Trang 2 / 23 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 222

Chủ đề: Góc Ảnh Lumix GX7

Quote Được gửi bởi Alliance View Post
    GX1 đời sau đã cải tiến màn hình LCD rồi, hình ảnh sáng thực chứ không tối ảo như đời cũ đâu.
    Bạn làm ơn nói rõ hơn về thế nào là gx1 đời đầu và gx1 đời sau không? mình dọc nhiều thông tin về GX1 nhưng chưa được biết về GX1 có đời sau màn hình cải tiến, chỉ biết gx1 độ phân giải LCD chỉ có 460K dot thôi. Nếu có dữ liệu nào từ trang nước ngoài thì càng tốt, cám ơn bạn trước.

Quote Được gửi bởi hoangnhuniem View Post
    Bạn làm ơn nói rõ hơn về thế nào là gx1 đời đầu và gx1 đời sau không? mình dọc nhiều thông tin về GX1 nhưng chưa được biết về GX1 có đời sau màn hình cải tiến, chỉ biết gx1 độ phân giải LCD chỉ có 460K dot thôi. Nếu có dữ liệu nào từ trang nước ngoài thì càng tốt, cám ơn bạn trước.
    Cái này là do kinh nghiệm cầm GX1 chứ chẳng có thông tin chính thức nào cả. Đầu năm 2012, mình qua Nhât cầm thử GX1 thì lúc đó cái dở nhất và dễ thấy nhất chính là màn hình LCD của GX1, tuy cũng là 460k điểm ảnh nhưng độ sáng, màu sắc, độ trung thực thua xa LCD của LX5, tức là màn hình chỉnh chế độ sáng nhất nhưng LCD hiển thị vẫn tối, mờ, nhìn không trung thực.

Hiện nay có người nhà xách GX1 từ Mỹ về, test thử LCD thì thấy rõ ràng màn hình đã cải tiến so với năm 2012, màu sắc độ sáng hiển thị trung thực -> good.

Quote Được gửi bởi comdien View Post
    ảnh đẹp lắm bác ạ.
    Xài ống kính gì thế??? Bên VN mình khó mua ống pana quá.
    ông nhiều lắm bác ah, có muôn mua không thoi ah, dễ mua lắm, giờ bán nhiều muh

Cái này là do kinh nghiệm cầm GX1 chứ chẳng có thông tin chính thức nào cả. Đầu năm 2012, mình qua Nhât cầm thử GX1 thì lúc đó cái dở nhất và dễ thấy nhất chính là màn hình LCD của GX1, tuy cũng là 460k điểm ảnh nhưng độ sáng, màu sắc, độ trung thực thua xa LCD của LX5, tức là màn hình chỉnh chế độ sáng nhất nhưng LCD hiển thị vẫn tối, mờ, nhìn không trung thực.

Hiện nay có người nhà xách GX1 từ Mỹ về, test thử LCD thì thấy rõ ràng màn hình đã cải tiến so với năm 2012, màu sắc độ sáng hiển thị trung thực -> good.
    Vậy à, mình nghĩ chắc set các tùy chọn màn hình thôi, LCD gx1 không mờ không ảo không tối, rất sáng đẹp nữa là khác, chỉ tội cái độ phân giải thấp nên khi dùng MF phóng to các chi tiết không thể nhìn rõ được, và ảnh hưởng đến sự chính xác focus, nhất là khi chụp ở khẩu lớn (>1.7) và thiếu sáng. Mình chỉ so gx1 với pen epm1 thì màn hình gx1 dùng mf khó hơn thấy rõ rồi. Gx7 thêm 3 cái mình kết nhất là chống rung body, tốc độ chụp cao và có ống ngắm, rất tuyệt.

Thêm chút hương Xuân còn sót lại:

Ngày xuân thơ thẩn nắng vàng
    Thì vui xin chớ ngỡ ngàng mà chi!

Quote Được gửi bởi hoangnhuniem View Post
    Vậy à, mình nghĩ chắc set các tùy chọn màn hình thôi, LCD gx1 không mờ không ảo không tối, rất sáng đẹp nữa là khác,
    GX1 mình cầm tận tay hàng original Nhật và hàng international nên mình biết rõ LCD của nó, thậm chí hàng original Nhật mình qua 5 cửa hàng để xem, chỉnh LCD mức độ sáng nhất thì màn hình vẫn tối.
    Còn GX7 thì cải tiến quá tốt, tuy nhiên kiểu dáng vẫn không làm mình hài lòng bằng GX1.

GX1 mình cầm tận tay hàng original Nhật và hàng international nên mình biết rõ LCD của nó, thậm chí hàng original Nhật mình qua 5 cửa hàng để xem, chỉnh LCD mức độ sáng nhất thì màn hình vẫn tối.
    Còn GX7 thì cải tiến quá tốt, tuy nhiên kiểu dáng vẫn không làm mình hài lòng bằng GX1.
    Vậy hả bác? Mình mới biết. Mình dùng GX1, đọc tài liệu về nó cũng rất nhiều trên Net mà tuyệt chưa thấy 1 dòng nào tụi nó nói về cái màn hình GX1 có 2 đời sáng tối khác nhau, vậy kể như mình hên mua được loại tốt!

Theo mình thì kiểu dáng của GX7 vượt trội hơn GX1 nhiều nhiều lắm. phải nói rằng cầm GX7 trên tay thấy êm ái và thật mạnh mẽ. GX 1 không thể so sánh dc đâu.
    nói tóm lại là recommend các pro con GX7.
    Ngày xuân thơ thẩn nắng vàng
    Thì vui xin chớ ngỡ ngàng mà chi!

Tôi cũng đã sữ dụng dòng máy ảnh Pana,cũng nhận xét tốt về af và màu sắc trung thật đẹp..cũng có để ý đến GX7 body màu đen cũng gọn đẹp,nhưng giá ở VN còn quá cao không hợp lý,hiện tại hàng chính hãng ở PQ body là 25 tr,còn nước ngoài chỉ hơn $ 700.

Em xài qua g(1,2) GH2, Gf3, Gx1 đều thấy pana dễ dùng màu cũng đẹp, đặc biệt GH2 và GX1 trở đi ít noise thấy rõ. Nhưng đến GX7 thì lại quá mắc, so với ep5 tương đương GX7 chứ đâu có thua mà giá mềm quá. Đang xiêu xiêu lòng về lại OM đây!

Trang 2 / 23 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng