Trang 358 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 258308348356357358359360368408458858 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 3,571 đến 3,580 / 8688

Chủ đề: Kỳ Hoa Dị Thảo [ Hoa Thơm Cỏ Lạ, phiên bản mới ]

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post

Chào Comput ... Em khỏe không ?

Ảnh #2720 có Cặp CT quá đẹp ... Bố cục ảnh thật hay ... Tuy nhiên quang độ trên Đôi CT thật ghắt ... bị cháy nhiều chổ . Độ chênh sáng giữa CT và BG khá cao cho nên phải thận trọng trong việc đo sáng để CT có được quang độ tốt nhất ...

Cảm ơn Em rất nhiều về sự tham gia vào chủ đề ảnh ... Chúc May Mắn cho những chủ đề sau ...

Thân,
    KGP
    cám ơn anh đã có lời nhận xét và hỏi thăm em. Em vẫn khỏe. Dạo này công việc nhiều nên thỉnh thoảng em mới vào vườn. Anh khỏe không? công việc chấm bài và đưa ra nhận xét về ảnh quả là không đơn giản vì em thấy trong vườn các bạn chụp hoa rất đẹp, sinh động với nhiều bố cục, góc nhìn đa dạng phong phú. Em chúc anh luôn khỏe để thường xuyên vào vườn vui anh nhé. ;)

Em tham gia chủ đề tháng 11

#2861 (ảnh 1)

Sống theo sở thích

Quote Được gửi bởi Vivaldi View Post
    Ảnh tham gia chủ đề tháng 10
    #2684 Ảnh #03

Quote Được gửi bởi Xuan_Tran View Post
    # 2618
    -Ẩnh tham gia chủ đề tháng 10/14

[IMG]IMG_7045 by giams_dian, on Flickr[/IMG]

Ảnh 2684 :

Có một góc nhìn thật hay trong đó Cặp Chủ Thể đang ôm ấp, hòa quyện nhau ... Bố cục ảnh thật hiệu quả trong việc đưa người xem qua 2 tuyến và cuối cùng giao nhau tại Vùng Nhấn của ảnh ...

Điểm tiêu cực của ảnh này là chi tiết ở background của ảnh không góp phần tôn vinh CT ... mà ngược lại chúng gây nên một cảm giác khó chịu cho người xem do kết cấu thành vân tối , vân sáng tạo nên một hiệu ứng “Flickering” trong ảnh. Hiệu ứng “Flickering” là một trong những hiệu ứng gây khó chịu đối với thị giác con người nhất.

Cảm ơn Bác Vivadi đã luôn tham gia, ủng hộ những sinh hoạt trong Vườn, và là một người luôn đóng góp công sức chăm sóc vườn một cách vượt trội ...

Ảnh 2618 :

Tôi cho rằng đây là ảnh có mầu sắc hài hòa nhất trong những ảnh tham gia CĐ tháng 10 ... Nhìn vào ảnh chúng ta có một cảm giác thật nhẹ nhàng, an bình ...
    Vì nét độ ở đóa hoa bên trái không tốt ... nên người xem sẽ có khuynh hướng di chuyển sang vùng nét hơn ... là đóa hoa bên phải ... Thế nhưng do quang độ đóa hoa bên phải lại thấp hơn ... cho nên người xem lại trở về đóa hoa bên trái sáng hơn, có nét tương phản cao hơn ... Cứ vậy mà người xem “qua lại” với Cặp Chủ Thể ...

Chính vì thế nên tôi không “cảm ơn” ảnh này về Nét Độ trên cặp CT như những ảnh khác ...

Tuy nhiên ảnh này lại có điểm không thuận lợi trong sự bình chọn dựa trên những điều căn bản mà tôi đã từng nhấn mạnh :

“ Nếu 2 ảnh có những Điểm Đẹp ngang nhau ... thì ảnh nào ít can thiệp bởi hậu kỳ nhất ... ảnh ấy sẽ có ưu điểm hơn ảnh kia ... ”

Ảnh trên đã được “sơn” viền đế làm Cặp CT nổi bật và hút hơn trong phần hậu kỳ ...

Cảm ơn sự Tham Gia Chủ Đề Ảnh của Bác Xuan_Tran ... Chúc Bác May Mắn cho những CĐ sau ...

Thân,
    KGP

Thế là đã sắp hết tháng 11 và bác KGP cũng đã sắp "hoàn thành nhiệm vụ" của tháng 10, em xin chúc bác Phẳng mạnh khỏe ... để chiến đấu với "nhóm chủ thể" của tháng 11, chúc mừng 4 bác còn lại, chúc các bác ... cùng may mắn ;-))
    @vivaldi: Em cũng rất thích cách comment ảnh của bác, cũng tìm thấy cái gì đó chung chung với bác (không biết có phải thấy người ... chụp hình đẹp bắt quàng làm họ hay không), hay tại em ướt át như bác nhận xét, hehehehe, bác có vẻ đúng đấy ạ! Hôm nào có dịp, em nhất đinh phải tiếp kiến bác mới được, mong được thấy bác thường xuyên trong vườn như vẫn ... thường xuyên.
    Như đã hứa với lòng và hứa với bác KGP, em sẽ sử dụng hết quote của tháng này, em đã có 2 ảnh tham gia chủ đề rồi và tiếp tục ... liều mạng thêm một lần nữa. Chúc cả vườn luôn ... tươi tốt ạ! Hình của em đây --->>>
    #2862 Hình tham gia chủ đề tháng 11 - Hình cuối cùng (cơ hội cuối cùng ;-)
    D7100 + 50f1.8G

Các bác đi đâu hết rồi, hiện giờ chỉ thấy có 1 mình em trong vườn, chào buổi sáng tốt đẹp nha các bác!
    D7100 + 50f1.8G

Góp hình cho vui với các bạn

Just for fun
    My Flickr

Cảm ơn bác @KGP đã chỉ ra những khuyết điểm của những ảnh chủ đề vừa qua ạ !!
    Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    @vivaldi: Em cũng rất thích cách comment ảnh của bác, cũng tìm thấy cái gì đó chung chung với bác (không biết có phải thấy người ... chụp hình đẹp bắt quàng làm họ hay không), hay tại em ướt át như bác nhận xét, hehehehe, bác có vẻ đúng đấy ạ! Hôm nào có dịp, em nhất đinh phải tiếp kiến bác mới được, mong được thấy bác thường xuyên trong vườn như vẫn ... thường xuyên.
    Cám ơn bác ! Em cũng sẽ cố " làm theo lời bác " ạ !!!

Quote Được gửi bởi khoibinh View Post
    Góp hình cho vui với các bạn

Chào mừng bác ghé thăm KHDT ! Cám ơn bác đã treo 1 bông hoa đẹp vào vườn, hy vọng tiếp tục được ngắm hoa của bác. Thân
    Ảnh góp vui cho ngày mai...!!

Được sửa bởi Vivaldi lúc 11:34 PM ngày 28-11-2014

Mọi người đều bận rộn quá, hãy chụp, chụp và chụp nữa nào !
    #2866 những sắc màu

IMG_5758 của newfarmer.photovn, trên Flickr

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    Ảnh tham gia chủ đề T.10 Ảnh 3

#2706:Đám cưới hoa

[url=https://flic.kr/p/pGa2fq]

Thật là một sự trùng hợp may mắn ... Sau khi tôi viết lời bình thì mới thấy và biết Tựa Ảnh tác giả gọi là Đám Cưới Hoa ...

Tôi là người có nhiều "may mắn" .... hihihihi ...

Ảnh 2706 :

Ảnh trên hầu như là một ảnh nguyên bản, hoặc nếu có hậu kỳ thì cũng rất là nhẹ nhàng ... và căn bản ... Nó như một snapshot từ một máy PnS ghi vội lấy những khung cảnh mà người chụp muốn dành làm kỷ niệm ...

Những chi tiết trong ảnh tưởng chừng như thật rối rắm, ngoài Cặp Chủ Thể nằm cạnh bên nhau ... thích hợp với chủ đề ... Nhưng không, chính những chi tiết này đã giúp ảnh này trở thành một khung cảnh thật vui, thật đẹp và thật nên thơ ...

Những chi tiết này phối hợp nhau một cách hài hòa tạo nên những ý niệm về không gian và thời gian trong ảnh ( 1 )

Trở lại Cặp CT ... tone mầu và quang độ cho cho chúng ta một cảm nhận về một niềm vui. Góc nhìn vào Cặp CT cho chúng ta một cảm nhận về một sự chia sẻ niềm vui này với thế giới bên ngoài ... chứ không là những hẹn hò gần gủi có tính riêng tư ...

Nét Thời Gian : Những chi tiết phụ về Nụ, Hoa Chớm Nở, Hoa Trưởng Thành, Hoa Tà Héo .... cho ta một ý niệm về những con người theo tuổi tác trong xã hội ...

Nét Không Gian : Nét độ trong ảnh, nét nhất là Cặp CT, và mờ dần khi ra đến sâu trên ảnh cho ta một ý niệm một khoảng không gian từ gần đến xa ...

Tổng hợp lại tất cả những chi tiết trong ảnh đã khiến tôi có những cảm nhận : có rất nhiều người già, trẻ , lớn, bé ... nam, phụ, lão, ấu ... từ gần đến xa đều hướng về Cặp CT. Họ như trầm trồ, như hiếu kỳ, như chúc mừng ... hướng về Cặp CT như đang chia sẻ niềm vui với tất cả mọi người ...

Gì nhỉ ?

Tôi đang nghĩ đến : Một Đám Cưới Trên Đường Quê ...

Chúc mừng Bác hoa-huongduong , đã tham gia một ảnh vô cùng mộc mạc nhưng đã diển đạt một câu chuyện với một “ Happy Ending ” thật tuyệt vời ...

Ảnh 2706 thật xứng đáng là một trong những ảnh trong Nhóm Ảnh Bình Chọn trong Chủ Đề Ảnh tháng 10 : Có Đôi .

Thân
    KGP
    Được sửa bởi KhongGianPhang lúc 09:30 AM ngày 29-11-2014

Thật là hạnh phúc khi ảnh được chọn trong chủ đề T10 ,thế là lại mất ngủ vì sung sướng, cái cảm giác khi có ảnh được chọn và những lời bình ảnh của bác KGP. Khi đọc chủ đề T.1o : Có đôi , tôi đã suy nghĩ cái hạnh phúc nhất của đôi lứa là gì, có phải là một sự gắn kết mật thiết không thể tách rời một Happy Ending theo bác KGP. Thế là tôi chuẩn bị làm đám cưới cho hoa để thể hiện sự gắn kết ấy, trong đám cưới thì phải có sự hiện diện của bà con hai họ ,bạn bè....và bác KGP đã bình ảnh chính xác theo suy nghĩ của tôi, thật là thán phục con mắt tinh tường của bác KGP khi chỉ nhìn ảnh mà đã đoán được nội dung như thế không phải là may mắn chỉ là bác khiêm tốn mà thôi. Về ảnh thì tôi chỉ chỉnh một ít sáng tối để cho chủ thể được nổi bật theo như bác đã nhận xét
    Rất cám ơn bác KGP đã tạo ra một sân chơi bổ ích cho anh em trau dồi tay nghề và học hỏi lẩn nhau cùng tiến bộ.
    Chúc may mắn cho các bạn ảnh khác

Ảnh điểm danh ạ !

Thân
    J4F

Trang 358 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 258308348356357358359360368408458858 ... Cuối cùngCuối cùng