Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Canon lens 28-70 F2.8L bị lỗi motor siêu thanh

Canon lens 28-70 F2.8L bị lỗi motor siêu thanh

Chào cả nhà, em có một trục trặc với cái ống kính của mình. Chả là em đang dùng ống kính 28-70 F2.8L. Hôm qua mang đi chụp thì motor siêu thanh (Ultrasonic motor) dường như không hoạt động được, lấy nét chậm như rùa, phải mất 10s nó mới lấy nét được, hình như trong đó có cái gì mắc kẹt nhưng thực tế em cất giữ nó rất cẩn thận, mấy hôm trước đó nó chạy vẫn tốt. Em đã kiểm tra mượn 1 ống khác của ông bạn lắp trên thân máy của em thì vẫn hoạt động được. Điều đó chứng tỏ thân máy hoạt động vẫn tốt
    Có bác nào biết nguyên nhân và cách điều trị bệnh này ở nhà mà không phải mang ra ngoài cửa hàng không?
    Em xin chân thành cảm ơn!

tin buồn cho bác là nó hư chip lấy nét rồi nhé, trc em có 1 con cũng bệnh y như này, đem ra tiệm sửa thì đc nhưng ko có bảo hành, thợ nói thẳng lun là 90% sửa đc, còn 10% còn lại là nó hỏng luôn phải thay cả cụm motor USM thì phải đem ra hãng.

Em đi sửa thì về xài bt, chắc do ăn ở tốt :3

Bác đem ra tiệm thử đi, đằng nào để đấy cũng ko xài đc lại phí. còn phải thay thì cũng cắn răng chịu thôi bác ợ :v
    Thích xem ảnh ...

Cám ơn bác đã chia sẻ. Hồi đó bác sửa có tốn khôgn? Em thì dự tính nên mà đắt quá thì em chuyển sang quay tay thôi. Đầu tư nhiều xiền quá xót lắm bác ạ
    Em cảm ơn bác nhiều

em sửa hết 400k bác ợ, lấy ngay trong ngày :3, em nhờ thằng bạn gửi bác Tèo ngoài Q1 sửa, chỗ thì em ko bit tại bạn em nó cầm đi ợ :3
    Thích xem ảnh ...

Cảm ơn bác nhiều, quả này em lại phải cắn răng chịu đựng rồi. Chi phí để mua cái đẹp quả là tốn kém

đã chơi ống L thì phải chịu thôi bác, cũng giống như đi xe ga nó sửa mắc hơn xe số ấy