Trang 188 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 88138178186187188189190198238288688 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,871 đến 1,880 / 8688

Chủ đề: Kỳ Hoa Dị Thảo [ Hoa Thơm Cỏ Lạ, phiên bản mới ]

#1493 Quả ớt :D

Sống theo sở thích

Em thay đổi không khí và nhân đây cũng muốn hỏi các bác: Cái ảnh dưới đây của em cũng toàn là lá không biết nếu tham dự Chủ đề Tháng 5 có bị lạc đề không ạ. Hi! Hi! Chỉ là vui thôi các bác nhé.

#1.494
    Được sửa bởi meodihia lúc 11:10 PM ngày 24-04-2014
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

Quote Được gửi bởi meodihia View Post
    Em thay đổi không khí và nhân đây cũng muốn hỏi các bác: Cái ảnh dưới đây của em cũng toàn là lá không biết nếu tham dự Chủ đề Tháng 5 có bị lạc đề không ạ.

#1.494
    Lạc rồi Mèo, có ảnh định hướng khi thông báo, chủ thể nội dung bức ảnh lấy lá "nổi bật" làm tiêu chí, ảnh của bạn là phong cảnh.

Ví dụ ;

Sinh đôi
    #1.495

(40D+50-1.8)

@L_Xu bác : đúng là em ở korea bác ạ , năm trước em có tham gia topic HTCL nhưng do thời gian hạn hẹp nên không tiếp tục theo đuổi được đam mê "trồng" hoa của mình
    bây giờ mới có chút thời gian nên em góp chút vui cùng cả nhà
    @all : cảm ơn các bác đã bình ảnh và nhận xét giúp anh em ạ
    do không có nhiều thời gian , cũng như kiến thức về ảnh còn yếu , em xin phép ít bình ảnh ạ :D

1.496
    chủ đề : LÁ

IMG_3771 của Trung TN, trên Flickr
    5DMark III + 35L F1.4 + 70-200 f2.8 is II

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    Hu hu, sao dạo này cháu không chộp hoa được như ngày xưa. Bác KhongGianPhang vô góp ý giùm cháu nhé, để cháu có tinh thần chụp hoa tiếp. Cái bông Bằng lăng lùn này cháu chẳng biết phải chụp thế nào, cứ chỉa máy thẳng vô và bụp thôi ạ :(

#1.469

Lâu quá hở Cháu ? Cháu khỏe không ? Tôi nhiều lúc cũng muốn dừng lại an dưỡng tuổi già ... nhưng lại sợ bị ảnh hưởng hội chứng Dementia/Alzheimer nên phải vận dụng đầu óc chút ...
    Hoa bằng lăng là một giống hoa có nét khô và cứng ở cánh hoa. Chụp trực diện và xiết khẩu là một việc nên tránh khi phải chụp hoa này. Góc nhìn cận ảnh gồm Nhụy và 1,2 cánh hoa ở BG là góc nhìn thích hợp nhất nếu muốn cho ảnh "arty" một chút. Mở rộng khẩu vừa đủ để lấy rỏ nhụy hoa và 1,2 cánh hoa mờ dần ở BG là GN tốt nhất để làm dịu đi nét nhăn cứng của cánh hoa. Dỉ nhiên Cháu có thể giử GN này ... nhưng đừng tăng nét nhiều quá ...

Quote Được gửi bởi la_nina87 View Post
    #1.470 : sau lưng nhà , còn 1 khoảng đất trống , chưa xây dựng . cỏ mọc um tùm nên cháu tranh thủ phát ^^

# 1.471 : hoa này là hoa giả , nhưng cho cháu up lên đây luôn hì ^^

Chu choa ... răng mà chừ mới vào đây ? Cháu và Nh. vẫn luôn khỏe cả chứ ? Cảm ơn Cháu vào thăm vườn vẫn nét riêng của la_nina ngày nào ... Chú vui lắm ... Rãnh rổi vào chia sẻ ảnh ọt nhé Cháu ...

Quote Được gửi bởi cauan _cauan View Post
    # 1.472 Lại một mùa hoa sắp qua ...

[IMG]https://lh6.googleusercontent.com/-DgbYtKz1aI4/UyPmuLLSZFI/AAAAAAAAZpo/Knm_5rG4NzU/s800/DSC_9736.jpg[IMG]
    AS rất tuyệt cho một ảnh lowkey ... Nhưng GN vào CT không hay vì nó làm cho CT bị dẹp ... như ảnh ID chụp ngang. Em tìm góc nhìn xiêng vào CT lấy thêm phâm tâm hoa thì CT sẽ có chiều sâu và cách diển tả CT của mình mới tương đối đầy đủ được.

Quote Được gửi bởi New_farmer View Post

IMG_2158 của newfarmer.photovn, trên Flickr
    Ảnh đẹp quá Em ... GN có bố cục thật ổn. AS rất hay. CT/ĐN được diển đạt rỏ ràng và hút. Ảnh diển đạt được chiều sâu của CT một cách hiệu quả do điểm lấy nét và DOF quá hay ....

Quote Được gửi bởi daynguyen89 View Post
    Topic rất hay và bổ ích, e xin mạng phép tham gia học hỏi.
    Em chỉ là newbie nếu có gì mạo phạm các bác bỏ qua cho và cho e ý kiến để em lên tay ạ!
    Cảm ơn Bác vào chia sẻ với mọi người trong vườn ... Ảnh của Bác rất đẹp ạ. Bố cục Tạo Khung thật hiệu quả trong việc thu hẹp vùng tập trng vào CT/ĐN đối với người xem ... Mong Bác đến chia sẻ thường xuyên hơn Bác nhé ...

Quote Được gửi bởi Major_K View Post

@KGP: Cảm ơn Anh nêu lên chuyên cười "Già còn Dại". Em kiếm đọc được vài bài trên mạng, khá vui.

Khải

#1475 Tự Tin
    [IMG]http://kqnguyen.zenfolio.com/img/s6/v137/p954018090-5.jpg[IMG]

#1476 Gió
    [IMG]http://kqnguyen.zenfolio.com/img/s6/v135/p429368629-5.jpg[IMG]

Cảm ơn Bạn ... được sự góp sức chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm NA và chia sẻ những ảnh tuyệt đẹp mang tính nhẹ nhàng, quyến rủ từ Bạn ... quả là một niềm vinh hạnh cho topic ...

À ly cafe ở Blue Mountains sắp sửa bị "expired" rồi ... Một khi đã "expired" thì không được quyền khiếu nại ... hahahaha

Quote Được gửi bởi Comput View Post
    #1477 Rose

Góc sáng qá đẹp để chụp một ảnh lowkey ngược sáng ... Nhưng nếu Em chọn một CT có tính "xuyên quang" cao như : Lá, CT có cánh hoa mỏng, hoặc thân cành có lông măng ... thì AS sẽ xuyên qua là sáng vùng bên tôi của CT. CT NỤ quá dày nên một phật bị khuất sáng ( ở xa ) nên không có sự lôi cuốn nào cho người xem. Nế nhyư với đk AS như vầy, Em chụp cận ảnh chỉ lấy Nụ Hoa thì anh nghĩ ảnh sẽ khác đi nhiều ...

Quote Được gửi bởi phuchoi View Post
    Dạ, em cám ơn bác, không ngờ lại tiến bộ "dữ" vậy ta! Tối nay chắc không ngủ được rồi.

Đẹp quá Bác ... tôi chắc mọi người đều kinh ngạc khi ngắm ảnh Bác bây giờ ... Nhưng tôi lại hối hận một chút ... vì tôi đang tạo ra một lực lượng "cạnh tranh" trong việc làm ăn sau này ... hahahahaha

Quote Được gửi bởi batoan View Post

#1.480 - Lan đất

#1.481

(40D+50-1.8)

Khi chụp một CT ( hoa lá ) khi phun nước hoặc buổi sáng tinh sương. Hiệu ứng long lanh, lung linh, óng ánh từ những giọt nước sẽ làm cho ảnh lôi cuốn hơn nếu chụp cận ảnh và chỉ lấy một phần nào đó tử CT. Sự lôi cuốn từ những giọt nước này sẽ mất đi khi mình lấy góc rộng hơn ... vì lúc ấy những hạt nước mất đi nét ónh ánh lung linh mà thấy vào đó một vùng hạt chứa nước là người xem dễ bị liên tưởng đến những điều phản cảm
    Nhìn lại 2 ảnh trên ... Ảnh #1481 đẹp và hút hút nhiều ...

Thân,
    KGP

Cám ơn anh KGP đã chỉ những thiếu sót của tấm hình bữa trước. Lần sau chụp em sẽ để ý hơn.
    Lên 1 ảnh hoa quả #1497

Quote Được gửi bởi sauthienthu85 View Post
    Wow ... Thật là hoành tráng ... So Cựa ... Mine is Better Than Yours ... Cảm ơn Bác đã chia sẻ một niềm vui đến cho mọi người ... Ảnh hút và đầy ý nghĩa lắm Bác ...

Quote Được gửi bởi ThuThuymk View Post
    @ Chị Cauan: Dạ không phải quả Thanh trà đâu chị...Đây là một loại quả dại, nó nhỏ bằng hạt đậu thôi chị.

DSC_0460 của thuthuymk168, trên Flickr
    Ảnh đẹp lắm Em ... Góc Nhìn thật hay ... đã làm dịu đi nét khôn cứng của Hoa rất nhiều ... Nhắn với LNK : Đây là một trong những góc nhìn đẹp né Cháu ...

Quote Được gửi bởi la lune View Post

Ảnh rất hút do độ tương phản cao ... Và ảnh cũng có nội dung phong phú ... Sự cảm nhận ảnh nếu có sẽ tùy thuộc vào từng cá thể và từng tâm trạng khi ngắm ảnh ... NF với tôi có cùng một cảm nhận : Một lòng lòng kiên quyết, thách thức, dũng cảm, tự tin và hi vọng bất chấp mọi hoàn cảnh đầy dảy những cam go, khó khăn ...
    Rất vui khi thấy Cháu đã đến được vị trí này ...

Quote Được gửi bởi cangcam View Post
    #1485. Toe ........ tháng 4
    .

Ảnh đẹp lắm Em ... Mưa to nhỉ ... Em nên bắt đầu hát bài : Hà Nội Mùa Vắng Những Cơn Mưa đi xem sao ... có giảm mưa được chút nào chăng ? hihihihi

Ảnh trên nếu khung mầu trắng thì ảnh sẽ nhẹ nhàng và đẹp hơn đấy em ... không tin thử đi ... rồi up lên lại xem sao ? hahaahaha

Quote Được gửi bởi Comput View Post
    nhìn tấn hình này mãi không biết em ong này là em ong gì mà sao giống chú ruồi thế.... :D

em góp vui tiếp...

Em chụp mầu tím hay quá ... Anh thấy đúng mầu thực luôn ... rất đẹp . Cá nhân anh thì Em để hơi dư bên trái. Em đưa Gn sang trái một chút thì chắc ảnh sẽ cân đối hơn ...

Thân,
    KGP

#1.498
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    Chu choa ... răng mà chừ mới vào đây ? Cháu và Nh. vẫn luôn khỏe cả chứ ? Cảm ơn Cháu vào thăm vườn vẫn nét riêng của la_nina ngày nào ... Chú vui lắm ... Rãnh rổi vào chia sẻ ảnh ọt nhé Cháu ...
    Thân,
    KGP
    dạ , cháu với Nhung vẫn khỏe ạ , do đặc thù công việc giờ không thể chụp Hoa nhiều như xưa nên cháu mới ít vào
    giờ cháu xin up tiếp ạ

# 1499

# 1500

chụp bằng mắt
    Na.Photo

Trang 188 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 88138178186187188189190198238288688 ... Cuối cùngCuối cùng