Trang 241 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 141191231239240241242243251291341741 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,401 đến 2,410 / 8688

Chủ đề: Kỳ Hoa Dị Thảo [ Hoa Thơm Cỏ Lạ, phiên bản mới ]

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    Ảnh 1646

Ảnh 1646 đã dùng nét Tương Phản về Mầu Sắc, Quang Độ cùng với Nét Độ để tách biệt Chủ Thể ra khỏi những chi tiết phụ hầu tạo nên một nét nổi bật cho CT trong toàn ảnh.
    Việc chọn khẩ̉u độ lớn để có DOF mỏng ... tạo nên một sự cuốn hút thật mạnh vào vùng nét căng một cách hửu hiệu đối với người xem ... Thêm vào đó, 2 bờ “máng” vừa như tạo khung, vừa như đường dẩn cũng đã hướng người xem đi đến CT một cách mạnh mẻ ... Không một ai mà không bị hút vào CT / ĐN một khi đã nhìn vào ảnh này ...

Ngoài ra, tác giả còn tạo nên một BG có những vùng AS và Bokehs ma mị và huyền ảo qua việc chọn lựa một GN cực hay và chọn một chiếc lens có tính chuyên biệt ...

Khi nhìn vào ảnh này ... lòng tôi dậy lên một cảm giác bâng khuâng khó tả ... những trầm mặc, những đăm chiêu, miên man về điều mà không ai không trải qua ... nhưng không ai có thể chia sẻ cho bất cứ ai được cả ...

Rồi ... ai cũng sẽ đến ngày trên con đường Một Cõi Đi Về ... nhưng không ai có thể kể cho chúng ta Cõi này ở đâu ? và Trên Cao hay Ở Dưới ?

Muôn đời ... Đây là điều mà ai cũng muốn biết ...

Chúc Mừng CangCam ... ảnh 1646 xứng đáng là 1 trong Top 3 trong Chủ Đề tháng 5 ....

Thân,
    KGP
    Tháng này may mắn được vào top 3 , cám ơn bác Phẳng, hihi mỗi tội 46 không nổ ) . Cám ơn bác cauan đã chúc mừng ợ . Tấm của bác Nguyenrua rất ấn tượng ạ
    Ảnh chống spam :
    #1924. Thoát xác

#1925 : Trắng tinh khôi

Trắng tinh khôi by trghieu2002, on Flickr
    D750 + D700 + vài cái lens

Ảnh 1646

Ảnh 1646 đã dùng nét Tương Phản về Mầu Sắc, Quang Độ cùng với Nét Độ để tách biệt Chủ Thể ra khỏi những chi tiết phụ hầu tạo nên một nét nổi bật cho CT trong toàn ảnh.
    Việc chọn khẩ̉u độ lớn để có DOF mỏng ... tạo nên một sự cuốn hút thật mạnh vào vùng nét căng một cách hửu hiệu đối với người xem ... Thêm vào đó, 2 bờ “máng” vừa như tạo khung, vừa như đường dẩn cũng đã hướng người xem đi đến CT một cách mạnh mẻ ... Không một ai mà không bị hút vào CT / ĐN một khi đã nhìn vào ảnh này ...

Ngoài ra, tác giả còn tạo nên một BG có những vùng AS và Bokehs ma mị và huyền ảo qua việc chọn lựa một GN cực hay và chọn một chiếc lens có tính chuyên biệt ...

Khi nhìn vào ảnh này ... lòng tôi dậy lên một cảm giác bâng khuâng khó tả ... những trầm mặc, những đăm chiêu, miên man về điều mà không ai không trải qua ... nhưng không ai có thể chia sẻ cho bất cứ ai được cả ...

Rồi ... ai cũng sẽ đến ngày trên con đường Một Cõi Đi Về ... nhưng không ai có thể kể cho chúng ta Cõi này ở đâu ? và Trên Cao hay Ở Dưới ?

Muôn đời ... Đây là điều mà ai cũng muốn biết ...

Chúc Mừng CangCam ... ảnh 1646 xứng đáng là 1 trong Top 3 trong Chủ Đề tháng 5 ....

Thân,
    KGP
    Chúc mừng bác CangCam! ước gì được như bác.

Ảnh 1776

Đây là một ảnh thật đẹp ... từ Chủ Thể , Ánh Sáng, Góc Nhìn ... đến cả những chi tiết và hiệu ứng bokehs thật lung linh ở BG ... GN có một sự hài hòa về mầu sắc thật nhẹ nhàng ...
    Tác giả đã lợi dụng tính xuyên quang của CT, đủ để tạo quang độ cần thiết cho CT, để bắt lấy những chi tiết ở BG mà không bị cháy ... do GN ngược sáng...

Một GN nhìn như thế này không phải lúc nào cũng dễ tìm gặp ... Và dù có tìm gặp được ... cũng chưa hẳn mấy ai có thể cho ra một tác phẩm như thế này ...

Thật ngưỡng mộ Bạn Sea Bird ... Vườn hân hạnh chào đón một Cao Thủ về Hoa Lá Cành đã đến sinh hoạt với Vườn ...

Cảm ơn sự tham gia nhiệt tình của Bạn vào Chủ Đề Tháng 5 ...

Mong đón nhận sự Tham Gia của Bạn vào Chủ Đề : Hoa Cỏ Dại Ven Đường tháng Sáu ... Bạn nhé ... !

Thân,
    KGP

Ảnh 1776

Đây là một ảnh thật đẹp ... từ Chủ Thể , Ánh Sáng, Góc Nhìn ... đến cả những chi tiết và hiệu ứng bokehs thật lung linh ở BG ... GN có một sự hài hòa về mầu sắc thật nhẹ nhàng ...
    Tác giả đã lợi dụng tính xuyên quang của CT, đủ để tạo quang độ cần thiết cho CT, để bắt lấy những chi tiết ở BG mà không bị cháy ... do GN ngược sáng...

Một GN nhìn như thế này không phải lúc nào cũng dễ tìm gặp ... Và dù có tìm gặp được ... cũng chưa hẳn mấy ai có thể cho ra một tác phẩm như thế này ...

Thật ngưỡng mộ Bạn Sea Bird ... Vườn hân hạnh chào đón một Cao Thủ về Hoa Lá Cành đã đến sinh hoạt với Vườn ...

Cảm ơn sự tham gia nhiệt tình của Bạn vào Chủ Đề Tháng 5 ...

Mong đón nhận sự Tham Gia của Bạn vào Chủ Đề : Hoa Cỏ Dại Ven Đường tháng Sáu ... Bạn nhé ... !

Thân,
    KGP
    chà chà! Thật tuyệt! Chúc mừng Seabird!

Em chào anh Phước chủ vườn và tất cả các anh chị em trong vườn.
    Em tìm mãi mới được ảnh để tham gia chủ đề tháng 5.
    Em toàn chậm chân thôi chán quá :( . Nhưng có ảnh rồi thì phải đăng lên thôi

Chúc vườn càng ngày càng có nhiều kỳ hoa dị thảo

Thân!
    OngBom

Ba tấm vào vòng chung kết đẹp quá ạ!

Em góp ảnh còi ạ!

1928.

....
    Perfection is not just about control. It's also about letting go.
    Black Swan.

Quote Được gửi bởi New_farmer View Post
    Chúc mừng bác CangCam! ước gì được như bác.
    Cảm ơn cụ nông dân, chủ đề tháng 6 vẫn còn nhiều ngày mà cụ, với trình của Cụ thì chỉ cần may mắn là oki, mà may mắn của bác Phẳng là chuẩn không cần chỉnh, hôm nay cảm nhận một niềm vui không nhỏ, cảm ơn bác phẳng đã tạo một sân chơi đầy cảm hứng cho mọi người .

Chúc mừng 03 bác có ảnh đẹp của tháng.

Quote Được gửi bởi hikaruz View Post
    Ba tấm vào vòng chung kết đẹp quá ạ!

Em góp ảnh còi ạ!

1928.

....
    Ảnh B&W của bác có góc nhìn đẹp quá, tuy nhiên em thấy hơi white ở cánh hoa thì phải. E thì e cho Black luôn thế nè nè, hihihi...
    #1929:

Vào đây nhiều ảnh đẹp quá
    Em xin góp 1 tấm ạ
    IMG_0098 by Do Hoai Nam, on Flickr

Trang 241 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 141191231239240241242243251291341741 ... Cuối cùngCuối cùng