Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48

Chủ đề: Thay bộ Canon 5D Mark II bằng Mirroless nào?

Thay bộ Canon 5D Mark II bằng Mirroless nào?

Em đang dùng 5D Mark II và 1 dàn len L. Do ngại mang vác nên em đâm lười, ít mang ra chụp. Em muốn nhờ các bác tư vấn cho em 1 bộ Mirroless ngon lành, miễn ko phải bù tiền sau khi bán bộ Canon. Em đang phân vân giữa OMD E-M1 dùng ống Zuiko với Fuji X-T1 dùng ống CZ hoặc một bộ nào đẹp hơn nữa??? Yếu tố quan trọng hàng đầu với em là ảnh đep, chất ảnh. Em chụp chủ yếu phục vụ nhu cầu cá nhân như chân dung, street life và hay đi du lịch. Trong box Mirroless em thấy một số bác như Bruno18 chụp Fuji EX2 với các ống Zeiss, Voigt và bác Habitat chụp dòng M43 rất đẹp! Cám ơn các bác nhiều!

sony a7/r chứ gì nữa, đang dùng FF mà xuống tụi kia chán lắm, 1 thằng crop 1.5, thằng crop 2. con EM1 to không kém DSLR
    nên sony a7/a7r là tốt nhất, lens của nó cũng được đánh giá tốt nhất CZ đàng hoàng

A7 thì ngon rồi, mỗi tội giờ lens FE hơi ít. Chừng 2015 thì ngon...

Quote Được gửi bởi nowforever View Post
    A7 thì ngon rồi, mỗi tội giờ lens FE hơi ít. Chừng 2015 thì ngon...
    giờ nhu cầu bác chủ chỉ là 3 thứ: 55 1.8 và 24-70 dư sức đáp ứng rồi bác

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    sony a7/r chứ gì nữa, đang dùng FF mà xuống tụi kia chán lắm, 1 thằng crop 1.5, thằng crop 2. con EM1 to không kém DSLR
    nên sony a7/a7r là tốt nhất, lens của nó cũng được đánh giá tốt nhất CZ đàng hoàng
    Cám ơn bác, em sẽ xem lại ảnh của Sony A7r, em đang bị ám ảnh bởi màu của Fuji + CZ

Quote Được gửi bởi cuongnv View Post
    Cám ơn bác, em sẽ xem lại ảnh của Sony A7r, em đang bị ám ảnh bởi màu của Fuji + CZ
    CZ thường cái mount nó hơi dài, mua được CZ for leica thì tuyệt hơn
    nhưng dùng A7 với CZ, CZ for leica, thậm chí leica luôn thì tuyệt

dàn len của Fuji k rẻ hơn bộ L bao nhiêu đâu nhé bác...cân nhắc cho kỹ. Em cũng đổi 5DII 35L, 100L, và 135L sang bộ Fuji CZ12mm, Fujinon 23 và 60mm.

1. Cái lợi lớn nhất là rất nhẹ, mang cả 3 len và con flash nhỏ nhỏ rất dễ thương. K bị oằn lưng như bộ kia.

2. Đừng quá lo lắng về FF, k phải tự nhiên Fuji tự tin chưa ra FF so với các hãng khác đâu. Chất lượng ảnh Fuji ( e xài XE1 cùi nhất trong họ nhà FUji) so với 5D ngang ngửa. Khử noise thậm chí tốt hơn cơ, nhưng crop ảnh thì k bằng vì độ phân giải chỉ 16mp so với 22mp của 5D2

3. Cái duy nhất là bác thích cảm giác và tone màu của hệ nào thôi. Nếu bác thích rực rỡ các tong xanh vàng và hồng thì Fuji là lựa chọn sáng suốt.

4. Hệ len của Fuji từ đây đến hết năm 2014 rất đầy đủ từ prime lens đến zoom lens. Sắp tới ra em 56mm f1.2 thì tuyệt vời

@cuongnv: bác cho e xem dàn L của bác, e đáp lại bác dàn Z hay V mà bác kg phải bù nhiều đâu. e đang có Sony nhung thực ra thích chụp Fuji hơn. fuji thì X-e2 hay X-T1 with hand-grip, cầm khá đầm tay.

Lens AF thì e đợi 2 con: zoom 16-55 f2.8 WR OIS. macro và portrait thì Zeiss 55 f2.8.

MF thì canh hệ số crop 1.5 lấy con voigt 15mm f4.5, zeiss 35mm F2 ZM (hay Voigt 35mm f1.2), zeiss 50mm f1.5 sonnar.

tiết kiệm nữa thì kiếm Zeiss CG (contax) mà xài là ổn...

OM D E-M1 đi Bác, sẽ không phải hối tiếc đâu ! Nếu cần review trên tay thì bác cứ alô cafe nhé ! 0989 222 928

Miễn không phải bù tiền sau khi bán bộ Canon,tôi chịu những dòng trên của anh,bởi tôi cũng có lúc nhìn đồ của mình và và chọn đồ để đổi máy và đồ chơi mới,tôi thì xấu tính ham chơi chống chán..Theo gợi ý trên của anh ibey thì tôi thấy anh nên gặp và hiểu thêm về dòng máy mới ra gần đây là OM E-M1,tôi cũng đang dùng Olympus đây ( Ca rồi Ni rồi Pen,Pana rồi ..hiện chỉ còn FUJI và Nex), Olympus thì có sẳn IS ở body và chịu thời tiết,cái VFD thì ok,,về lens thì hiện nay cũng kh khó như những năm trước,lens kit cũng tốt và anh có thể thêm những lens như 17mm F/1.8 ,25mm F/1.4, 45mm F/1.8, 75mm F/1.8,và 60mm F/2.8 của Sigma Art được đánh giá rất nét anh có thể xem thông tin thêm về thằng này mà giá cũng rẻ, ,nhiêu đó cũng là ngon mà rất nhẹ cân,,sau này hoặc là anh có sẳn lens CZ hay Voig thì thêm mout vào MF với body Olympus có sẳn IS thì quá tốt..không lo out,chúc anh lựa bộ máy đẹp thích hợp,thân.

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng