Trang 856 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 356756806846854855856857858866 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 8,551 đến 8,560 / 8688

Chủ đề: Kỳ Hoa Dị Thảo [ Hoa Thơm Cỏ Lạ, phiên bản mới ]

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Màu sắc độ nét đẹp lắm bác Sauthanh! nếu cắt được phần bên phải hoặc làm tối chút thì phần hoa bên trái em nghĩ sẽ nổi bật hơn :-D. Chém chút

#7831 Iphone6 Trái này tốt để trị cao huyết áp ...
    @PTT: ảnh này chụp ở đâu PTT ui? VN? :D

@sauthanh: cám ơn bạn đã thích những tấm ảnh mình chụp. Để ảnh được trong veo cũng rất đơn giản, bạn chỉ cần điều chỉnh level và contrast trong pts là được. Riêng ảnh #7830 sau khi crop bớt phần bên phải một chút theo ý của @PTT, bạn có thể crop thêm ở phía trên 1 chút, ảnh sẽ cô đọng hơn. Sau đó bạn add thêm flare ở góc trên cùng phía bên trái của ảnh. Bạn thử làm đi, lung linh luôn. :D

#7832,

Sống theo sở thích

Quote Được gửi bởi Comput View Post
    @PTT: ảnh này chụp ở đâu PTT ui? VN? :D

#7832,
    hình nổi bật quá bác

Em đang ở úc bác ơi :-D. Cây dâu đó của hàng xóm mọc qua nhà em ... sáng sớm thấy vậy em chụp thử... mà nói thật là nhìn thì đẹp thôi nhưng nó ko ngọt bằng dâu do em trồng sau nhà lolz ...

Cây này cũng healthy lắm nếu dùng làm nước uống ... vị chua chua như dâu ...

Bac sauthanh: nếu thích hình macro của bác Comput cũng nên nghía qua hình portrait của bác comput luôn nhé.... chụp rất đẹp lắm nhé :-D ... Chụp hoa lẫn người đều đẹp kaka

#7833 Iphone6

Được sửa bởi petertruong83 lúc 04:33 PM ngày 02-05-2020

7834. Sắc đẹp là không thật

Voi voi1 by Bruce Long, on Flickr

@PTT: Cám ơn bạn đã có lời khen. Ngày xưa, lúc mới chơi ảnh mình chụp cũng chỉ chụp bằng máy Powershot thôi và chụp ở chế độ tự động nên cũng chụp tè le tét lét. Lúc đó, ko hiểu thế nào là bố cục, khẩu độ, tốc độ, phơi sáng... Cũng ko để ý đến background, tiền cảnh, hay hậu cảnh gì cả, thích là chụp thôi, có lẽ do bị chém nhiều và cũng rút kinh nghiệm của các bạn ảnh khác (cũng bị chém tơi tả) nên giờ đỡ hơn rồi. :D. Ah, ở bên đó mà cũng trồng được loại dâu này á. Theo mình biết thì loại dâu này là dâu tằm, chủ yếu trồng để lấy lá cho tằm ăn. Cây mọc cao và rất khỏe. Quả ăn hơi chua chua nên đa số người ta dùng để làm mứt hoặc ngâm rượu. Cơ mà chụp mẫu của nhà hàng xóm có xin phép chưa đó. hehe

@sauthanh: Bạn ngâm cứu tới đâu rồi, đã làm lại tấm hình nào chưa? Hóng thêm hình của bạn.

Góp vui tiếp. :D

#7835,

Sống theo sở thích

Công nhận bác đi guốc trong bụng em ... em tính hỏi là bác từng đi học khoá học nhiếp ảnh chưa... vì tấm bác chụp bên portrait thấy cũng giống ngươi chụp có thâm niên ... có sự chiêm nghiệm cũng nhiều rồi ....

kaka Đã vào nhà quan là của quan lolz ai biểu không chiệu rào cây . Cây dâu tằm nhà em cũng chua nhưng rất ngọt... cây nhà hàng xóm thì rất chát. Mấy năm trước tính đốn vì chim ăn nhiều quá rồi để lại "chiến phẩm" trên xe hơi... lẫn quần áo phơi lolz nhưng chặt được tầm 3-4 tháng thì nó mọc lại tiếp lolz

#7836 Iphone6

Được sửa bởi petertruong83 lúc 03:42 PM ngày 03-05-2020

Hallo Computpetertruong: Cảm ơn 2 bạn đã góp ý cho ảnh của mình. Mình đã làm lại một ảnh khác, nhưng với soft của Nikon chứ không phải của Photoshop (vì vẫn còn mơ hồ lắm). Ảnh chân dung là thể loại mình thích, nhưng không có mẫu để chụp và cũng không thể post lung tung được :-) nên chưa thể tham gia bên đó. Hẹn sau này với thể loại chân dung trẻ em - hồn nhiên vậy.

Quote Được gửi bởi sauthanh View Post
    Hallo Computpetertruong: Cảm ơn 2 bạn đã góp ý cho ảnh của mình. Mình đã làm lại một ảnh khác, nhưng với soft của Nikon chứ không phải của Photoshop (vì vẫn còn mơ hồ lắm). Ảnh chân dung là thể loại mình thích, nhưng không có mẫu để chụp và cũng không thể post lung tung được :-) nên chưa thể tham gia bên đó. Hẹn sau này với thể loại chân dung trẻ em - hồn nhiên vậy.

@sauthanh: Ảnh trên có bố cục hơi chật, các cánh hoa có sắc màu hơi tối nên có cảm giác buồn buồn khi xem ảnh. Mình thấy có nguồn sáng từ bên trái qua nhưng ko hiểu tại sao các cánh hoa bên trái lại bị tối. Hay có thể do bạn muốn background tối nên đã điều chỉnh và làm ảnh hưởng một phần của cánh hoa chăng?!
    Về thể loại ảnh chân dung: mình nghĩ bạn có thể tham gia các buổi offline của một nhóm nào đó để có thể tập luyện chụp ảnh chân dung. Thông thường mình hay thấy các bạn tổ chức offline ở Tao Đàn. Nơi có các bô lão tụ tập trao đổi nhiếp ảnh, chụp hoa lá cành và chân dung. Khi nào bạn có ảnh chân dung thì úp lên cho anh em xem nhé. :D

@tinli: lại lặn đi đâu mất tiêu rồi. :D

úp cho tuần mới.

#7838,

Sống theo sở thích

Quote Được gửi bởi Comput View Post
    @sauthanh: Ảnh trên có bố cục hơi chật, các cánh hoa có sắc màu hơi tối nên có cảm giác buồn buồn khi xem ảnh. Mình thấy có nguồn sáng từ bên trái qua nhưng ko hiểu tại sao các cánh hoa bên trái lại bị tối. Hay có thể do bạn muốn background tối nên đã điều chỉnh và làm ảnh hưởng một phần của cánh hoa chăng?!
    Về thể loại ảnh chân dung: mình nghĩ bạn có thể tham gia các buổi offline của một nhóm nào đó để có thể tập luyện chụp ảnh chân dung. Thông thường mình hay thấy các bạn tổ chức offline ở Tao Đàn. Nơi có các bô lão tụ tập trao đổi nhiếp ảnh, chụp hoa lá cành và chân dung. Khi nào bạn có ảnh chân dung thì úp lên cho anh em xem nhé. :D
    Hoa này nhận ánh sáng qua khe hở của rèm cửa đó bạn. Về bố cục của loại đơn điệu này dù chật hay lỏng mình cũng đều không thích lắm. Ảnh chân dung, hoa lá hay phong cảnh mình chỉ thích nó tự nhiên thôi, hạn chế giàn dựng càng nhiều càng tốt :-)

Được sửa bởi sauthanh lúc 04:27 PM ngày 07-05-2020

sauthanh: soft trên nikon body nikon ngon mà bác :-D (em cũng có 1 body nikon)... tấm 7839 & 40 low key rất nổi bật... nhưng em thích 7840 hơn :-D vì ảnh có không gian hơn, ảnh của bác chi tiết tốt & nét, rảnh rỗi vào đây up thêm cho vui!

#7841 Iphone6

Trang 856 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 356756806846854855856857858866 ... Cuối cùngCuối cùng