Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 93

Chủ đề: Muôn hình vạn trạng các kiểu xe của anh em mê đạp xe & chụp ảnh

Muôn hình vạn trạng các kiểu xe của anh em mê đạp xe & chụp ảnh

Cho em xin 5 phút giới thiệu chiếc xế độp của em

Xe đạp Devinci Stockholm, sườn nhôm SGH-61 màu xám

Vỏ Kenda, niềng nhôm - có longden cho từng đầu căm, nghe nói cái này chịu lực tốt hơn. Căm màu đen.

Cốt yên nhôm đúc, yên điều chỉnh đa chiều. Vè sau gắn thêm cái baga chở đồ (max load 12kg).

Cặp phuộc XCR, nhôm đen. Nhún nhẹ, đầm như xe máy. Có chốt để chuyển chế độ ON/OFF cho nhún khi chạy đường trường/ địa hình

Thắng dầu trước, sau của MAGURA (loại thiết kế tháo lắp bánh nhanh). Nom rất pro.

Cụm tay thắng dầu MAGURA đồng bộ. Ghi đông tích hợp luôn bộ tay chỉnh líp. Dĩa bằng nút bấm rất chính xác. Muốn lên hay xuống từng líp thì bấm 1 cái, muốn nhanh thì bấm miết..sẽ chạy từ nhỏ nhất lên lớn nhất, hoặc ngược lại.

Ghi đông nhôm loại to, chịu lực. Lắp thêm tay cao su mềm, có gờ nghỉ tay, cặp sừng trâu nhôm loại xịn, có 3 cách cầm dùng để chạy thong dong khi đường vắng.

Xe trang bị bộ group Shimano Deore LX gồm 3 dĩa trước và 6 dĩa sau. Đùi dĩa nhôm đen Shimano.
    Được sửa bởi admin lúc 07:35 AM ngày 22-01-2014
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

thường phanh dầu là phanh đĩa, chiếc này phanh dầu mà là thắng V lần đầu tiên cháu thấy lun. Nhìn xa cái đề sau ko rõ lắm mà hình như cái tay bấm là deore thì phải? cháu chụp hình thì dở chứ đạp đi bụi thì cũng đi được vài chuyến vài trăm km, đang dự định xuyên việt mà chưa có cơ hội, thấy mấy anh chị trên xedap.vn phượt nhiều chuyến chụp hình đẹp lắm.
    Được sửa bởi anhduynmk lúc 10:22 PM ngày 26-12-2013

Quote Được gửi bởi anhduynmk View Post
    thường phanh dầu là phanh đĩa, chiếc này phanh dầu mà là thắng V lần đầu tiên cháu thấy lun. Nhìn xa cái đề sau ko rõ lắm mà hình như cái tay bấm là deore thì phải? cháu chụp hình thì dở chứ đạp đi bụi thì cũng đi được vài chuyến vài trăm km, đang dự định xuyên việt mà chưa có cơ hội, thấy mấy anh chị trên xedap.vn phượt nhiều chuyến chụp hình đẹp lắm.
    Mình cũng không rành lắm, được cái là mua của anh bạn thân nên cũng yên tâm. Bây giờ apham mới bắt đầu nghiên cứu cái món này.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

XichLo cũng hùa theo apham đạp xe đi thăm tổng thống Obama xem tình hinh kinh tế thế nào
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Đây là con lừa của em ( hình được chụp vớ Nikon Df....)...vẫn cưỡi nó đi dạo quanh xóm lúc sáng hoặc chiều tối....Khung xe em sơn lấy theo ý thích của mình...em chọn màu xanh lá cho thân thiện môi trường

Có tên cúng cơm " NESRC " của em trên khung xe nhé.........

Tuy chạy quanh xóm nhưng pha, cốt và còi đầy đủ nhé....

....Và một số chi tiết em nó qua lens Micro-NIKKOR 55mm 1:2.8 với Nikon Df....

Vừa đạp vừa chụp...có vài tấm show cùng các bác....

Có thêm bạn thêm động lực để em tháo con ngựa này xuống, tội nghiệp bị treo ngược phơi bụi. Khi nào các anh hội họp em xin theo 1 bánh với.

em xin đăng ký 1 chân nhé bác chủ :
    Yujun : Tuấn
    sdt : o9o9-488-98o
    hàng của em đây:

Em thấy Jett cũng ổn lắm :D Đây là con xe của em, Jett Atom: 4tr, mua thêm phụ kiện này nọ khoảng 2,5tr nữa. Dòng MTB thì đạp hết tốc 40km/h cũng là ghê gớm lắm rùi ak. Em thường đạp về nhà em ơr Long An mỗi cuối tuần. 45km/2h30p. Cũng phê lắm à.
    #

my bike by H.T Photo, on Flickr

Hello 2014 ^^. Hôm nào off lần đầu tiên đây bác chủ xị ới.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Anh XL đạp cật lực thì được bao nhiêu Km/h? Xe của em hình như không phải là loại chạy nhanh được vì chỉnh số tối đa, đạp khí thế mà cũng chỉ tầm 40km/h là đứt
    Bạn thay lốp hoa trơn sẽ tăng được tốc độ, dòng xe này không phải "nhẩy nhót" để lốp hoa gai không mấy hiệu quả.

Bộ phanh của bạn độc đáo quá chưa nhìn thấy bao giờ!

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Hơn 30 năm nhìn lại, mừng rất nhiều khi cuộc sống đã đổi thay.

Hơn 30 năm trước, em với xe đạp ráp từ phụ tùng lô mua ở chợ Tân Thành, thời đó mơ có chiếc xe đạp chính hãng Hữu Nghị (made in Việt Nam) mà không được.
    Cũng chiếc xe đạp ráp đó, em dong ruổi từ Củ Chi (Pham Văn Cội) - Sài Gòn - Biên Hoà - rồi về lại Củ Chi khoảng 100km trong ngày - sức thanh niên có khác.
    Rồi từ SG em về Mỹ Tho - Ba Tri (Bến Tre) , khoảng hơn 100km, để viếng tang người thân.
    Rồi thêm chuyến về Ba Tri nữa để dự đám cưới bạn học.
    Xe đạp gắn bó với em thế đó.

Em còn nhớ có chuyến đi chơi với nhóm bạn 5 xe đạp, chỉ có em là xe ráp cùi, còn 4 chiếc kia là líp 3-5 tầng (hồi đó gọi là xe số :D), cả đám cùng chở bạn gái từ SG đi Tân Vạn, qua Bữu Long rồi lại về SG. Về đến nhà thì 4 tay "xế" kia xì khói, trong khi em vẫn khoẻ, lý do đơn giản là chạy đường trường không đèo dốc nhiều, bộ tăng líp kia có lực ma sát nhiều hơn, nên bào sức nhiều hơn.
    Giờ thằng nào cũng dứng tuổi rồi, ngồi chơi với nhau kể lại chuyến đi xưa cùng cười hể hả.

Nếu có ráp lại chiệc xe đạp, chắc em cũng chơi loại 1 dĩa, 1 líp như xưa.
    Để tìm về cảm giác xưa, học tập anh VoThanhHai, đi rừng cho vắt cắn, để nhớ lại ngày xưa.
    Anh làm em nhớ lại thời bao cấp ở HN, ngày ngày em đạp chiếc xe như người ta nói ; ăn cắp nó cũng chê . Ngày ngày đạp từ Khâm Thiên lên chèm 4 lượt x 15km, đi qua hồ tây sương sờ khói tỏa… vẫn mộng mơ với cái cặp lồng cơm trên ghi đông.
    Ngày đó người ta ghen tị nhau từ chiếc xe đạp, mấy anh đi nước ngoài về có chiếc xe "quốc" dạng touring, lúc dắt xa lip lách tách… nghe sướng tai vậy mà có đứa nói ; mấy thằng ăn cắp "bê" chứ không dắt vì sợ tiếng động của âm thanh ấy

Xe em ngày xưa ấy không biết nơi đâu nhưng nó là dấu ấn để nhớ về bạn bè toàn xe sịn, cũng với chiếc xe ấy em đưa người yêu lên bờ hồ chơi trước khi chia tay để lên máy bay, để rồi vài năm sau có tập hai đẹp như giấc mơ.

Thằng bạn thân ấy chơi với nhau từ năm cấp 2 giờ đã là phó tổng, lúc hết chai này đến chai khác thì hứa mua hộ xe ở bển rẻ hơn được 15% đến lúc nhờ thì câu nói ý thoái thác, em chả thèm mua luôn VN sau 30 giây quyết định.

Lốp này em cũng phải thay thôi

Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng