Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: tư vấn dùng lens MF trên a77 để quay film

Giới quay film chuyên nghiệp khi nói tới "budget" lens tốt cho cinema, họ dùng Rokinon, set này là tương đối đầy đủ và fit perfect cho A mount (A77 và ngay cả full frame A99) của bạn. Trong lãnh vực quay film, de-click của aperture và Geared Focus rất quan trọng, các lens đó đều đáp ứng, cũng cần nhớ quay film focus rất khó cho nên không cần thiết phải cần lens thật nhanh, T1.5 là đã quá nhiều.
    Chúc may mắn. Set này hiện đang "sale" nên giá tốt, $250 USD OFF.
    DS
    http://www.bhphotovideo.com/c/produc...t1_5_cine.html
    Được sửa bởi dong son lúc 05:33 PM ngày 13-01-2014

Quote Được gửi bởi dong son View Post
    Giới quay film chuyên nghiệp khi nói tới "budget" lens tốt cho cinema, họ dùng Rokinon, set này là tương đối đầy đủ và fit perfect cho A mount (A77 và ngay cả full frame A99) của bạn. Trong lãnh vực quay film, de-click của aperture và Geared Focus rất quan trọng, các lens đó đều đáp ứng, cũng cần nhớ quay film focus rất khó cho nên không cần thiết phải cần lens thật nhanh, T1.5 là đã quá nhiều.
    Chúc may mắn. Set này hiện đang "sale" nên giá tốt, $250 USD OFF.
    DS
    http://www.bhphotovideo.com/c/produc...t1_5_cine.html
    thanks bác nhiều lắm ;)
    nhiều khi thấy đời mình là ngõ cụt

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Làm gì có lens khủng mà giá < 1 triệu VND bác ạ.
    Bác hỏi mà không chú thích tiêu cự, khẩu max, ý thích về độ nét, bokeh ... thì làm sao tư vấn?
    Vào ebay.com tha hồ mà tìm kiếm.
    bác nói thế thì em cám ơn bác, em cũng biết ebay là gì nhưng vẫn thanks bác gợi ý )
    chứ em ko phải đại gia hay con nhà giàu mà chơi lens vài chục, vài trăm tr như bác
    thân ;)
    nhiều khi thấy đời mình là ngõ cụt

Quote Được gửi bởi n00bchuong View Post
    bác nói thế thì em cám ơn bác, em cũng biết ebay là gì nhưng vẫn thanks bác gợi ý )
    chứ em ko phải đại gia hay con nhà giàu mà chơi lens vài chục, vài trăm tr như bác
    thân ;)
    Tại thấy bác y/c tư vấn lens KHỦNG, em post mấy lens KHÔNG KHỦNG sợ bác chê.
    - Đã muốn chơi lens ngon mà rẻ thì phải qua giai đoạn tìm hiểu khá dài, không thể 1 thread mà có đủ thông tin
    - Muốn được tư vấn lens thích hợp thì mình phải có y/c cụ thể: Tiêu cự, ngân sách ... Nói chung chung thế này thì khó lắm
    Chúc Bình An
    FaceBook

sẵn cho mình hỏi mình có 1 cái len cimiko 80-200 mà mình không biết nó ngàm nào, bạn nào tư vân giúp mình do đang cần 5 pót nên chưa up ảnh dc

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12