Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Chụp hình cho bé thế nào cho đẹp?

Chụp hình cho bé thế nào cho đẹp?

Mình không biết chụp ảnh cho con mình thế nào là đẹp nữa. Góc ảnh thế nào đây?
    Có ai giúp mình với.

mới chụp thì chủ yếu bố cục ảnh + hướng sáng thôi

chụp các bé nhớ chọn chế độ lấy nét nhanh nhất để ko bỏ lỡ những khoảnh khắc dễ thương của bé

chụp hoài sẽ đẹp

bạn tham khảo thêm hướng dẫn tạo dáng này cho các bé ...http://book.cuongdc.co/2012/07/photo...h-co_6501.html
    =============
    book.cuongdc.co

Em chụp các cháu nhà thì ko bao giờ tiếc shot. Sau khi chọn góc máy ưng ý và sạch sẽ backgroud thì bấm liên tục. Xong chuyển góc máy lại bấm liên tục. Về lượm lại sẽ được những khoảnh khắc ưng ý! Chụp thời gian đầu khá là vất vả vì em thường để các cháu tự nhiên nô đùa rồi bấm chứ không gọi hoặc bắt cháu tạo dáng nọ kia...

Em bé nhà mình rất hiếu động, gần như ko đứng im 1 chỗ bao giờ nhưng mình cũng chụp đc khá nhiều bức ưng ý. Theo kinh nghiệm của mình thì khi chụp các bé bác đừng quá để ý bố cục,ánh sáng, cố gắng chụp những khoảnh khắc tự nhiên nhất của bé thôi. Bác cứ để chế độ M, set up WB chuẩn( dùng K, đừng để auto), set tốc khẩu iso chuẩn sẵn ( tốt nhất để dư sáng khoang 2/3 khẩu), đừng tham set khẩu rộng quá ( khoáng 1.8-2 là ổn) dùng len 1 khẩu để biết trước độ rộng khung hình, sau đó cứ kệ để bé chơi và mình chụp thôi. Lợi thế khi bác dùng len fix là nhiều khi bác ko cần ngắm vẫn chụp chuẩn được vì bác đã ước lượng trước đc khung hình ntn rồi, tròng nhà thì đẹp nhất là góc hình của len 35 mm, chụp rất dễ.

Em cũng chỉ chụp con cái thôi, theo em quan trọng là khoảnh khắc. Bác đừng bảo cháu nó ra đây, đứng vào đây bố chụp. Cứ để cháu tự nhiên chơi đùa, còn mình thì lẳng lặng cầm máy lên chờ đợi cơ hội và bấm thôi. Nếu chụp máy số em thường để tốc không dưới 125 (vì trẻ con hiếu động mà), dí máy xuống sát tầm ngang người con, vì mình phải nhìn thế giới theo con mắt của trẻ nhỏ, AI servo, nhắm và chờ đợi cơ hội. Chúc bác có nhiều ảnh đẹp.

kinh nghiệm của em, AI servo, tốc tầm 1/125 đến min 1/60 AF-ON liên tục vào mắt, continue shoot mode, và quan trọng là flash nhé, hình sẽ trong.

Em mạn phép có câu hỏi ngược chủ thớt ạ!

"
    - Con bác bao nhiêu tuổi?
    - Con bác la bé gái hay bé trai?
    - bác đã bao giờ chụp cho con bác chưa?
    - bác dự định dùng máy du lịch hay máy chuyên dụng để chụp?
    - bác chụp để làm gì? hay chỉ chụp vui kiểu lưu niệm?
    .... "

em nghĩ mọi người sẽ tư vấn bác dễ dàng hơn nếu có thêm thông tin hoặc..... sản phẩm cụ thể của bác.

ngu ý của em là vậy.... rất tiếc là không thể "phán thêm" được gì cho bác!

Cứ chụp thật nhiều vào, sẽ có những tấm ảnh đẹp và bạn sẽ bất ngờ khi xem lại nó, tại sao lại chụp được những khoảnh khắc đáng yêu đến vậy.

trong lúc chụp thì có cần chú ý điều gì k ạ?

Các bác đi trước chỉ lấy nét ngay mắt. Mình chụp hoài mà củng ko lấy nét được nhay mắt, bé cứ chạy hoài, chụp lên thấy tấm nào sáng đẹp là ok rùi.
    Canon 6D (40F2.8, 24-105F4L, 135F2L)......