Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: với lens kit và plash có sẵn của canon 600d chụp chân dung buổi tối sao cho đẹp?

với lens kit và plash có sẵn của canon 600d chụp chân dung buổi tối sao cho đẹp?

Chào các bác!
    Em là người mới tập chơi, chưa có điều kiện sắm phụ tùng nên ngặt vẫn phải luyện tập với mỗi cái lens kit 18-55mm
    và plash sẵn có của máy nhưng mà ảnh chụp thì không đẹp, tấm thì dư sáng, tấm thì thiếu sáng và không rõ khoảng sâu của ảnh. các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp e với ah!
    Cảm ơn các bác rất nhiều!

Quote Được gửi bởi maccathi View Post
    Chào các bác!
    Em là người mới tập chơi, chưa có điều kiện sắm phụ tùng nên ngặt vẫn phải luyện tập với mỗi cái lens kit 18-55mm
    và plash sẵn có của máy nhưng mà ảnh chụp thì không đẹp, tấm thì dư sáng, tấm thì thiếu sáng và không rõ khoảng sâu của ảnh. các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp e với ah!
    Cảm ơn các bác rất nhiều!
    bác chuyển sang chế độ "TV" để tốc khoảng 80 đến 125 cứ thế bắn thôi. Bác thử xem nếu ko đc thì dùng cách khác
    Mà Flash chứ ko phải Plash
    Nhớ ko chụp quá gần và quá xa chủ thể bác nhé

Quote Được gửi bởi haxua83 View Post
    bác chuyển sang chế độ "TV" để tốc khoảng 80 đến 125 cứ thế bắn thôi. Bác thử xem nếu ko đc thì dùng cách khác
    Mà Flash chứ ko phải Plash
    Nhớ ko chụp quá gần và quá xa chủ thể bác nhé
    Cái 600d ko có điều chỉnh cường độ flash thì phải

Quote Được gửi bởi duytien1234 View Post
    Cái 600d ko có điều chỉnh cường độ flash thì phải
    Gầng quá thì nó cháy, xa quá thì nó ko đến đc,

mua một cái tripod, chọn chế độ flash phủ nhẹ thôi, đứng xa tầm 1,5 - 2m, chụp tốc độ chậm hoặc tăng iso lên để hậu cảnh sáng rõ. Thử nghiệm nhiều lần, chắc sẽ thành công

Thử dùng tờ giấy trắng hoặc miếng mica mờ che Flash khi chụp xem sao . Mà trước khi chụp Flash bạn phải chắc về nhiếp ảnh căn bản . Mình đánh vật với Flash hơn 1 năm mà vẫn chưa ăn thua -> chắc gà quá :((

Quote Được gửi bởi photoslc View Post
    Thử dùng tờ giấy trắng hoặc miếng mica mờ che Flash khi chụp xem sao . Mà trước khi chụp Flash bạn phải chắc về nhiếp ảnh căn bản . Mình đánh vật với Flash hơn 1 năm mà vẫn chưa ăn thua -> chắc gà quá :((
    trước dùng con nikon có flash cóc cũng hay dùng lắm vì nó có chỉnh được cường độ. giờ chuyển qua dùng 600d, chưa bao giờ dùng cái flash cóc vì nó chỉ đánh tự động không chỉnh gì được hết. mua thêm flash rời cho chắc ăn

Quote Được gửi bởi duytien1234 View Post
    trước dùng con nikon có flash cóc cũng hay dùng lắm vì nó có chỉnh được cường độ. giờ chuyển qua dùng 600d, chưa bao giờ dùng cái flash cóc vì nó chỉ đánh tự động không chỉnh gì được hết. mua thêm flash rời cho chắc ăn

Mình vẫn + - được flash trên máy canon 600D mà bạn

Quote Được gửi bởi bhtbr View Post
    Mình vẫn + - được flash trên máy canon 600D mà bạn
    Ý bạn nói vô build in flash func, chọn exp.comp phải không !

cảm ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm. em có thử chỉnh trong build in flash func thì cũng khắc phục được một ít so với pic chụp trước đó, nhưng ngặt nỗi qua góc chụp khác cũng lại phải chỉnh lại nên đành để ở mức 0 và tập bấm thêm

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng