Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Xin ý kiến về tamron 17-50

Cảm ơn mọi người nhiều. em đã quyết định lấy em nó nhưng do trình hơi cùi nên 1 số tấm thì nét mà 1 số thì bị out nét :( hic

Con này rất tốt trong tầm giá bạn nhé. Một số còn đạnh giá cao hơn 16-50 da*. Cảm nhận cá nhân là tuyệt vời. Nếu chẳng may front back focus thì ra HQ chỉnh 200k là đẹp

Quote Được gửi bởi Cuna Takanu View Post
    Mắt em thua mắt bác Vozang nhiều. vừa cận vừa loạn T___T...mà lâu ko thấy bác trên Facebook...giờ trên đó chả ai còn chơi K20 với em :(
    e lười chả vác máy đi chụp ý ^^ để mấy hôm tới lôi ra ko nó mốc, mới rước e Tamron này về chả lẽ lại đắp chiếu :D
    PENTAX: ng già ai ai cũng biết, trẻ thì ko mấy ai nge, nhưng ... hãy thử đi rồi biết!

kaka! nói thế bác cũng vừa lấy con tam á. thế là em hết cô cmn đơn zòi :D

HQ là Hoằng Quân phải ko bác? Ko biết ở TP HCM họ có sửa cái lỗi này ko nhỉ?

Quote Được gửi bởi buinewbie View Post
    Con này rất tốt trong tầm giá bạn nhé. Một số còn đạnh giá cao hơn 16-50 da*. Cảm nhận cá nhân là tuyệt vời. Nếu chẳng may front back focus thì ra HQ chỉnh 200k là đẹp

Là hoằng quân đó bác, nhưng pentax mình ra phải đẻ body lại vì họ k có ngàm

Cuna Takanu chụp dìm hàng họ nhà Tam nhá. Cố tình làm sai màu rồi sai Focus thế này thì hông đc roài. Đề nghị trở lại với quay tay thần trưởng đi thôi thày Iu nhá :P

Quote Được gửi bởi omnislash View Post
    http://www.flickr.com/photos/2168142...7632459046369/

Set này được chụp hoàn toàn bằng Tamron 17-50 bạn nhé. Tấm cái lá đơn độc để 50/2.8 :-)
    mình mới mua lens này có cảm giác rất là soft khi mở khẩu từ 2.8 -> 3.6 , bác có chỉnh gì ko hay do lens của mình

Quote Được gửi bởi bikama View Post
    Cuna Takanu chụp dìm hàng họ nhà Tam nhá. Cố tình làm sai màu rồi sai Focus thế này thì hông đc roài. Đề nghị trở lại với quay tay thần trưởng đi thôi thày Iu nhá :P
    hơ! dưng mừ em lỡ mua gòi T___T...hiu hiu

Quote Được gửi bởi RubikC View Post
    mình mới mua lens này có cảm giác rất là soft khi mở khẩu từ 2.8 -> 3.6 , bác có chỉnh gì ko hay do lens của mình
    Mình thì thấy nó nét ngay ở 2.8 bạn ạ (Setting mình không có chỉnh tăng Sharpness gì cả), mình dùng nó được hơn một năm rồi nên chắc chắn là mình rất hiểu nó ^_^ Còn có thể Tamron chất lượng lens không đồng đều như "tin đồn" thì mình chịu, không kiểm chứng được ^_^

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12