Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Cho mình hỏi kết nối wifi 6D với laptop

Cho mình hỏi kết nối wifi 6D với laptop

bác nào biết cho em hỏi cách kết nối wifi 6D với laptop với. có phải cài thêm phần mềm gì không vậy.
    trên IOS và Android thì e biết rồi mà chưa biết laptop và 1 số cái khác :D

ko ai biết sao nhỉ :( ....................

Hôm trước mình cũng search trên các diễn đàn nước ngoài về vấn đề kết nối 6D trực tiếp với Macbook qua wifi nhưng không tìm ra kết quả. Chỉ có cách kết nối thông qua mạng wifi trung gian chứ không kết nối trực tiếp được

Quote Được gửi bởi kitamura View Post
    Hôm trước mình cũng search trên các diễn đàn nước ngoài về vấn đề kết nối 6D trực tiếp với Macbook qua wifi nhưng không tìm ra kết quả. Chỉ có cách kết nối thông qua mạng wifi trung gian chứ không kết nối trực tiếp được
    trung gian cũng được bác ah, làm như nào vậy bác

6D kết nối qua wifi với các thiết bị dùng hệ điều hành Android hoặc iOS bằng phần mềm EOS Remote được support trên trang chủ của hãng, máy tính chạy hệ điều hành windows thì tớ chưa thử nên không biết.
    Cách kết nối như sau:
    - Trước hết phải đặt tên cho của bạn 6D bằng cách mở wifi và đặt tên theo hướng dẫn tại màn hình chính.
    - Cài EOS Remote vào thiết bị muốn kết nối, mở chế độ wifi on trên cả 2 thiết bị rồi khởi động EOS Remote để tìm kiếm 6D.
    - Khi 2 thiết bị nhận ra nhau, 6D sẽ thông báo pass trên màn hình chính, nhập pass này vào thiết bị muốn kết nối và lưu lại cho các lần tiếp theo, sau đó hoàn tất kết nối và sử dụng.
    Tính năng kết nối wifi dùng để điều khiển 6D đồng thời có thể chuyển dữ liệu, lúc đầu tớ không quan tâm lắm nhưng dùng rồi thấy hay phết

Quote Được gửi bởi dinhvandiep View Post
    bác nào biết cho em hỏi cách kết nối wifi 6D với laptop với. có phải cài thêm phần mềm gì không vậy.
    trên IOS và Android thì e biết rồi mà chưa biết laptop và 1 số cái khác :D
    Em chưa dùng 6D, nhưng theo những thông tin tìm được trên mạng thì cách kết nối cũng giống như iOS hay Android, máy tính phải cài EOS Utility bản mới nhất. Em nghĩ trong hướng dẫn sử dụng của 6D có hướng dẫn cách kết nối.

Mình nghĩ là cái app EOS Utility nó cần Net framework bản nào đó phù hợp thì phải, bác nào rảnh thử cài lại vài bản Net framework mới cũ khác nhau xem sao.

ứng dụng EOS Utility của mình nó cũng kg chạy, nhưng làm biếng mò quá.

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    Mình nghĩ là cái app EOS Utility nó cần Net framework bản nào đó phù hợp thì phải, bác nào rảnh thử cài lại vài bản Net framework mới cũ khác nhau xem sao.

ứng dụng EOS Utility của mình nó cũng kg chạy, nhưng làm biếng mò quá.
    không chạy wifi trên cp được vì ko có soft .cái utility chỉ xài cho wired thôi .cust service nói vậy !!!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    không chạy wifi trên cp được vì ko có soft .cái utility chỉ xài cho wired thôi .cust service nói vậy !!!!
    sao bác hỏi nó cái soft trên laptop tên gì?

nghe có vẻ gian nan ) ...................... vấn đề ở đây là phần mềm tích hợp

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng