Trang 502 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 2402452492500501502503504512552602 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,011 đến 5,020 / 8688

Chủ đề: Kỳ Hoa Dị Thảo [ Hoa Thơm Cỏ Lạ, phiên bản mới ]

Trang mạng tôi dùng để chứa những hình ảnh của tôi trong hơn 10 năm nay ... đã bị "biến mất" ... trong nhiều ngày .

Hiện nay chưa ai hiểu rỏ lý do ... nhưng chắc là "chết" luôn ... Ôi ... biết bao nhiêu hình ảnh ...

Toàn bộ ảnh của tôi trong VNphoto đều mất luôn ...

Buồn quá ... Không thể up ảnh vào VNphoto ... Chắc phải mất một thời gian để tìm một trang mạng Photo khác ...

Thân,
    KGP

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    Trang mạng tôi dùng để chứa những hình ảnh của tôi trong hơn 10 năm nay ... đã bị "biến mất" ... trong nhiều ngày .

Hiện nay chưa ai hiểu rỏ lý do ... nhưng chắc là "chết" luôn ... Ôi ... biết bao nhiêu hình ảnh ...

Buồn quá ... Không thể up ảnh vào VNphoto ... Chắc phải mất một thời gian để tìm một trang mạng Photo khác ...

Thân,
    KGP
    Oh no! Tại sao vậy ... Hy vọng nó vẫn còn đâu đấy ... Và kiếm lại được ...

Em đã lâu nay cũng chán mấy cái photo host website. Trả tiền service mỗi năm, mà năm nào cũng đòi tăng, haizz! Phải chi VNphoto nhận ảnh như Facebook thẳng từ computer thì tiện biết mấy ... Đở tốn tiền và kô sợ mất ảnh khi host website có vấn đề.

Em xin chia buồn với Anh.

Khải

Quote Được gửi bởi Major_K View Post
    Oh no! Tại sao vậy ... Hy vọng nó vẫn còn đâu đấy ... Và kiếm lại được ...

Em đã lâu nay cũng chán mấy cái photo host website. Trả tiền service mỗi năm, mà năm nào cũng đòi tăng, haizz! Phải chi VNphoto nhận ảnh như Facebook thẳng từ computer thì tiện biết mấy ... Đở tốn tiền và kô sợ mất ảnh khi host website có vấn đề.

Em xin chia buồn với Anh.

Khải
    Cảm ơn Em đã đồng cảm ... Anh cũng không rỏ tại sao VNphoto lại " nhận trực tiếp hình ảnh "Avatar" và ảnh Đại Diện cá nhân từ computer mà không nhận ảnh up lên trong post ... Hẳn phải có lý do chính đáng ...

Ai đã trân quí ảnh mình chụp ... thì hẳn cảm thấy như những ký ức, những mãnh đời mình như tan biến ... Khiến mình cảm thấy như hụt hẫng ... Tinh thần cực kỳ thảm hại ...

Anh vẫn luôn hi vọng Website ấy bị lỗi kỷ thuật và các chuyên viên đang cố gắng phụ hồi lại và sẽ hoạt động lại như xưa ...

Thân,
    KGP

Thân,
    KGP
    đồng cảm với Bác.... có lần mất hơn 20Gb ảnh chụp hơn 3 năm.... đùng 1 cái mất sạch... Cháu buồn đến mấy tháng... hức.

Thân,
    KGP
    Chia buồn với bác KhongGianPhang. Theo tôi bác có cách lưu ảnh thứ 2 chứ nhỉ. Dù sao cũng mong bác sớm tìm thấy ảnh của mình!

Photography by Andrew Dinh

Xin chia buồn với bác KhongGianPhang. Mong sao cho có một chút hy vọng nó xuất hiện lại.
    #4.236- Hoa mười giờ

(40D+24-105)
    Được sửa bởi batoan lúc 07:58 AM ngày 13-05-2015

@KhongGianPhang
    Bác lưu hình ở đâu mà bị mất?
    Em sài Flickr thấy củng ok. Nhưng free thì ko tin lắm. Có mất thì ảnh em post nghêu ngao bị mất chứ
    ảnh gốc vẩn còn..
    Ổ cứng củng rẻ, sao bác ko backup. Em backup qua 3 ổ. 2 ổ trong máy. 1 ngoài.
    Xát suất chết 3 ổ cứng 1 lúc thì khó. Có cháy nhà, động đất thì mới mất. Ko sợ.

Còn VNPhoto chắc ko tự hosting cái web mình, mà mướn qua nhà hosting nào đó thôi.
    Up lưu luôn cả ảnh được thì phải cần nhiều dung lượng space nhiều. Ko rẻ rồi.
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

@tao_xanh: Cám ơn em đả động viên. Hàng ngày anh vẩn luôn luôn cố gắng..
    Hoa giửa tuần..
    D71_3478 by Timo, on Flickr
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Các Bạn Ảnh thân,

Cảm ơn quí bạn ảnh [B]Xicklong, Lac Longman, Batoan và Phan hung ..." đã có lòng quan tâm và chia sẻ ...

Dỉ nhiên là Ảnh Gốc vẫn còn trong nhiều Ổ Cứng ... Chỉ cần truy cập để tìm Ảnh mình muốn mà thôi ...

Vấn đề là những hình ảnh trong VNPhoto đều bị mất ... Mổi ảnh up lên mang một chút tâm tình giao lưu với Bạn Ảnh ở đây ... Một chút kỷ niệm ... Môt chút tâm trạng ... Giờ không còn nữa ... nên tôi cảm thấy hụt hẫng ... cảm thấy thương tiếc ... như vừa mất đi những gì thật quí báu và đẹp đẻ trong một phần đời của mình ...

Bác Phan Hung : Tôi hi vọng ( cố hi vọng ... ) rằng Website đó sẽ hoạt động trở lại ... Cho nên tôi xin lỗi không muốn nhắc đến tên của Host Photo Website ... Cách đây hơn 10 năm thì site này rất nổi tiếng trong giới NA ở Úc ( Pro PhotoWebsite ) ... Lúc ấy các Club NA ở đây không thích dùng Flickr ... Sau này thì Flickr phát triển mạnh, nhưng khi mình "ăn ở" với Site này thì mình bỏ đi không đành ... Tính tôi rất "chung tình", Bác ạ ... LOL ...

Hi vọng mọi việc sẽ qua nhanh ... Tôi vẫn chưa ổn lắm ...

Cảm ơn Quí Bạn Ảnh ...

Thân,
    KGP
    Được sửa bởi KhongGianPhang lúc 02:04 PM ngày 13-05-2015

Trang 502 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 2402452492500501502503504512552602 ... Cuối cùngCuối cùng