Trang 1 / 14 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 134

Chủ đề: Góc ảnh Canon EOS 1Ds Mark III

Góc ảnh Canon EOS 1Ds Mark III

Tình hình là e mới lấy e 1ds3 này, cơ mà tìm đỏ mắt chưa có mục nào là góc ảnh của e nó! Trên Vnphoto có đủ các box về 5d1,2,3, 1dsII, 1dx rồi, có lẽ là dòng 1ds3 này ở VN ít người chơi. E thì cũng không có khiếu và độ tỉ mẩn để review thiết bị, nên e mở đầu box ảnh ở đây để các bác nào sở hữu e nó thì giao lưu trao đổi ảnh ọt và việc sử dụng e 1ds3 này.

Flickr chuyên về ảnh chân dung: http://flickr.com/anhleo
    Flickr chuyên về ảnh phong cảnh: http://flickr.com/anleo
    Website cá nhân chia sẻ kinh nghiệm nhiếp ảnh: http://travelpx.net
    Portfolio: http://anlephotography.com

E mở đầu bằng 1 vài tấm e mới test:

1. Ảnh Test 1Ds3 - Portrait trên Flickr Leo

2. Ảnh Test 1Ds3 - Flower trên Flickr Leo

3. Ảnh Test 1Ds3 - Landscape trên Flickr Leo

4. Ảnh Test 1Ds3 - Object trên Flickr Leo

Được sửa bởi anhlq lúc 04:15 PM ngày 05-02-2016

trời có box 1d(s) (1,2,3,4) đó bác box của anh em 1d và 1ds
    You never know what you've got till it's gone.

Em nghĩ là bác không cần ''ra ở riêng'' như này đâu ạ. Trước giờ anh em dùng 1D và 1Ds đã đều tham gia chia sẻ ở box 1d(s) (1,2,3,4).
    Chắc chắn rằng trước khi bác lấy chú 1DsIII này thì bác cũng đã tham khảo ảnh và cũng có thể có cả những câu hỏi dành cho anh em bên box 1d(s) (1,2,3,4). Vậy nên em muốn nói với bác rằng bác thích mở box riêng thì cứ mở nhưng đừng có dùng câu ''cái box tạp nham ấy àh @@''.
    1DsIII. 16-35 LII. 35 1,4. 100 2,8 L. 135Lf/2. 70-200 2,8 IS. 580 II. MT-24EX.

Quote Được gửi bởi anhlq View Post
    trời ý bác là cái box tạp nham ấy àh @@
    1 câu nói thật súc phạm các bác trong box 1d ấy. Box ấy có rất nhìu ảnh đẹp từ các dòng serie 1d. Những bác ấy chơi với nhau vì mê bánh trung. Thôi thì mong bác sẽ có nhìu hình từ wds3, em cũg mê mệt em này. Nhưng topic này hi vọng bác kéo lên nổi.

Tạp nham chổ nào bác
    " cái box tạp nham ấy" của bác ViKhoa lập ra và theo mình là một trong những topic chất lượng ảnh cao nhất trong tất cả các box

Sorry các bác nếu các bác nghĩ là câu còm men trên có ý gì, e cũng xóa rồi. Có lẽ là có sự hiểu nhầm ở đây, e không dám đánh giá bất cứ điều gì về ảnh của mọi người, kể cả ảnh của ai dùng crop hay ff, đơn giản là e thấy cũng cần thiết để mọi người trao đổi thôi. Vì trước khi e mua con này, e cũng tìm đỏ mắt ở VN không có thông tin gì về ảnh cũng như đánh giá về e nó. E lấy e nó là cũng đánh liều đấy ạ, chỉ xem ảnh 1ds3 trên flickr, khá là hạn chế. Box bên 1D(xxx) e vào mà nói thât là khá lan man, không đúng trọng tâm của bất cứ dòng nào cả. Dòng 1ds thì Canon phải 5 năm mới làm mới 1 lần, công nghệ, ảnh xử lý khác nhau nhiều, nên e muốn lập riêng topic thôi. Rất nhiều người lập topic hỏi về sự khác nhau, việc nâng cấp giữa các dòng như 5d3, 1ds2 qua 1ds3 mà không có câu trả lời thỏa đáng.
    E nghĩ rằng topic này thực sự, và chỉ cần thiết cho những ai thực sự quan tâm đến e 1ds3, vì dòng này khá ít người chơi. Những ai họ thích thì họ cũng sẽ tự quan tâm thôi, topic không phải khoe ảnh, và phục vụ mục đích PR hay j j cả. E cũng xin nhắc lại là không ai đánh giá ảnh ai ở đây cả, ảnh đẹp hay xấu còn phụ thuộc vào nội dung của bức ảnh, không phải là do body. E chỉ lập topic riêng để trao đổi sâu hơn về 1ds3, màu đặc trưng của dòng này, và các thông tin liên quan. Ai có nhu cầu nâng cấp hay đắn đo chọn mua máy, họ có thể vào để tham khảo, không phải mở thêm nhiều topic khác. Các bác nào quan tâm thì tốt quá ạ vì e cũng đang có nhiều câu hỏi về e nó, cần trao đổi!
    Được sửa bởi anhlq lúc 09:04 AM ngày 06-01-2014

Ủng hộ bác lập topioc này và mong bác duy trì post ảnh thường xuyên, mình cũng nghĩ là 1DS 3 xứng đáng có một topic riêng, cũng như 1DS 2.

Thế thì em cũg rág phấn đấu để có 1ds3 góp ảnh với box của bác nhé hehe.

Thank bác ủng hộ, bác nào có ảnh chụp từ e này thì góp vui nhé :D

Thế thì em cũg rág phấn đấu để có 1ds3 góp ảnh với box của bác nhé hehe.. Ag mà tấm đầu tiên bác chụp bằg lens gì vậy ah. Giống 85L quá

Trang 1 / 14 12311 ... Cuối cùngCuối cùng