Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: [Cầu cứu]Nhờ tư vấn chỉnh lại tấm hình

Mình góp ảnh đây

Hình gốc của bác màu chưa chuẩn, với kinh nghiệm làm màu của bác chưa tốt nên càng làm càng đi xa.
    mình làm 1 tấm cho bác tham khảo coi có đc không nhé:
    J-photographer

Cảm ơn các bác đã quan tâm đặc biệt là các bác langjino, karosky, xversion1 các bác làm đẹp quá, em thì rất là gà món photoshop ban đầu muốn post lên đây để mong các bác cho em cái tut để tự làm lại ảnh cho chuẩn (chỉ mong chuẩn thôi chứ đẹp thì không dám ạ). Nói chung tự tay chụp và làm cái ảnh cho mình nó là cái thú vui của em các bác ạ.Làm hình để post lên facebook thì đơn giãn nhung cứ có hình ưng ý đem in thì y như rằng nhận hình về là em giấu lun không dám bỏ khung. một điều mà em chưa hiểu ra là vì sao khi làm hình thế này mà in ra thì lại xấu hơn cả khi chụp bằng máy ảnh du lịch(loại rẻ tiền) thôi thì lần này các bác cho em xin file chất lượng cao để em đi in khổ 20 x 30 luôn được không ạ. Em sẽ trãi nghiệm thêm hình của các bác và đầu tư thêm cho mình để lần sau không làm phiền các bác nữa ạ.
    P/s: Năm mới chúc các bác vui khoẻ, phát tài và làm ăn dư dã để nâng cấp đồ nghề

Đúng như bác nói, nhiều lúc bác thấy chụp máy du lịch có khi đẹp hơn. Đó là khi có các điều kiện ánh sáng tốt thì máy du lịch cũng ra màu rất đẹp, nhưng chỉ khi ánh sáng tốt thôi. Máy DSLR có lợi thế là mình có thể tùy chình được trong các điều kiện khó để vẫn có đc tấm ảnh đẹp. Nếu in nhỏ thì sẽ không thấy sự khác biệt, nhưng phóng lớn thì điều đó hoàn toàn khác.

Nếu máy bác in ra mà xấu hơn máy du lịch thì chắc phải coi lại tủy chỉnh trong máy, chế độ chụp ....

Còn về phóng lớn 20x30 thì hình mình up lên cho bác hoàn toàn đc, còn muốn file gốc thì bác vô đây luôn "http://farm6.staticflickr.com/5492/11670993493_be0e51ee7a_o.jpg"
    J-photographer

Quote Được gửi bởi trungkbh View Post
    Cảm ơn các bác đã quan tâm đặc biệt là các bác langjino, karosky, xversion1 các bác làm đẹp quá, em thì rất là gà món photoshop ban đầu muốn post lên đây để mong các bác cho em cái tut để tự làm lại ảnh cho chuẩn (chỉ mong chuẩn thôi chứ đẹp thì không dám ạ). Nói chung tự tay chụp và làm cái ảnh cho mình nó là cái thú vui của em các bác ạ.Làm hình để post lên facebook thì đơn giãn nhung cứ có hình ưng ý đem in thì y như rằng nhận hình về là em giấu lun không dám bỏ khung. một điều mà em chưa hiểu ra là vì sao khi làm hình thế này mà in ra thì lại xấu hơn cả khi chụp bằng máy ảnh du lịch(loại rẻ tiền) thôi thì lần này các bác cho em xin file chất lượng cao để em đi in khổ 20 x 30 luôn được không ạ. Em sẽ trãi nghiệm thêm hình của các bác và đầu tư thêm cho mình để lần sau không làm phiền các bác nữa ạ.
    P/s: Năm mới chúc các bác vui khoẻ, phát tài và làm ăn dư dã để nâng cấp đồ nghề
    Phần in thì nó còn phụ thuộc vào kiểu in, hệ mầu, sự sai lệch màu của màn hình của bác với máy in...
    Nếu ảnh bác chỉnh chuẩn rồi thì để in an toàn tránh sai lệch nhiều mà không phức tạp quá bác cứ lưu File JPEG hệ mầu sRGB và hàng nào in Lab mà in.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12