Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 65

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2013

đẹp quá mấy bác, mình cũng muốn học tập con đường đau khổ này, he he

Cá ăn trăng by DAUDINHЯAU | 1/3Lines Media, on Flickr

Tấm ảnh ưa thích trong năm của em , vì là nó hơi khác những ảnh khác em từng chụp

Wow....đẹp quá, cứ như tranh siêu thực.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    1. Như các bạn đều biết, mình chụp tennis đã năm năm và năm 2014 sẽ là năm thứ sáu liên tục mình chụp chính thức được phép tự do mang máy và ống kính pro vào sân tại một giải Grand Slam.

2. Để mình giải thích lại chi tiết chụp tấm hình bên dưới. Trong những năm trước đó khi mình đi vào sân vận động trung tâm sân lớn nhất để dành cho các tay vợt nổi tiếng đánh (và giá vé cao gấp đôi sân khác) thì mình thấy họ hay đăng những tấm hình quảng cáo tay vợt theo bố cục bên dưới. Thế là mình tự tìm hiểu và chụp thử.

3. Để chụp được tấm dưới bạn phải có lens thật dài vì bạn phải đứng ở trên cao từ ghế ngồi khán giả cao bên trên ở đầu sân này chụp thẳng xuống sân ở đầu sân khác. Tấm ảnh này mình hầu như không crop và không chỉnh sửa bất cứ nội dung nào của ảnh vì là ảnh thời sự.

4. Nếu bạn chỉ đứng dưới sân, bạn hoặc sẽ bị vướng lưới hoặc bạn sẽ chụp thấy background không sạch và sẽ có những bảng quảng cáo ngay sau lưng tay vợt -> ảnh không đạt chất lượng. Vì vậy, phải chọn vị trí sao cho chỉ có thấy tay vợt là một điều khó không phải dễ vì bạn đang chụp action chứ không setup.

5. Mình sẽ tiếp tục chụp thể loại này trong năm 2014. Chụp bằng 1dx và ống kính Canon 500mm F4 x ext 1.4 = tiêu cự 700mm.

Tấm này nhìn da của Masha như bị lão hóa ghê quá

Quote Được gửi bởi tsubame View Post
    Tấm này nhìn da của Masha như bị lão hóa ghê quá
    Bạn việc làn da của người phương Tây bị mềm không săn cứng như người châu Á khi lớn tuổi là chuyện rất bình thường. Tất cả các bạn trong forum bạn nào mà đã có dịp đụng chạm vào da bên trong của phụ nữ phương Tây sẽ thấy sự khác biệt rất lớn so với phụ nữ da vàng. Đây là điểm bình thường thuộc về chủng tộc và di truyền. Chính vì mềm như vậy cho nên khi vận động mạnh da của họ trở thành như trong hình để cho bạn thấy được tính dữ dội của mỗi lần đánh hoặc giao bóng.

Năm nay, do mình bị giới hạn (và rất may mắn lẽ ra là không được phép đi chụp trong năm nay rồi) mình chỉ đi chụp đúng một ngày và đêm 24 tiếng chủ nhật 19 tháng 1 cho nên Maria không đánh vào ngày này. Những tay vợt mà mình đã chụp những năm trước Nadal, Federer, Maria, và Murray là không chụp được rất tiếc là phải như vậy nhưng mà may mắn là còn được cho vào chụp hơn là không có tấm hình nào.

Mình sẽ chụp Na Li trong cùng một tư thế serving ở trên cho bạn xem bằng ống Canon 500mm x 1.4 rồi bạn sẽ tự so sánh về sự khác biệt về độ săn của da giữ hai chủng tộc. Chỉ có ba người nổi tiếng mà mình chụp được lần này là Djokovic, Na Li và Serena vì họ sẽ đánh vào ngày chủ nhật.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Năm 2013 em mon men vào chụp action. Và rồi nhận ra thiết bị hiện có bị giới hạn, không thể chụp indoor được.
    Thực tập với 2 ông tướng nhà cho đến khi mua được gear mới.
    Kiddy Slam
    [IMG][url=http://www.flickr.com/photos/97449367@N07/11989942975/][/IMG]
    VN NBA
    [IMG][url=http://www.flickr.com/photos/97449367@N07/11989891285/][/IMG]
    Ô Mai Gát

[IMG] IMG_1693 của chieumuatagapnhau, trên Flickr[/IMG]

mừng sinh nhật đầu tiên của cháu trai
    kis X5 + 18-55mm+50 1.8mm +55-250mm

Exclamation

Em cũng xin góp vui mấy tấm ảnh gọi là lưu giữ lại những kỷ niệm:
    1.

2.

3.

4.

5.

Chúc các bác càng ngày càng có nhiều bức ảnh ưng ý... ghi lại những khoảnh khắc đẹp và đáng nhớ trong cuộc sống!
    Được sửa bởi canhhx lúc 10:00 AM ngày 21-01-2014
    "Cảnh Cơ" Facebook

chụp trong một chuyến ra Đà Nẵng - chùa Linh Ứng bán đảo Sơn Trà, hình này tạo cho em cảm giác tĩnh lặng mỗi khi nhìn vào

hoàng hôn ở Bình Dương chiều mồng 1 tết âm lịch 2013
    Sunsetaholic

Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng