Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: hỏi về ngàm đổi kiwi eos sang sony E

Question hỏi về ngàm đổi kiwi eos sang sony E

Các bác chơi a7 cho e hỏi, em mới mua cái ngàm đổi hãng kiwi eos sang sony E để chơi tận dụng ống canon trên a7.
    Hnay cầm trên tay cái ngàm mới để ý là ko có mạch điện đóm gì cả, thì chuyển khẩu kiểu gì ? Lens đo sáng kiểu gì ?
    Em định cắm con zeiss 50mm f1.4 ZE lên a7. Sang tuần a7 mới về nên em hỏi trc vậy.

Chân thành cám ơn

HIện tại A7 là Fullframe ngàm E đầu tiên nên tất cả ngàm eos-nex bác cần chú ý là nó có xài được cho fullframe hay không. Nếu không có mạch chi thì xác định bác xài chết khẩu 1.4 trên lens đó rồi

Quote Được gửi bởi eureka3004 View Post
    HIện tại A7 là Fullframe ngàm E đầu tiên nên tất cả ngàm eos-nex bác cần chú ý là nó có xài được cho fullframe hay không. Nếu không có mạch chi thì xác định bác xài chết khẩu 1.4 trên lens đó rồi
    ) xài chết khẩu 1.4 thì cũng nản đấy bác nhỉ ? thế chắc phải đổi sang ngàm chuyển khác để dùng thôi

em thấy ngàm này Kipon này có chỉnh khẩu độ trên ngàm đc, ko biết có bác nào dùng qua cho em chút ý kiến ko ?

Được sửa bởi banhbaochiendon lúc 11:12 PM ngày 13-02-2014

Có nhưng bác phải chú ý nó có bị tối góc ko nhé - tốt nhất cứ đem máy mình tới tận nơi mua để test - em mấy bữa nay xài ngàm EOS-NEX toàn chụp chết khẩu :v

Cũng vui bác ạ =))))

cái mount thứ 1: xài chết khẩu 1.4
    cái mount thứ 2: đóng khẩu được, nhưng khẩu lớn nhất là 2.8 thì phải, phí cái lens
    === cách giải quyết, bán lens mua ngàm C/Y hoặc đổi sang lens for nikon
    hoặc cách hay nhất là bán đi, mua con zeiss 55 1.8 cho a7 mà xài, khỏi lăn tăn

Chắc em phải tính nước bán đi thôi. Chết ở khẩu 1.4 thì còn chụp Gì nữa. Buồn quá.
    Nhưng e thấy cũng có ngàm có mạch điện như viltrox , ko biết có chỉnh khẩu đc không ?