympus nào cũng tệ hơn nex hết, màn hình xấu hơn, noise hơn, chơi lens MF thì thiệt tiêu cự hơn
    Có E-PM2 cũng tốt mà bác. Hàng like new dưới 9tr có thể kiếm dc cả EPL5. Còn MF thì e ko có ý kiến, sao qua dc bác

Bác chơi MF thì nên quay lại với Nex. Còn nếu muốn qua Olympus với 9tr thì nên tìm EPL5, EPM2 khử noise tốt hơn hẳn các đời trước. M43 chụp với lens kit cũng đã khá tốt (không thua gì Nex+Kit)
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Nếu nhiều tiền hơn thì còn cân nhắc chứ trong tầm giá 9tr thì em thấy nex F3 là một sự lựa chọn tốt rồi. Rất tiếc khi bạn đã bán F3 đi
    Canon 50D+ Sony Nex F3+ Hổ lốn MF.

Thanks các bác tư vấn, em tính lấy con E-PM2, ko biết ưu điểm của con này ra sao. Con này chơi MF ko dc hả các bác, tại em thích chụp MF hơn, xoay xoay vặn vặn nó mới thú. Nex có cái Focus Speaking (hông biết có đúng ko), hổ trợ tốt wa, chổ nào nét thì nó hiện màu vàng lên, ko biết PM2 có chức năng này không. Xin các bác tư vấn giúp

Quote Được gửi bởi millo1234 View Post
    Thanks các bác tư vấn, em tính lấy con E-PM2, ko biết ưu điểm của con này ra sao. Con này chơi MF ko dc hả các bác, tại em thích chụp MF hơn, xoay xoay vặn vặn nó mới thú. Nex có cái Focus Speaking (hông biết có đúng ko), hổ trợ tốt wa, chổ nào nét thì nó hiện màu vàng lên, ko biết PM2 có chức năng này không. Xin các bác tư vấn giúp
    bác mua chụp thử xem, em không nhớ là nó update firmware lên có cái báo màu đó chưa
    nhưng chơi M43 thì bị nhân tiêu cự lên 2 lần, màn hìn xấu hơn nex, nhìn rỗ hơn, khử noise cũng không bằng

bác cho em hỏi nhân tiêu cự 2 lần là sao bác, em mới chơi còn hơi gà mờ, PM2 bây giờ giá khoản bao nhiêu vậy bác

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng