Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 24 / 24

Chủ đề: D5100 + kit 18-55 hay D5100 ~ 300shot + kit 18-105

Mai rãnh mình up cái hình bounce card của mình là bạn biết liền, cắt từ cái hộp kem Vinamilk đó bạn. Lúc đầu trên mạng có chỉ cách vẻ và cắt, nhưng tìm hoài mới đc cái chất liệu này. Đơn giản mà hiệu quả vô cùng. Cho mình nợ mấy cái hình nhe

Như đã hứa, mình xin up mấy tấm hình cái bounce card tự chế của mình, trên mạng có chỉ cách đo và cắt nhưng mình không tìm được vật liệu giống vậy ( có lẻ là cái tấm tép lon hay 1 miếng nhựa dẻo trắng đục dày vừa đủ, lấy simili dán tấm bạc của gói thuốc lá cũng đc ), cuối cùng thì tình cờ mình chon đc là cái hộp kem Vinamilk, bạn cắt cái đáy nó như hình 1, hình 2, 3 là hoàn thành, gắn vào Flash theo kiểu máy ngang và máy đứng. Phía sau bạn nhớ sơn hoặc dán đề cal cho đẹp nhe. Còn trên Flash thì lấy cái ruột xe 2.75 cắt ra, để vậy luôn, khi nào dùng chỉ cần cắm vào thôi, tìm đc dây thun đẹp đẹp may thì cũng tốt. Nhìn vậy chứ hiệu quả vượt mong đợi nhe.

Chúc bạn thành công.

Hình 1:

Hình 2:

Hình 3:

Cảm ơn Bạn thai.Nikon _ Khéo tay hay làm . Đã chia sẻ những kinh nghiệm của người đi trước cho những Anh em mới dùng Flash rời .

Cảm ơn bạn rất nhiều về tính đồng đội cao

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123