Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Xin Hướng dẫn cách chỉnh lấy nét trên canon 60D

Unhappy Xin Hướng dẫn cách chỉnh lấy nét trên canon 60D

Tình hình là hôm vừa rồi em cắm con len vào và đưa máy lên lấy nét thì phát hiện ra máy em chi báo 1 bên trái vùng lấy nét thôi-tức là khung nhắm có 9 điểm lấy nét hình thoi thì máy chỉ lấy nét phân nữa hình thôi gồm 5 điểm bên trái thôi.Em vojc mãi mà không ra được cách chỉnh điểm lấy nét được như vậy nữa-chỉ chỉnh lấy net auto hoặc chọn từng điểm thôi-em tham khảo trên 7D hay D7000 đều có nút Fn để chuyển chế độ lấy nét vùng còn trên 60D thì em mò hoài không ra.
    Xin các cao nhân giúp đỡ cho em

Bấm vào nút kính lúp "+" rồi dùng bánh xe chọn điểm lấy nét và chụp thôi .

Quote Được gửi bởi AnVixnh View Post
    Bấm vào nút kính lúp "+" rồi dùng bánh xe chọn điểm lấy nét và chụp thôi .
    bạn không hiểu ý mình rồi :(,cái đó mình biết nhưng nó không cho chọn 1/2 hình thoi các điểm lấy nét :( chỉ chọn mỗi điểm riêng lẻ thôi

Cảm ơn bạn rất nhiều

em cũng cùng câu hỏi này....

nếu bác muốn lấy nét cụ thể thì bác cứ chỉnh lấy nét điểm. e chưa hiểu mục đích khi bác muốn nó auto lấy nét 1/2 hình thoi để làm gì ạh
    trắng tay :(

thế này nhé, bác khép khẩu xuống từ từ gùi cho mẫu chiếm gần 1/2 khung ảnh bên trái gùi bấm lấy nét auto hen, tầm khẩu 5.6 đc gùi, bấm 12 cò cho nó lấy nét, chưa đc thì bỏ ra bấm lại 2 3 cái thế nào cũng có cái nó báo nét 1/2 hình thoi ah, chúc bác thành công ợ :3
    Thích xem ảnh ...

Cũng cùng câu hỏi này. Manual focus: Bấm vào nút kính lúp "+" rồi dùng bánh xe chọn điểm lấy nét -> chỉ lấy nét được 1 điểm.

thế này nhé, bác khép khẩu xuống từ từ gùi cho mẫu chiếm gần 1/2 khung ảnh bên trái gùi bấm lấy nét auto hen, tầm khẩu 5.6 đc gùi, bấm 12 cò cho nó lấy nét, chưa đc thì bỏ ra bấm lại 2 3 cái thế nào cũng có cái nó báo nét 1/2 hình thoi ah, chúc bác thành công ợ :3
    --> làm cách này có vẻ hên xui quá, ko lẽ ngồi bấm hoài đến khi nào ra được số điểm lấy nét mình muốn

Xin hỏi có cách nào chọn lấy nét nhiều hơn 1 điểm khi ở chế độ manual focus không các bạn? Vì khi chọn auto focus nó tự chọn nhiều điểm được mà.

ý bác là lấy nét nhiều điểm hay sao ?