Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 65

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2013

Vài tấm ảnh chụp những chuyến đi của mình trong năm 2013

1. Lần đầu tiên mình đến TP Đà Lạt, cảm giác lần đầu tiên và cả 2 lần quay lại trong năm 2013 đều như nhau cả rất tuyệt

2.

3.

4. Đảo Phú Quý rất đẹp và thân thiện, trải nghiệm chụp ảnh ngắm bình minh nơi này thật đặc biệt

5. Ảnh chụp trên con đèo Khánh Vĩnh trong một chuyến độc hành

Bây giờ chỉ muốn được nghỉ ngơi ở nơi yên tĩnh, nên em thích ảnh này:

Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Em xin gửi đến các bác những lời chúc tốt đẹp đầu năm mới 2014 ạh, năm 2013 của em có nhiều kỷ niệm đẹp với con D5100 của em, qua nó em cảm nhận được cuộc sống thật nhiều màu sắc và niềm vui, em xin được chia sẻ vài tấm hình với các bác ạh!

1. Một con bướm với màu trắng tinh tuyền trên nền xanh của cây lá làm mình rất thích tấm ảnh này

2. Hoa mắc cỡ, nhìn đơn giản nhưng thật tinh tế

3. Chim cu gáy, tiếng gáy cúc ku cúc ku nghe yên ảh giữa SG bận rộn

4. Chim di đầu trắng, đang hướng về nơi ánh sáng, nhìn về tương lai xa xăm

5. Chim sẻ, một con chim giản dị giữa đời thường, hình như nó đang suy nghĩ điều gì đó

Em xin góp vui bằng 5 tấm hình em chụp thích nhất 2013 ạ

1. Ngày vui
    Tấm này kỉ niệm Giáng sinh, cũng là sinh nhật em ạ Rất đáng nhớ ạ :D

by NhatNoen, on Flickr

2. KEEP MOVING AND STAY ACTIVE
    Tấm này kỉ niệm lần đầu tiên em qua Singapore. Bậc thang gần công ty em rất hay, nhiều câu quotation rất hay và đây là câu em thích nhất.

Keep moving and stay active by NhatNoen, on Flickr

3. Ra đầm
    Tấm này em chụp trong 1 lần lang thang dưới quê Các bác có thể vào flickr của em để xem bộ ảnh "Chiều ở đầm chuồn Huế". Đây là album em chụp nghiêm túc và đầu tư nhất từ trước giờ :P

Ra đầm by NhatNoen, on Flickr

4. Bé làm ca sĩ
    Tấm này em chụp vào Tết âm lịch vừa rồi. Đứa cháu em rất hiếu động và chỉ cần đưa cho nó cầm cái gì đó (cây bút, quẹt lửa, điện thoại) thì nó xem đó là micro và hát liên hồi

DSC_4579 by NhatNoen, on Flickr

5. We all got power
    Tấm này em chụp đúng cách đây 1 năm vào đêm 1/1/2013. Chụp xong tấm hình em nghĩ đến một nguồn năng lượng dồi dào nên đặt nó là "We all got power"

DSC_2228 by NhatNoen, on Flickr

>>> KEEP MOVING FORWARD
    flickr.com/nhatnoen/

Quote Được gửi bởi hieprom View Post

Tấm ảnh cuối cùng e chọn là tấm ảnh về Sài Gòn vừa chụp,một khoảnh khắc mà em rất thích,em xin ăn gian chỗ này 2 tấm nhập 1 để chuyển tải câu chuyện :D

Chúc các Anh,Chị và các bạn 1 năm mới 2014 nhiều niềm vui
    Đầy cảm xúc! Em rất thích tấm ảnh "ăn gian" này của bác!

Ảnh ấn tượng trong năm 2013 của em, đầu tiên có lẽ phải nhắc tới ảnh này

Ảnh được chọn là ảnh của tuần, và sau đó là ảnh của tháng trong thư viện ảnh vnphoto. Một niềm vui nho nhỏ trong quá trình chơi ảnh của em. Đây cũng là một trong số ít ảnh em tỉ mẩn ngồi xử lí hậu kì, tuy vẫn còn cẩu thả.

Tiếp theo là một ảnh chồng phim mà em ưng ý. Ảnh chụp trong chuyến đi chơi Bảo Lộc vào giữa tháng 3. Chụp ảnh bằng máy phim vẫn luôn mang lại cho em nhiều cảm xúc, cảm xúc khi chụp, và cảm xúc đó lại được tái hiện mạnh hơn khi xem ảnh kết quả.

Một ảnh hậu trường khi tham gia lớp 102 của anh bow. Có lẽ một trong những thành công của em trong nhiếp ảnh trong năm qua là có thể sắp xếp tham gia được các lớp nhiếp ảnh do anh bow tổ chức. Qua khoảng 20 buổi học em chỉ ghi nhớ lại được vài câu "khẩu quyết", nhưng cái nhìn của em với nhiếp ảnh có một sự thay đổi lớn (nói theo ngôn ngữ bây giờ là "một sự thay đổi không-hề-nhẹ)

Thi thoảng vẫn có bạn bè nhờ em chụp ảnh cưới. Ảnh dưới đây thì không chính thức là ảnh cưới (pre-wedding), nhưng là một ảnh ưng ý trong bộ ảnh chụp chớp nhoáng cho 2 người bạn này một cách ngẫu hứng. Không hẹn trước, không có sự chuẩn bị, gặp nhau ở cafe (khi 2 đứa nó đi phát thiệp cưới), nổi hứng lên và đi chụp trong vòng 1 tiếng, trên đường đi chụp còn bị mắc mưa nữa.

Năm 2013 em có 1 chuyến đi công tác 3 tháng ở Nhật, thế nhưng tấm ảnh lá phong này lại được chụp ở quê nhà. Ảnh được chụp trong mùa mà nhiều người rần rần đi Đà Lạt để ngắm hoa dã quỳ. Vài năm nữa (hay chục năm nữa?) hi vọng ngay tại Đà Lạt, người ta cũng có thể thưởng thức mùa lá đỏ đầy ấn tượng như ở Nhật.

Năm nay là lần đầu tiên em làm bố, đi làm về chỉ biết suốt ngày quanh quẩn chăm con, chơi với con...nên cả năm toàn là ảnh của con. Thỉnh thoảng cũng có đi chụp linh tinh, đẹp xấu có đủ nhưng cuối cùng nhìn lại cũng chỉ thấy những tấm ưa thích nhất vẫn là ảnh con. Ảnh có thể không có giá trị với người khác, nhưng với em, đó là những tấm ảnh đáng giá nhất trong năm.

Sáng mới ngủ dậy, chung quanh yên tĩnh chỉ có tiếng con bibô một mình...tạo nhiều cảm xúc lẫn lộn trong em, không thể tả được.

và còn rất nhiều tấm khác ưa thích khác, nhưng sợ post nhiều làm các bác chán...

Ngoài ra, cuối năm trong một buổi Offline do Fujifilm tổ chức có setup mẫu cho anh em đi off chụp, em cũng tham gia vài nháy, trong đống ảnh chụp về có 1 tấm em ưng ý ngay từ file jpeg ooc không cần phải làm gì từ bố cục cho đến ánh màu sắc, ánh sáng. Đối với một tay ngang như em, lần đầu tiên chụp được 1 tấm ảnh có hơi hướm của ảnh fashion, thoát được 1 chút ra khỏi thể loại chân dung nhàm chán trước giờ hay chụp thật sự đã làm em thích tấm này.

1. Như các bạn đều biết, mình chụp tennis đã năm năm và năm 2014 sẽ là năm thứ sáu liên tục mình chụp chính thức được phép tự do mang máy và ống kính pro vào sân tại một giải Grand Slam.

2. Để mình giải thích lại chi tiết chụp tấm hình bên dưới. Trong những năm trước đó khi mình đi vào sân vận động trung tâm sân lớn nhất để dành cho các tay vợt nổi tiếng đánh (và giá vé cao gấp đôi sân khác) thì mình thấy họ hay đăng những tấm hình quảng cáo tay vợt theo bố cục bên dưới. Thế là mình tự tìm hiểu và chụp thử.

3. Để chụp được tấm dưới bạn phải có lens thật dài vì bạn phải đứng ở trên cao từ ghế ngồi khán giả cao bên trên ở đầu sân này chụp thẳng xuống sân ở đầu sân khác. Tấm ảnh này mình hầu như không crop và không chỉnh sửa bất cứ nội dung nào của ảnh vì là ảnh thời sự.

4. Nếu bạn chỉ đứng dưới sân, bạn hoặc sẽ bị vướng lưới hoặc bạn sẽ chụp thấy background không sạch và sẽ có những bảng quảng cáo ngay sau lưng tay vợt -> ảnh không đạt chất lượng. Vì vậy, phải chọn vị trí sao cho chỉ có thấy tay vợt là một điều khó không phải dễ vì bạn đang chụp action chứ không setup.

5. Mình sẽ tiếp tục chụp thể loại này trong năm 2014. Chụp bằng 1dx và ống kính Canon 500mm F4 x ext 1.4 = tiêu cự 700mm.

Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Để chọn được 5 tấm mình thích nhất năm 2013 quả thật là khó. Mỗi tấm ảnh là một cảm xúc và khoảnh khắc khác nhau khó có thể chụp lại. :-)

1. Tấm ảnh đầu tiên tôi chọn là tấm ảnh đời thường chụp bằng Canon PowerShot G15.

Một khung ảnh đường phố đang thơ mộng với hình ảnh người xe ôm đang nằm trên chiếc xe của mình thản nhiên ngắm cảnh một đôi CD-CR đang chụp hình. Tự dưng có một anh chàng đi vào giữa khung hình và thản nhiên đứng... tè. Haizz...

Mặc dù khá sốc, tuy nhiên khi nhìn lại bức ảnh mình chụp tự dưng thấy một cảnh Saigon rất thực và sống động. Một Saigon rất đời thường, có chút lãng mạn, có chút bình dân và chút dung tục. Những hình ảnh bắt gặp trong một khuôn hình cực kỳ tương phản và người xem có thể hình dung ra nhiều câu chuyện trong khuôn hình ấy.

Tôi có phải đã may mắn khi chụp được cảnh này? Và không biết nên vui hay nên buồn?

- MỘT CẢNH ĐỜI -

2. Tấm ảnh thứ hai tôi chọn là tấm ảnh chụp tại Trường Trung cấp Phật học trong buổi lễ tốt nghiệp của các sư thầy và sư cô. Khoảnh khắc các sư cô sùng iPad để chụp hình lưu niệm cho nhau với nụ cười sảng khoái hồn nhiên thật đáng yêu.

- CÔNG NGHỆ MỚI -

3. Tấm ảnh thứ ba tôi chọn là tấm hình khoảnh khắc con gái tôi đang chơi đùa với chú mèo con ở nhà.

- TÌNH BẠN -

4. Tấm ảnh thứ tư tôi chọn là tấm ảnh chụp khoảnh khắc đứa bé đang tìm kiếm bố trên bãi biển.

- KHÔNG PHẢI LÀ BỐ TÔI -

5. Tấm ảnh cuối cùng tôi chọn là một trong những tấm ảnh tôi chụp cuối cùng của năm 2013 bằng máy Canon Powerhot G15.

- GIỜ CAO ĐIỂM -

Năm qua vui thú cũng nhiều
    Năm nay hy vọng lắm chiêu nhiều trò.

Năm nay là năm em mất đi người em thương yêu nhất trên đời, đau đơn hụt hẫng khi nhận ra tất cả những dự định chụp mẹ đều mới chỉ là dự định. Sự mất mát này làm em có cảm giác tư duy nhiếp ảnh của bản thân em thay đổi. Chậm, cô độc và mệt mỏi.

Năm nay em cũng quyết định tách mình ra khỏi 1 công đồng mà em đã gắn bó suốt 4 năm, và đây cũng sẽ là 1 trong những bức ảnh cuối cùng em chụp cho đội mình.

Năm nay em đính hôn. Nhưng năm sau em mới cưới. Đính hôn đặt chỗ trước khi người yêu em đi du học, khoảng thời gian này cũng là khoảng thời gian khó khăn nhất trong tình yêu của bọn em.

Năm 2013 là lần đầu tiên em đến Đà Nẵng. Đà Nẵng không ồn ã như HN và HCM, cho em những giây phút nghĩ lại tất cả những gì đã xảy ra với em trong năm 2013.

5. Chúc các bác năm 2014 hạnh phúc, đầy màu sắc và tràn ngập ánh nắng

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng