Trang 1 / 36 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 352

Chủ đề: Fuji X-E2: ảnh và những gì liên quan...

Fuji X-E2: ảnh và những gì liên quan...

Chào các Fujinian!
    Mình mạn phép mở box này vì 1 lý do là X-E2 chưa có box và nó xứng đáng có 1 cái box cho nó, đã từng có thời gian, mình mê mẫn với X-Pro1 và các lens fujinon X-mount, nhưng những hạn chế về EVF, refresh rate...đã làm mình nãn vì phần lớn, mình sử dụng MF lens mà MF thì nếu EVF kg ngon, kg sáng, độ trễ cao (khoan nói tới peaking) thì thực sự mệt mõi...
    Và A7 đã cuốn hút mình nhưng cái cảm giác màu Fuji vừa đậm đà rực rỡ nhưng cũng dịu dàng qua các ống kính MF của Leica, Zeiss, Voigt đã làm mình kg thể nào quên...Cách đây vài ngày, dc cầm trên tay X-E2, cảm giác thực sự sock, nó quá tốt vs X-Pro1 mà mình từng xài trên mọi phương diện (ý kiến chủ quan, xin đừng nói lời cay đắng), và đáp ứng tất cả những thứ mình cần, thậm chí nói thẳng ra, EVF của Fuji còn tốt hơn Sony A7 EVF...

Box này coi như 1 nơi để a e share hình, cảm nhận về X-E2...

1. Phơi đêm với tripod là thành cầu Calmet, Voigt 35mm f1.2...

2. Nhóc nhà em...vẫn là MF bằng Voigt 35mm 1.2

3. Cha con cùng sướng...

4. Saigon beer!

tạm thời, e chỉ có thế, các bác có hình thì up hộ em...E kg biết cái cảm giác sướng này dc bao lâu...nhưng tạm thời cứ thế đã

hình như cái này giang hồ thường gọi là topic hay thread ạ :p

@bruno18: Hehe vậy là bác lại rước XE2 về rồi à.

Cũng là ý kiến chủ quan của mình, Xpro1/XE1 sau khi update các fw mới và sử dụng thẻ nhớ loại tốt, chụp trong đk ánh sáng bình thường thì độ trễ của EVF và tốc độ AF không khác gì XE2 (là cảm nhận khi sử dụng, còn nếu dùng máy móc đo đạc thì mình không biết), cũng như chất lượng màu trong sensor của 2 máy mình thấy cũng chưa có gì khác biệt.

Cái hơn của EVF refesh rate XE2 chắc phải chụp trong điều kiện khó như ánh sáng âm thật tối mới phát huy, cái này cũng chưa thử, cũng như cái nhanh hơn trong AF của XE2 do được thêm cơ chế lấy nét phase detect ngoài cơ chế contrast detect thì chụp tĩnh vật, chụp cảnh, chụp mẫu chưa thấy rõ, chắc phải test với đk chụp ảnh động hoặc chụp trong chế độ continous AF mới thấy (2 cái này mình cũng chưa thử).

Hi vọng bữa nào rãnh rỗi bác test thử XE2 trong 2 điều kiện mình vừa nêu (nếu có thể test so sánh đối đầu với Xpro1/XE1) cho ae tham khảo.

Mình xài mf là chủ yếu, cái EVF nó quan trọng lắm... X-E2 có resolution cao hơn, refresh rate là 60 fps so với 24 của x-e1. Khi mình nhìn qua evf cua xe1, hầu như mình kg cần peaking cũng như zoom để confirm focus.

Mình lên tiếp vài tấm chụp bằng XE-2 w/ Leica M mount 35mm f2 Summicron trong hôm Fuji offline

Cũng trong sự kiện hôm rồi...

Xông đất topic, chúc mọi người một năm gặp nhiều may mắn và sức khỏe

X-E2 l Nokton 40mm f1.4

2014 by habitat's, on Flickr

Chúc các bạn một Năm mới May mắn, Thành công và Hạnh phúc !

Xin phép Bruno và các bạn X-E2 nhé, ảnh này mình chụp băng X-M1 + Kit len (nguyên gốc, chỉ crop và add chữ) nhưng thik E2 quá nên xin up ở đây.Thanks
    Được sửa bởi stickerit lúc 07:08 PM ngày 01-01-2014
    Let it be... forever

Trang 1 / 36 12311 ... Cuối cùngCuối cùng