Trang 23 / 31 Đầu tiênĐầu tiên ... 132122232425 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 221 đến 230 / 304

Chủ đề: Nikon D7100 là máy máy Ảnh víp nhất dòng DX chỉ thua fullframe???

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    bác bị tâm lý đánh lừa rồi, kể bác nghe 1 chuyện thế này, mấy chiến hữu của mình có lần clone nick trên này post ảnh bên góc ảnh D3 D4, sửa Exif của ảnh D7000 lại thành D4 rồi post vô, các bác bên ấy cũng xuýt xoa khen đẹp, đọc mấy dòng đó mà anh em bên này cười khà khà =))
    Em thấy D200 và D2x như trên hình chi tiết vùng tối và màu đỏ, chuyển từ vùng sáng sang vùng tối rất tốt đó chứ. D90 của em thì vùng chuyển như vậy nó hơi gắt, đấy là điểm em chưa hài lòng. Nếu tùy chỉnh cho vùng chuyển mượt mà hơn thì chi tiết lại bị mất đi, không rõ ràng.
    D90 + 35f1.8G + 75-150f3.5e
    http://www.flickr.com/photos/15799845@N05/

ko phải vua, D7000 cũng thường thôi, nhưng vấn đề là nhiều dân chơi toàn là máy ảnh gia, có tiền thì mua chứ chả có chút kiến thức nào cả, nên mới như vậy, trên này nhiều chuyện vầy lắm. Cái tâm lý nó chi phối là chính. Có 1 chuyện ngay tại Melbourne thế này, 1 nhà soạn nhạc dương cầm nổi tiếng, 1 buổi biểu diễn giá 1 vé vài trăm $ là bình thường và lun full, nhưng 1 hôm ông hoá trang thành 1 ng đàn dạo ăn xin trên phố, chả mấy ai nhận ra dc tiếng đàn của ông cả, suốt 1 buổi ông chỉ thu dc và $ lẻ mặc dù đứng ngay tram xe lửa trung tâm thành phố đông người qua lại :D
    Quote Được gửi bởi Tuấn Râu View Post
    Bạn nói cũng đúng . Nhưng chắc chắn 1 điều là nếu là người đàn dạo sẽ không bao giờ giả ông nghệ sỹ trên sân khấu được.
    Tôi cũng có thời gian đi Đức, thấy một số nghệ sĩ đường phố, biểu diễn bằng Violon, Guitare, Saxophone ... nhưng chưa thấy ai đàn dạo ngoài phố mà chơi dương cầm bao giờ . Và những người đàn dạo không phải là ăn xin, họ muốn trình diễn những kỹ năng của mình, ai nghe và thích thì ủng hộ vài đồng .

Ngày xưa còn bé đi học, thầy giáo dạy Văn bắt viết nghị luận về quan điểm "Văn là người" , đúng thật
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    ...
    Có thể anh bạn tk2 này muốn nói đến Joshua Bell khi ông này biểu diễn tại ga metro của Washington DC vào năm 2007

http://www.washingtonpost.com/wp-dyn...040401721.html

Còn ở Melb thì ko rõ người nào? Liệu anh bạn t2k có "râu ông nọ cắm cằm bà kia" không?
    Được sửa bởi vietbingo lúc 08:46 AM ngày 20-06-2014

T2k: bác ko chú thích luôn cây duơng cầm ông chơi ngoài đg giá bao nhiêu...~ 2 millions :-)) vậy mà ko có ma nào thèm cuỗm hehe :-))

Tôi thấy cái topic này lâu rồi, đọc vài trang và cũng đang rất hoang mang.

Mấy bạn trong nước xài từ riết tôi cũng chả hiểu tiếng Việt. Máy VIP là máy con khỉ gì? Trong khi tiếng Anh từ VIP là chỉ người.

Chắc tôi ít học tiếng Việt nên không rành, bạn nào giải thích dùm cái coi?
    Gear còn đang thiếu vài món.

pentax có King of crop là K3.
    Nikon đưa em D7100 lên làm King.
    Canon...... ?
    có vẻ mọi người thích con nào thì cho con đó lên King chứ mình thấy làm gì có tiêu chí cụ thể cho King. kể cả các thông số cũng chỉ mang tính tương đối. các bài so sánh cũng chỉ đưa ra nhận xét theo cảm nhận người test mà ko thấy nhắc đến thiết bị hay công cụ nào để cân đong đo đếm.
    vậy nên chả có con King nào ở đây cả cả.

tối qua mấy bác có xem bóng đá không mà vào tranh luận gay gắt nhỉ thêm tí nữa là rồi
    Trước giờ trên các trang review cũng như chuyên gia kỹ thuật thường so sánh các đời máy dựa trên những thứ "có thể so sánh được" vd: cấu tạo, sensor, chức năng,... chứ không có ông chuyên gia nào khẳng định như đinh đóng cột rằng: ảnh máy này đẹp nhất, máy kia không có ảnh nào đẹp, máy này ảnh "chất" hơn máy kia ...blabla. Những thứ đó không so sánh được vì tùy thuộc vào cảm nhận cá nhân. Tương tự như mấy box tranh luận ảnh nikon vs canon thường bất phân thắng bại Sở thích cũng là 1 nguyên nhân để các cuộc tranh luận chẳng đi đến đâu, xét cho cùng thì cái "thích" nó chi phối cảm nhận, suy nghĩ chúng ta, người có lý trí thì "biết người biết ta" biết cái mình đang có mạnh yếu chỗ nào, tùy khả năng mà tối ưu cái mình đang có, hạn chế khuyết điểm, người thiên về cảm xúc thì cái thích nó lấn át và dễ dàng phủ nhận những thứ khác ngoài cái "thích" của mình. Nhiều bác hiện giờ vẫn thích chơi máy film, chất ảnh film mặc dù rất kỳ công và khó chụp, sở thích và thú chơi thì vô chừng.
    Nhiều người nói dòng D200 dùng cảm biến CCD nên chất ảnh có khác các máy dùng cảm biến CMOS, các máy dùng CMOS sau này chất ảnh gần gần như nhau, đời sau thì thêm thắt độ sâu màu, nhạy sáng, chi tiết... mặc dù mấy cái đó trong điều kiện hàng ngày khó mà nhận biết được nhưng cái ra sau chắc chắn phải hơn đời trước. Hiện giờ thì cái "chất" ảnh CCD đó thì các phần mềm xử lý ảnh đều làm được, đã gọi là chất ảnh nghĩa là ảnh chụp chưa qua xử lý bằng phần mềm, còn ảnh xử lý tùm lum xong bảo nó có "chất" chủ yếu là do niềm tin Ai thích ảnh CMOS, CCD thì cứ thích, việc gì phải đánh giá cái nào hơn thua.
    Vài năm nữa khi các máy CCD đã đến tuổi và hỏng hóc nhiều không còn thay thế được thì các bác đang chơi D200 hiện giờ giải nghệ luôn ah? hay là dùng CMOS một cách miễn cưỡng vì trót chê CMOS nhiều quá .
    Mấy bác bên box Dxx nhiều người có kinh nghiệm lâu năm, chụp ảnh đẹp nên khi các bác nhìn vào box D7xxx, D5xxx đa số toàn người mới, ảnh up lên chưa đặc sắc nên dễ gây cho các bác cảm giác rằng máy ảnh không tốt. Mình cho rằng ảnh trong cái mấy cái box này chủ yếu chia sẻ vui là chính chứ không nói lên điều gì, chẳng đại diện cho cái gì. Các bác có so sánh thì xem ảnh trên các trang nước ngoài thích hợp hơn.
    Được sửa bởi dophuc lúc 11:26 AM ngày 20-06-2014

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    Tôi cũng có thời gian đi Đức, thấy một số nghệ sĩ đường phố, biểu diễn bằng Violon, Guitare, Saxophone ... nhưng chưa thấy ai đàn dạo ngoài phố mà chơi dương cầm bao giờ . Và những người đàn dạo không phải là ăn xin, họ muốn trình diễn những kỹ năng của mình, ai nghe và thích thì ủng hộ vài đồng .

Ngày xưa còn bé đi học, thầy giáo dạy Văn bắt viết nghị luận về quan điểm "Văn là người" , đúng thật
    Vậy bác nên qua Melbourne, trước Myer, Bourke Street ngay city, sẽ thấy 1 ông như vậy nhé (dĩ nhiên là ko phải cái ông nổi tiếng kia). Vậy là bác chả hiểu j cả, người nước ngoài họ kiếm tiền nhưng họ luôn có lòng tự trọng, bỏ sức lao động ra chứ ko phải ngửa tay xin ko như ở VN. Vấn đề ở đây là cái ông kia ko ai nán lại để nghe (nói về sự cảm thụ âm nhạc), chứ ko phải vấn đề thu về dc bao nhiêu tiền. Cho bác luôn cái địa chỉ Myer, có dịp qua sẽ thấy. Bác lớn tuổi mà nói thẳng biết 1 mà ko biết 2. Ngày xưa còn bé đi học, thầy giáo dạy Văn bắt viết nghị luận về quan điểm "Văn là người" , đúng thật -----> và bác làm bài này mấy điểm vậy? :v

Cho bác cái map luôn có j tới cho đúng chỗ mà coi nhé

https://www.google.com/maps/place/My...b295aacd738886

https://www.google.com/maps/place/My...738886!6m1!1e1

Mới kiếm cái clip cho bác coi lun

https://www.youtube.com/watch?v=1nt-kOO4O40

bonus thêm cái này, roland lun nhé :D

https://www.youtube.com/watch?v=LHA5tkvGKyo
    Được sửa bởi t2k lúc 11:38 AM ngày 20-06-2014

Xin ngoài lề tí_nhưng cũng khá tương đồng với máy ảnh KTS:
    Do tính chất nghề nghiệp yêu cầu, tôi (và các AE cty)thường được sd những dàn máy Pro chuyên cho đồ họa từ khoảng 2001 tới nay(máy nguyên combo nhập từ nước ngài về nhé),ban đầu là những máy Pro có chịp Pentium III ;và như các bác thấy máy Pro thời đó nếu đem ra so với máy cho học sinh bây giờ thì...ra sao,chỉ được cái chữ Pro to,nặng,chắc ,đồng bộ hơn so với máy lắp ráp trong nước
    Tuấn râu:Bác là dân làm nghề ,chụp rất đẹp ,nhưng nếu bác cần tham khảo về tính năng,hình ảnh cụ thể...của các máy thì trên những trang mạng nước ngoài rất nhiều;Bác chụp đẹp D2x,D200 nhưng không có nghĩa nó là số một hiện nay của Dx!
    Mình là dân làm về đồ họa vi tính từ 2000 tới nay,phần mềm MAYA 3D xài từ vession 03 cho tới hiện nay đang sd là MAYA 2014 nên khá hiểu về tiến bộ từng ngày của công nghệ số,và hiểu cả giá trị của chữ"Pro"
    Được sửa bởi nguyentriduc lúc 11:52 AM ngày 20-06-2014
    Olympus OM-D E-M1 (1)_Canon 5D Classic

Vậy bác nên qua Melbourne, trước Myer, Bourke Street ngay city, sẽ thấy 1 ông như vậy nhé (dĩ nhiên là ko phải cái ông nổi tiếng kia).
    Quote Được gửi bởi t2k
    1 nhà soạn nhạc dương cầm nổi tiếng, 1 buổi biểu diễn giá 1 vé vài trăm $ là bình thường và lun full, nhưng 1 hôm ông hoá trang thành 1 ng đàn dạo ăn xin trên phố,
    Ông này có phải là ông soạn nhạc dương cầm nổi tiếng mà t2k nói không? 1 sự kiện đình đám như thế này, không quá nếu t2k bỏ chút thời gian dẫn chứng cho lời nói của t2k bằng cách

- Cho tôi xin tên của "nhà soạn nhạc dương cầm nổi tiếng"
    - Địa điểm sự kiện
    - Bài viết miêu tả sự kiện

Đừng bê cái điệp khúc cheap và mean
    - không có thời gian
    - đòi tiền
    - quăng 1 cái google maps (biết chắc người ta rất khó mà đến đó kiểm chứng) rồi bảo lại chỗ đó mà xem. Chẳng người nổi tiếng nào mỗi ngày hóa trang mà xin tiền cả

Trang 23 / 31 Đầu tiênĐầu tiên ... 132122232425 ... Cuối cùngCuối cùng