Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 87

Chủ đề: Những câu chuyện tản mạn quanh Pentax

Những câu chuyện tản mạn quanh Pentax

Pentax thương hiệu mà người yêu nó vừa thươnng vừa giận. Thương vì những tiện ích, chất ảnh...., đặc biệt là những em Limited nho nhỏ dễ thương ...!.Giận vì nó cứ đem mình ra giỡn hoài, đợi FF đâu chẳng thấy mà chỉ thấy 645D hỡi giời...

Qua một thời gian phân phối Pentax mình gặp có câu chuyện chắc chỉ có với Pentax mà thôi, xin chia sẻ cùng ae.
    Cũng mong đợi ae cùng vào chia vui và nhớ đánh số

Chuyện 1:

Hôm rồi ngồi cafe tán gẫu với mấy người bạn một anh lớn tuổi kể: mình mua cái máy K-r lúc đó 12tr + với Len DA 18-135 WR 10tr nhưng khi về chỉ dám nói với vợ là nguyên bộ này chỉ 7-8tr thôi - khi nói giá với vợ rồi thì lại lo sợ rằng lúc giận chồng đem ra bán ve chai 5-6tr thì rõ khổ vì anh cũng đã từng nghe chuyện này sảy ra với bạn của anh. Khi nghe câu chuyện một anh bạn nhỏ hơn trong hội nói " Nếu mà vợ tôi mà cũng bán được bộ Pentax của tôi thì tôi xin vào làm nhân viên TI XI AI ngay".

Mình chưa hiểu nên hỏi lại: như vậy là sao? anh trả lời "Vợ tôi mà cũng bán được Pentax và có ai đó dám mua lại hóa ra Pentax dễ bán, mua quá nên đầu quân sales cho Pentax thôi".

Câu trả lời của anh chắc cũng giống câu chuyện Pentax & Canon của bạn nào đó vừa viết nhỉ - rõ là Pentax có khác..
    Thích Ricoh & Yêu Pentax

Tuần trước nhân dịp Year end Party cơ quan em, có khoảng 5,6 cái DSLR bắn lia lịa chủ yếu là các em teen, em mang máy K-5II+18-135 nóng hổi mới lấy về trong ngày và chưa biết dùng các chức năng của máy (trình gà đi lên từ Kx), nên cứ bấm loạn xạ, tự tin với Tav.

Nhìn quanh thì D90, D3200, D5200, 60D, 6D+L tự tin chụp, anh dùng 6D+L là đại gia nên mua nhưng ít dùng. Thằng đứng cạnh em (60D+50 1.8) chảnh: Sao anh lại dùng Pentax, khó chịu lắm anh ơi, sao không dùng Ca với em cho lành, còn lắc đầu khinh khỉnh thấy ghét. Mình phang ngay: quan trọng là biết dùng không chứ so máy móc như mới tập chơi à.

Hôm sau, em úp hình lên Facebook, trong nhà ngoài trời đều tốt, các em teen rất "phê" và mọi người rất thích. Rồi háo hức chờ các camera man còn lại úp lên. Nhưng không ai úp lên nữa cả, em hơi vui 1 tí vì cái thằng kia hình chụp xấu hoắc nên chìm luôn.

Em xin úp 1 tấm, trình blend màu tệ nên các bác cứ ném em nhẹ thôi:

Được sửa bởi nguyen2lua lúc 02:39 PM ngày 25-12-2013

Sau lần đó, công ty em xem Pentax với cái nhìn khác hẳn, nhiều người biết và quan tâm hơn. Mình cũng chỉ mong như vậy.

nguyen2lua@ cám ơn bạn đã chia sẻ. Hy vọng một ngày rất gần chính những ae Pentaxian sẽ làm cho những người xung quanh mình thay đổi cách nhìn với Pentax.

Mà họ có thay đổi hay không thì đối với ae Pentax hiện tại chắc cũng chẳng sao nhỉ, hehe
    Thích Ricoh & Yêu Pentax

Quote Được gửi bởi nguyen2lua View Post
    Tuần trước nhân dịp Year end Party cơ quan em, có khoảng 5,6 cái DSLR bắn lia lịa chủ yếu là các em teen, em mang máy K-5II+18-135 nóng hổi mới lấy về trong ngày và chưa biết dùng các chức năng của máy (trình gà đi lên từ Kx), nên cứ bấm loạn xạ, tự tin với Tav.

Nhìn quanh thì D90, D3200, D5200, 60D, 6D+L tự tin chụp, anh dùng 6D+L là đại gia nên mua nhưng ít dùng. Thằng đứng cạnh em (60D+50 1.8) chảnh: Sao anh lại dùng Pentax, khó chịu lắm anh ơi, sao không dùng Ca với em cho lành, còn lắc đầu khinh khỉnh thấy ghét. Mình phang ngay: quan trọng là biết dùng không chứ so máy móc như mới tập chơi à.

Hôm sau, em úp hình lên Facebook, trong nhà ngoài trời đều tốt, các em teen rất "phê" và mọi người rất thích. Rồi háo hức chờ các camera man còn lại úp lên. Nhưng không ai úp lên nữa cả, em hơi vui 1 tí vì cái thằng kia hình chụp xấu hoắc nên chìm luôn.

Em xin úp 1 tấm, trình blend màu tệ nên các bác cứ ném em nhẹ thôi:

Bác cầm K5II + em 18-135 thì chỉ tính riêng về thiết bị đã hơn hết cả dàn Canon Nikon kia trừ con 6D thì còn gì nữa, đáng lý lúc bạn kia chảnh bác phải chảnh ngược chứ, cùng lắm rủ hết tất cả ra chụp dưới mưa xem ai chết :v

Dân không chuyên chỉ biết Ca Ni thôi, còn dùng 50 1.8, mà ảnh lại không nét nữa. Bởi vậy mình mới quyết tâm úp hình đẹp hơn cho bõ.

Mình thì ngược lại với nguyen2lua, chị em trong công ty không dám cho mình chụp chân dung. Chỉ dám đứng xa cho chụp toàn thân thôi! Vì chụp xong Là muốn có hình xem ngay, nên bao nhiêu mụn bố mụn con, mụn mẹ mụn cái hiện ra hết. Còn em nào không vội yêu cầu mình cà mặt xong mới đưa lên thì lại khoái hình của mình.

@canbywu kakaka, bởi vậy màn hình Canon mới lừa tình.
    @bác banhmitrung, em chụp choẹt sơ sơ mới cầm máy semi pro còn chưa biết cái vụ nhấn nút quay Dial nữa, Kx đâu có, còn nhiều cái mới nữa nên không dám chảnh ngược.

Hôm bữa đi Thảo cầm viên cùng gia đình, cầm theo pentax 20D chụp ảnh chơi, mấy anh nhiếp ảnh trong đó thấy máy mình lạ quá, vì từ hồi chưa thấy hay sao ấy, vì đa số dùng Canon và Nikon. mà em nghĩ cũng lạ dân chụp ảnh ít nhất cũng biết hiệu chứ. Một anh nói cho mượn chụp thử, mình đưa mươn, quay quay vặn vặn chụp không được. vì mình dùng len MF, he he. ngẫn tò te trả lại

Quê em bây giờ cũng biết đến Pentax rồi! Ko còn bị coi như vật thể lạ như hồi e mới chơi K100Ds năm 2008 nữa!
    K-30 + FA 77 1.8

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng