Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Cần giúp đỡ Samsung GX-1L

Cần giúp đỡ Samsung GX-1L

Mình có 1 máy SS GX-1L khi chụp ảnh ở chế độ M thì không chỉnh được TV và AV cũng như không xóa ảnh được bị báo Protect. Bạn nào biết xin chỉ cách khắc phục.
    Cám ơn !!!!!!!!!!!!

Bác có thể nói rõ hơn chút nữa vì em cũng xài SS GX-20 nên có thể em sẽ giải thích hỗ trợ bác được đó.

Tình trạng như vầy khi mình chọn chế độ M thì không chỉnh được Tv và Av, mình thấy nó tự động điều chỉnh không làm gì được.
    Khi chụp xong xem lại thì không xóa được ảnh, zoom ảnh không được (thẻ nhớ bình thường),không biết máy có bị lổi không. Bác biết chỉ giúp mình. Cám ơn
    Được sửa bởi quocgh lúc 10:58 AM ngày 06-02-2014

Có 2 cách như sau:

1- Bác reset factory tức là khôi phục máy lại tình trạng ban đầu khi mới xuất xưởng. Menu vào reset lại máy bác có thể tự mày mò được thôi vì menu máy em chắc khác với máy bác. Nếu không bác vào xem hướng dẫn sử dụng theo link này:

http://downloadcenter.samsung.com/co...1L_English.pdf

2- Bác vào chế độ Custom để chỉnh lại chế độ được set riêng cho từng bánh xe là ok thôi. Còn menu để vào bác có thể tự tìm trong máy được hoặc vào xem hướng dẫn sử dụng ở đường link trên.

Còn vụ thẻ nhớ chắc bác quên gạt cần khóa thẻ trên thẻ nhớ rồi. Còn nếu không được nữa thì bác dùng điện thoại quay clip lại rồi pm cho em cho dễ hình dung hơn bác ơi.

mình không post link được, cho mail mình gửi qua.
    Cám ơn

Bác đã thử làm theo 2 cách trên chưa, còn không được nữa thì bác gửi mail cho em trong forum này cũng được mà hoặc mepostphoto@gmail.com để em xem sao.

Mình đã gởi mail cho bác rồi đó

Qua tham khảo manual và các clip thực tế bác gửi thì menu GX-1L em thấy rất giống Pentax K100D S em sử dụng. Qua mô tả của bác thì có vẻ bánh xe lăn này có trục trặc gì đây. Không biết các chế độ Tv và Av và các chức năng khác như phóng to hình bằng bánh xe không biết có hoạt động không. Còn việc không cho unprotect để xóa hình nữa em thấy cũng lạ. Trường hợp máy bác chắc phải nhờ kỹ thuật chuyên về sửa chữa xem rồi.

Mình nghĩ nó bị lỗi gì đấy. Cám ơn bác

Tức là chỉ bị lỗi bánh xe khi chụp ở M thôi phải không bác, còn các chế độ chụp khác , zoom xem ảnh … thì bánh xe vẫn hoạt động bình thường à bác. Em tính nói bác update firmware mà kiếm trên mạng không thấy, nhiều khi mấy lỗi này có thể tự sửa được khi update firmware cũng không biết chừng

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng