Trang 341 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 241291331339340341342343351391441841 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 3,401 đến 3,410 / 8688

Chủ đề: Kỳ Hoa Dị Thảo [ Hoa Thơm Cỏ Lạ, phiên bản mới ]

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    Ảnh #2466 là ảnh có GN thật đẹp ... Bố cục framing CT, cũng là ĐN, khiến người xem như bị khép chặt lại trong khung cùng với ĐN của ảnh ...

Thêm vào đó nét tương phản mạnh mẻ của ảnh đã khiến ảnh hút hơn, đẹp hơn và đầy ý nghĩa hơn ...

Hãy nhìn vào ảnh để có cảm nhận về nét tương phản ...

- Tương phản về sự Già Nua và Son Trẻ
    - Tương Phản về Tân và Cựu
    - Tương Phản về Sinh và Tử
    - ....
    - ....

Tùy theo cảm nhận về nét tương phản nào từ người xem mà ảnh sẽ có ý nghĩa khác nhau ... Cho dù có cảm nhận nào đi nữa thì không ai phủ nhận về một thực tế : Cái Già Nua phải thoái hóa ... để Cái Son Trẻ tiến lên ... vì sự Lớn Mạnh/Tăng Trưởng của Chủ Thể ...

Ảnh #2466 thật xứng đáng là Ảnh Được Bình Chọn trong Chủ Đề Ảnh tháng 9 .

Chúc Mừng Bác Lac longman ... Cảm ơn bác đã chia sẻ một ảnh thãt đẹp và đầy ý nghĩa .

Thân,
    KGP

Được Bác KGP chọn tôi rất vui và thấy mình ăn may vì tháng 9 có ít ảnh tham gia
    Cảm ơn các bác đã chia vui cùng tôi!

Xin góp ảnh tham gia chủ đề tháng 10:
    Song Kiêu .2721.

Song Kiều của Lac Longman, trên Flickr

#2722 Wish you were here...!

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    #2477 Nối bước (ảnh tham gia chủ đề T.9 ) Ảnh 1

Ảnh #2477 có một GN diển đạt được cái ý của chủ đề tháng 9 : Chồi Non ... Một sự vươn lên với một sức sống mãnh liệt, một bầu nhiệt huyết sôi sục ... do mầu sắc của Nhóm Chủ Thể ...
    BG bao gồm nhiều chi tiết "ôn nhu" ( do dáng bầu tròn mềm mại của những bokehs ) và với 1 gam mầu lạnh và tối, BG mang một sắc thái tiêu cực ... ẩn mình ... rút lui ... như một sự tôn sùng và nhường bước ( hay tôn vinh ) Nhóm Chủ Thể vốn như những mũi dùi cùng hướng lên với một sức sống non trẻ, tràn đầy nhựa sống ...

Ảnh #2477 quả là một ảnh thật đẹp và đầy ý nghĩa ... Xứng đáng là một ảnh được bình chọn trong Chủ Đề Ảnh thang 9 ..

Xin chúc mừng Bác Hoa_HuongDuong và cảm ơn Bác đã chia sẻ một ảnh thật đẹp và đầy ý nghĩa vào Chủ Đề Tháng 9 ...

Thân,
    KGP

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    Ảnh #2477 có một GN diển đạt được cái ý của chủ đề tháng 9 : Chồi Non ... Một sự vươn lên với một sức sống mãnh liệt, một bầu nhiệt huyết sôi sục ... do mầu sắc của Nhóm Chủ Thể ...
    BG bao gồm nhiều chi tiết "ôn nhu" ( do dáng bầu tròn mềm mại của những bokehs ) và với 1 gam mầu lạnh và tối, BG mang một sắc thái tiêu cực ... ẩn mình ... rút lui ... như một sự tôn sùng và nhường bước ( hay tôn vinh ) Nhóm Chủ Thể vốn như những mũi dùi cùng hướng lên với một sức sống non trẻ, tràn đầy nhựa sống ...

Ảnh #2477 quả là một ảnh thật đẹp và đầy ý nghĩa ... Xứng đáng là một ảnh được bình chọn trong Chủ Đề Ảnh thang 9 ..

Xin chúc mừng Bác Hoa_HuongDuong và cảm ơn Bác đã chia sẻ một ảnh thật đẹp và đầy ý nghĩa vào Chủ Đề Tháng 9 ...

Thân,
    KGP

Hôm nay là một ngày hạnh phúc với tôi khi có ảnh được bác KGP chọn là ảnh đẹp của chủ đề T.9.Khi gửi ảnh tham gia tôi đã hồi hộp chờ đợi, mong được chọn ảnh đẹp 1 phần, vì ai tham gia mà không muốn ảnh mình được bình chọn nhưng cái lớn nhất là nhận được góp ý cho ảnh, những cái được và không được của ảnh để khắc phục và tiến bộ hơn.
    Từ ngày vào topic HTCL của bác KGP tôi đã học được nhiều điều từ GN,ĐN, DD, QĐ BC......từ những lời bình ảnh của bác KGP và của những bạn ảnh khác, điều đó giúp cho tôi chỉnh sửa những khuyết điểm và hôm nay đạt được một kết quả tốt đẹp trong đó một phần cũng nhờ may mắn.
    Cám ơn bác KGP đã dành sức để đóng góp cho những tay ảnh còn non, ít kinh nghiệm có được cái nhìn mới trong nhiếp ảnh.Chúc bác luôn khỏe mạnh để tiếp tục công việc đáng trân trọng nầy

Chúc mừng bác hoa_huongduong !

The Last Leaf
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

@Lac Longman, @hoa_huongduong : Cảm ơn 2 Bác đã có những cảm tưởng thật tích cực đối với Topic KHDT ạ ....

Đồng thời tôi cũng chân thành cảm ơn Bác Vivaldi đã giúp tôi trong việc giao lưu với Các Bạn Ảnh trong vườn trong suốt thời gian tôi "không thể" vào vườn thường xuyên. Tôi sẽ cố gắng trở lại sinh hoạt bình thường hơn với vườn trong một thời gian rất gần ...

Vườn KHDT của chúng ta bây giờ tràn đầy những Đóa Hoa thật tuyệt đẹp ... Cảm ơn tất cả Các Bạn .

Chúc tất cả Các Bạn một cuối tuần vui vẻ và đầy "sáng tạo" ...

Thân,
    KGP

Jacaranda Festival 2014
    Mùa Phượng Tím 2014

Cảm ơn quí ACE đã vào ngắm ảnh ạ.

Thân

J4F

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Ảnh chiếc lá của bác thật ấn tượng; theo em nếu phần chóp lá nét nữa là đẹp.

Quote Được gửi bởi just_4_fun View Post
    Jacaranda Festival 2014
    Mùa Phượng Tím 2014

Cảm ơn quí ACE đã vào ngắm ảnh ạ.

Thân

J4F
    Một ảnh high-key với tone màu nhẹ nhàng, lãng mạn. Ngắm ảnh này 1 hồi bỗng thấy nửa hồn ...chả biết đi đâu...?
    Cám ơn cô J4F đã chia sẻ.

#2727 Bướm hồng

Trang 341 / 869 Đầu tiênĐầu tiên ... 241291331339340341342343351391441841 ... Cuối cùngCuối cùng