Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48

Chủ đề: Đời thường Hà Nội 2014

Wink Hà Nội qua kính ngắm

Đã sang 2014,Mời các bác tiếp tục chia sẻ ảnh chụp về cuộc sống,con người Hà Nội.Chúc các bác có 1 năm mới tràn đầy niềm vui và sức khỏe,trên hết có thật nhiều ảnh đẹp để topic ngày càng sôi động hơn!
    Em xin phép mở màn
    1.

2.

3.

4.

5.
    Được sửa bởi melodyforu lúc 01:14 AM ngày 28-03-2014

Tiếc quá ảnh 2014 up hết bên 2013 rồi, đợi 2 cuộn trong máy vậy
    Thích:
    I Like Film

Vớt vát 1 kiểu chưa up

Thích:
    I Like Film

Ảnh bác chủ thớt chụp Loãng quá,may mà bác chưa làm thêm topic Sài Gòn , Đà Nẵng ...

Quote Được gửi bởi milan1412 View Post
    Ảnh bác chủ thớt chụp Loãng quá,may mà bác chưa làm thêm topic Sài Gòn , Đà Nẵng ...
    Bác có thể nói rõ hơn được không ạ? Em văn dốt không biết bình ảnh, nhưng cũng không cảm được lắm cái chất "đời thường" trong 1 vài bức ảnh của bác chủ thớt. Tất nhiên, văn mình vợ người, ảnh của mình thì mình khó mà chỉ ra cái dở được. Cần lắm những nhận xét thẳng thắn chân thành, tiện thể bác đâm luôn ảnh em với nhé

Bessa R3A - NOKTON 40 f1.4 - Kodak ColorPlus 200

Quote Được gửi bởi meomeo986 View Post
    Bác có thể nói rõ hơn được không ạ? Em văn dốt không biết bình ảnh, nhưng cũng không cảm được lắm cái chất "đời thường" trong 1 vài bức ảnh của bác chủ thớt. Tất nhiên, văn mình vợ người, ảnh của mình thì mình khó mà chỉ ra cái dở được. Cần lắm những nhận xét thẳng thắn chân thành, tiện thể bác đâm luôn ảnh em với nhé

Bessa R3A - NOKTON 40 f1.4 - Kodak ColorPlus 200
    Bạn nên đọc kĩ là mình đang nói gì,haizz.Chủ Thớt là người làm ra cái topic này...ảnh loãng là ảnh nhạt,ko có nói về cái gì hết( một bức ảnh không có ý nghĩa gì hết) không bố cục,ko màu sắc,thậm chí chụp rất vu vơ.Đối tượng quá nhỏ so với khuôn hình(chụp đứng quá xa,chụp sau lưng,hoặc bị chủ thể phát hiện và khó chịu ) nói là đời thường không có nghĩa là cứ chụp sao cũng được( đơn giản là đừng chụp quá linh tinh)... Chúc các bạn chụp nhiều hơn,mạnh hơn để nhận ra những lỗi nho nhỏ như mình đã đề ra.Tất nhiên là có sai và có sửa,mình cũng vậy.Mình cũng muốn nói luôn với bạn chủ topic là đừng lập ra quá nhiều topic nếu như không có gì để cho anh em học tập theo,vì như thế sẽ loãng forum máy film,làm cho anh em đi xuống

Quote Được gửi bởi milan1412 View Post
    Bạn nên đọc kĩ là mình đang nói gì,haizz.Chủ Thớt là người làm ra cái topic này...ảnh loãng là ảnh nhạt,ko có nói về cái gì hết( một bức ảnh không có ý nghĩa gì hết) không bố cục,ko màu sắc,thậm chí chụp rất vu vơ.Đối tượng quá nhỏ so với khuôn hình(chụp đứng quá xa,chụp sau lưng,hoặc bị chủ thể phát hiện và khó chịu ) nói là đời thường không có nghĩa là cứ chụp sao cũng được( đơn giản là đừng chụp quá linh tinh)... Chúc các bạn chụp nhiều hơn,mạnh hơn để nhận ra những lỗi nho nhỏ như mình đã đề ra.Tất nhiên là có sai và có sửa,mình cũng vậy.Mình cũng muốn nói luôn với bạn chủ topic là đừng lập ra quá nhiều topic nếu như không có gì để cho anh em học tập theo,vì như thế sẽ loãng forum máy film,làm cho anh em đi xuống
    Bác viết có 1 câu, và bỏ lửng, nên em đã đọc rất kĩ ạ. Em hiểu cái điều bác nhận xét về những bức ảnh của bác melodyforu, có điều mong muốn bác phân tích kĩ thêm "loãng" theo cái ý hiểu của bác là thế nào, vậy thôi ạ.

Có thể bác chủ thớt làm ra cái topic này để tiếp nối cái topic ảnh đời thường Hà Nội 2013. Em cũng đồng tình quan điểm không nên chia Hà Nội, SG, Đà Nẵng... hay Châu Á Châu Âu Châu Phi gì cả, miễn là ảnh đời thường không ở trên Sao Hỏa là được ^^'

Bản thân em cũng luôn cố gắng chọn lọc ảnh để post, nhưng chắc chắn những ảnh em cho là được với em thì với các bác đôi khi sẽ là dở tệ. Câu em nói "văn mình vợ người, ảnh của mình thì mình khó mà chỉ ra cái dở được" áp vào em, vào cả các bác khác. Ảnh up lên, cũng chỉ hi vọng được bác cũng như các cao thủ chỉ ra cái dở để mà khắc phục, để mà cải thiện, đấy mới là điều đáng quý, là mục đích chính của cái forum.

Cảm ơn bác nhiều ^^'

Chưa có cái j để ném vô đây :D
    F4s - 50/1.4AI - F90X - 28-105AFD - FT3
    http://www.flickr.com/photos/ducleviathan

Em thấy chẳng có gì sai hay thừa ở đây cả, bác nào thích thì góp ảnh cho vui còn không thì thôi chứ đừng nói mấy câu nghe có vẻ nguy hiểm. Nếu không thì bác chủ sửa lại là: Góc ảnh Amater để cho mấy bác pro đừng vào . Em xin góp ảnh sau vì cuộn 2014 của em chưa rửa được
    Thích:
    I Like Film

Mình cũng a ma tơ thôi, rất thích xem ảnh của mọi người. Tuy nhiên mình thấy ý kiến của anh Milan ko phải ko có lý. Cả box film giỏi lắm có chưa đến chục nick là sinh hoạt thường xuyên, trong khi đó riêng chủ đề Đời thường Hà Nội cũng thấy vài topic, ta nên chơi tập trung lại thì hơn, đỡ loãng.
    Các bác có thể tham khảo ngay chính cái thớt HN 2013, rất lèo tèo...

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng