Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 12 / 12

Chủ đề: Có phải em mua trúng hàng fake B+W MRC nano?

Cảm ơn bác Nikonian2006 đã chia sẻ,
    Em mua $47 em nghỉ chỉ rẻ hơn những seller khác khoản $5, em thường mua filter của các seller ở HK và đã mua rất nhiều lần nên họ cũng biết em, giá "buy now" của họ như bác Nikonian2006 nói nhưng em thường liên lạc trực tiếp với họ qua message box của ebay để offer giá, nhiều nhất họ có thể giảm cho em là $10 ít nhất là $2 do vậy em luôn mua được giá thấp hơn giá niêm yết.

Thông thường em vẫn liên lạc với seller trước để giả quyết nhưng vì vừa rồi em mất tiền cho một seller ở CN nên hơi thất vọng nên em open luôn cho sòng phẳng.

Chuyện mất tiền em xin kể như sau: Em mua một món hàng từ CN, em chờ hơn 1 tháng vẫn không nhận được hàng, em mới contact họ thì họ nói chuyện có vẻ "đàng hoàng" họ nói họ sẽ gởi lại cho em món khác và em đồng ý và chờ đợi, chờ hòa không thấy và thời gian đã quá 2 tháng từ lúc mua, khi đó thì mình không thể cho feedback và làm gì được vì món hàng họ đã removed đâu mất vì đã quá lâu. Em liên lạc lại để thông báo là em vẫn chưa nhận được hàng và seller trả lời "đò đưa", em không muốn nặng lời để sân si với họ nên em bảo tặng luôn số tiền cho khỏe người.
    Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố, bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường..

CS

Nhân tiện mình vào update topic ebay mình viết vài dòng cho bạn. Cám ơn bạn cho biết về China-based seller trên ebay. Như mình đã có nói trong topic kinh nghiệm mua hàng ebay, nếu các bạn thấy những seller xuất phát từ China mình khuyên là các bạn tránh xa. Mình không phải nói tất cả người họ đều không uy tín nhưng kiếm được người uy tín rất khó cho nên rủi ro rất cao bạn sẽ không bao giờ biết khi nào bạn trung phải seller bậy bạ. Nên tránh xa bất kể thế nào. Seller ở Hongkong thì sẽ tốt hơn và dễ dàng nói chuyện trốn thuế nhập khẩu hơn nghĩa là ghi giá giảm xuống so với giá thật (nhưng phải hợp lý). Seller mà cửa hàng lớn ở Mỹ thì khỏi mong nói chuyện này không phải nó không muốn giúp mà vì nó không có lợi gì cả trong khi luật pháp Mỹ rất khó khăn về tội giúp trốn thuế.

Nếu seller bạn nói mà nó đã đổi supplier và hàng nó bây giờ hàng thật thì bạn nên kêu nó ship lại thay vì trả lại tiền vì bạn tin rằng nó đã bán rẻ cho bạn. Nếu seller này đúng là người bán hàng thật hì nó sẽ ship lại hoặc đăng hàng lại bạn mua trở lại.

Feedback trên ebay nếu nhiều ví dụ từ 100 cái trở lên không bao giờ nói láo.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12