Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: [Tư Vấn] Sony A77 và Pentax K-5IIs

[Tư Vấn] Sony A77 và Pentax K-5IIs

Cũng khó lựa chọn forrum để em đăng tin giữa 2 em này tất nhiên em cũng muốn có 1 cái đánh giá khách quan nhất không nghiên về 1 hãng nào cả.
    Trước đây em dùng Canon và Nikon rồi nhưng năm mới muôn đỗi gió , các bạn nào tư vấn giúp em giữa 2 em A77 và K-5IIs nên chọn con nào vs. Cảm ơn các bạn đã đọc tin

upppppppppppppppppppppppppppp

Post lúc 5h36. up lại lúc 8h23, chắc bác ở nước ngoài nên không nắm tình hình giờ VN, giờ đó mọi người đang ngủ chưa dậy, còn giờ thì lại đa số ở công ty rồi bác.

2 cái máy này sẽ có ít người so sánh được vì có ít người đã xài cả 2, mà còn là Pentax nữa, thế bác đọc review trên web chưa nhỉ?

Chưa biết pentax nó ntn.Nhưng sony a77 là 1 lựa chọn không phải hối hận
    Gương mờ ghẻ ruồi và kit

Sony A77, mơ ước nhỏ nhoi của em =))
    Bác hỏi câu này khó do Pentax rất ít người dùng, thậm chí nhiều người còn không biết tới máy này =)) Chỉ có thể góp ý theo những gì biết về A77 thôi =))
    A77:
    Nhiều mpx hơn ( 24,3 mpx) so với K5 ii (16mpx) => ưu: ảnh nét hơn, chụp đủ sáng nét kinh dị , nhược: thiếu sáng ISO cao khử nhiễu kém hơn ( giống NEX7 vs NEX 6 ý)
    Ngắm EVF dễ tinh chỉnh hơn theo thời gian thực, tiết kiệm được số shots =), nhược: hao pin, mới nhìn ko quen dễ chóng mặt hơn OVF
    Chụp liên tiếp nhanh hơn (có AF liên tục )
    Quay phim tốt hơn ( AF liên tục ), dpg cao hơn
    Ống kính dễ tìm hơn, có hỗ trợ MF bằng Focus Peaking rất tốt
    K5 ii:
    Chắc chắn khử nhiễu tốt hơn A77 khi chụp thiếu sáng ở ISO cao, đổi lại phải hy sinh mpx =))
    OVF quang học nhìn ko chóng mặt, đổi lại ko có ngắm thời gian thực
    Thực thi single-shots nhanh hơn A77, delay ít hơn chút
    Pin lâu hơn.
    PS: Tóm lại nhu cầu bác cần chụp thiếu sáng ISO cao thì nên chọn K5 ii, cần độ nét cao và ít khi chơi ISO cao, dễ tìm ống kính (mới) thì A77.
    Cá nhân em chẳng bao giờ dùng ISO tới 12800 cho nên em sẽ chọn độ nét của A77 =))

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Post lúc 5h36. up lại lúc 8h23, chắc bác ở nước ngoài nên không nắm tình hình giờ VN, giờ đó mọi người đang ngủ chưa dậy, còn giờ thì lại đa số ở công ty rồi bác.

2 cái máy này sẽ có ít người so sánh được vì có ít người đã xài cả 2, mà còn là Pentax nữa, thế bác đọc review trên web chưa nhỉ?
    :D hehe mình mò mãi chỉ thấy các trang như snapsort chỉ so sánh 2 máy các chức năng thôi chứ ko có cái đánh giá cảm nhận

Quote Được gửi bởi casau2013 View Post
    Chưa biết pentax nó ntn.Nhưng sony a77 là 1 lựa chọn không phải hối hận
    Mình cũng biết là thế nhưng bên các bạn pentax cũng nói ko hối hận hjx ko biết đg nào lần

Quote Được gửi bởi BlindHero View Post
    Sony A77, mơ ước nhỏ nhoi của em =))
    Bác hỏi câu này khó do Pentax rất ít người dùng, thậm chí nhiều người còn không biết tới máy này =)) Chỉ có thể góp ý theo những gì biết về A77 thôi =))
    A77:
    Nhiều mpx hơn ( 24,3 mpx) so với K5 ii (16mpx) => ưu: ảnh nét hơn, chụp đủ sáng nét kinh dị , nhược: thiếu sáng ISO cao khử nhiễu kém hơn ( giống NEX7 vs NEX 6 ý)
    Ngắm EVF dễ tinh chỉnh hơn theo thời gian thực, tiết kiệm được số shots =), nhược: hao pin, mới nhìn ko quen dễ chóng mặt hơn OVF
    Chụp liên tiếp nhanh hơn (có AF liên tục )
    Quay phim tốt hơn ( AF liên tục ), dpg cao hơn
    Ống kính dễ tìm hơn, có hỗ trợ MF bằng Focus Peaking rất tốt
    K5 ii:
    Chắc chắn khử nhiễu tốt hơn A77 khi chụp thiếu sáng ở ISO cao, đổi lại phải hy sinh mpx =))
    OVF quang học nhìn ko chóng mặt, đổi lại ko có ngắm thời gian thực
    Thực thi single-shots nhanh hơn A77, delay ít hơn chút
    Pin lâu hơn.
    PS: Tóm lại nhu cầu bác cần chụp thiếu sáng ISO cao thì nên chọn K5 ii, cần độ nét cao và ít khi chơi ISO cao, dễ tìm ống kính (mới) thì A77.
    Cá nhân em chẳng bao giờ dùng ISO tới 12800 cho nên em sẽ chọn độ nét của A77 =))
    Hehe cảm ơn bạn có lẽ bạn hợp ý mình nhất về khoảng iso mình lăng tăng nhất điều đó nên chắc m chuyển qua dùng pentax luôn quá. :D

Quote Được gửi bởi masupilami_a3 View Post
    :D hehe mình mò mãi chỉ thấy các trang như snapsort chỉ so sánh 2 máy các chức năng thôi chứ ko có cái đánh giá cảm nhận

Mình cũng biết là thế nhưng bên các bạn pentax cũng nói ko hối hận hjx ko biết đg nào lần

Hehe cảm ơn bạn có lẽ bạn hợp ý mình nhất về khoảng iso mình lăng tăng nhất điều đó nên chắc m chuyển qua dùng pentax luôn quá. :D
    Mình chụp nhiều máy, ISO 6400 là cao nhất thôi, thật sự mình cũng không hiểu mây cái ISO cao chụp với điều kiện thế nào nữa =)) không có nhu cầu hơn tầm ISO này A77 đủ sức đáp ứng khử nhiễu có thừa luôn =)) Nói chung 2 máy có 2 ưu điểm khác nhau, "không hối hận" các bác ý nói là theo nhu cầu của các bác ý thôi =))
    Em thì quan trọng mpx hơn, khi xử lý hậu kỳ mới thấy cái giá trị của mpx cao , trừ HDR =))

Quote Được gửi bởi BlindHero View Post
    Mình chụp nhiều máy, ISO 6400 là cao nhất thôi, thật sự mình cũng không hiểu mây cái ISO cao chụp với điều kiện thế nào nữa =)) không có nhu cầu hơn tầm ISO này A77 đủ sức đáp ứng khử nhiễu có thừa luôn =)) Nói chung 2 máy có 2 ưu điểm khác nhau, "không hối hận" các bác ý nói là theo nhu cầu của các bác ý thôi =))
    Em thì quan trọng mpx hơn, khi xử lý hậu kỳ mới thấy cái giá trị của mpx cao , trừ HDR =))
    cũng cảm ơn quan điểm của bác :D hehe đúng là 2 con khó lựa quá hjx hjx

Bác cứ mua Pentax xài một thời gian, sau đó chuyển sang Sony. Chú ý là cả hai thằng đều thuộc dạng "khi bán không ai mua, khi mua không ai bán" :D Riêng mình từ khi chuyển từ Canon sang Sony và từ guơng lật sang guơng mờ thì thấy không có lý do gì để quay lại công nghệ cũ nữa :D
    Hội Sony Alpha Thủ Đức
    https://www.facebook.com/groups/sonythuduc/

Quote Được gửi bởi avec View Post
    Bác cứ mua Pentax xài một thời gian, sau đó chuyển sang Sony. Chú ý là cả hai thằng đều thuộc dạng "khi bán không ai mua, khi mua không ai bán" :D Riêng mình từ khi chuyển từ Canon sang Sony và từ guơng lật sang guơng mờ thì thấy không có lý do gì để quay lại công nghệ cũ nữa :D
    Dù sao thì cộng đồng Sony vẫn đông hơn Pentax rất nhiều, chí ít là ở mảng Mirrorless =)) Chơi NEX thi cũng ko lo cộng đồng thiếu =)) SLT thì dễ thiếu =))
    Bên Box Pentax bác cũng có 1 threads y chang, mí bác bên đó phán comment cực đoan kinh =)) Đúng là xài Sony, Pentax, Olympus DSLR bác nào cũng có tính "dị" =))
    Được sửa bởi BlindHero lúc 09:11 PM ngày 20-01-2014

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng