Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Update firmware 3.0 cho ricoh gr .làm ơn giúp dùm

Update firmware 3.0 cho ricoh gr .làm ơn giúp dùm

Mấy cái vụ update firmware này em dốt lắm , mấy bác xài ricoh GR đã updale lên 3.0 làm ơn hướng dẩn cho em với ,càng tỉ mỉ càng tốt ,em làm mà không được .Cảm ơn các bác trườc.

Quote Được gửi bởi accord2013 View Post
    Mấy cái vụ update firmware này em dốt lắm , mấy bác xài ricoh GR đã updale lên 3.0 làm ơn hướng dẩn cho em với ,càng tỉ mỉ càng tốt ,em làm mà không được .Cảm ơn các bác trườc.
    Bác chịu khó xài mấy bữa rồi ghé tixiai 74 Hồng Hà p2 Tân Bình kt sẽ làm dùm bác nhé
    Thích Ricoh & Yêu Pentax

Hi bác,
    1/ Bác vào link sau để download firmware về: http://www.ricoh-imaging.co.jp/engli...ital/gr_s.html
    Trong trang này bác kéo xuống dưới cùng rồi click vào 'I agree, Start download" thì file đó sẽ về máy tính của bác ở dạng file nén (~7.5MB). Bác giải nén file này.
    2/ Lấy thẻ SD được format bằng GR rồi cắm vào máy tính và copy file vừa giải nén lên thẻ này (để file này ở ngay thư mục gốc của thẻ, không trong folder nào hết).
    3/ Sạc pin GR đầy.
    4/ Cắm thẻ SD có file vừa ghi vào GR, chọn trong menu vào phần set up ở dòng cuối cùng là "Confirm firmware Version" thì bấm chọn (bằng cách bấm phím có ký hiệu đèn flash ở phím tròn mặt sau máy). Sẽ xuất hiện thông tin firmware hiện tại và firmware mới và hỏi có muốn thay thế, bác chọn yes rồi ok và đợi. Xong máy sẽ báo hoàn thành và hiển thị firmware mới.

Chúc bác upgrade cho em nó nhanh gọn.

-TCI Support:Em không ở VN bác ơi.
    -bum0208 : Vấn đề là em không giải nén được ,bác có phần mềm giải nén được file này ,bác cho em xin link với ,máy của em khi click vào nó toàn dẩn link đi toàn đâu đâu ,em chẳng biết cái nào xài được cái nào không .thank bác trước.

Phần mềm giải nén free nhiều lắm bác: nếu bác dùng Window thì cài Winrar, nếu bác dùng MAC thì cài The Unarchiver. Khi đã có phần mềm thì chỉ cần click vào file nén thì sẽ giải nén luôn thôi.
    Bác thử xem, nếu vẫn không làm được thì mail về bum0208@gmail.com, tôi sẽ thử cách khác. Hy vọng bác làm được luôn.