Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 47

Chủ đề: Lang thang Phnôm Pênh

chuyện hài ko thể tưởng được các bác ak. Sau 1 hồi em lên mạng seach thì tìm được thuốc Motilum-M có tác dụng trị các triệu chứng đầy hơi ợ chua do ăn uống và nhậu . thế là em lấy ngay con SH đạp bằng chân của mình vừa thuê 3$ sáng hôm qua ra chợ để tìm hiệu thuốc ngay. Tìm được rồi em ko biết miêu tả bệnh của mình và thuốc nó thế nào lun. Tưởng như là bế tắc thì nào ngờ em mới nẩy ra ý định là lên mạng seach hình thuốc đề cho cô này xem. NHưng kẹt cái nhà cô này đâu có mạng và em thì đâu có mua sim bên này đâu làm sao giờ. Thế đành lòng lại chạy xe về quán cf sáng nay ngồi gần đó để xài ké wifi. Lấy được tấm hình ra cho cô ngày xem thì bên này cũng có vì laọi thuốc này khá nổi tiếng. Rồi e lấy ngay 1 liều nào ngờ lại là thuốc vn nhập sang các bác ak. Quả thật là trái đất quá tròn. Bán xong do tính em khá cẩn thận nên em luôn hỏi sử dụng thế nào cho chắc chứ ít khi đọc hd lắm. Do bất đồng ngon ngữ lại thêm chuyện hài nữa các bác ak. Để em kiếm hình cô này rồi up lên cho anh em ngắm dung nhan nhé.
    Cuộc đời chỉ có 3 cái sướng : ăn chụp + ngắm + chộp. Nikon d50 +len 18 -55

SH đạp bằng chân ah ((: ,sao bác mua thuốc mà vất vả vậy ,k nhờ đc người việt nào bên đó ah em nghe bao người việt bên cam khá nhiều mà ,k thi bác nói tên tiếng anh của loai thuốc đó chắc họ cũng biết,bán thuốc mà

Quote Được gửi bởi nguyenvannamm View Post
    chuyện hài ko thể tưởng được các bác ak. Sau 1 hồi em lên mạng seach thì tìm được thuốc Motilum-M có tác dụng trị các triệu chứng đầy hơi ợ chua do ăn uống và nhậu . thế là em lấy ngay con SH đạp bằng chân của mình vừa thuê 3$ sáng hôm qua ra chợ để tìm hiệu thuốc ngay. Tìm được rồi em ko biết miêu tả bệnh của mình và thuốc nó thế nào lun. Tưởng như là bế tắc thì nào ngờ em mới nẩy ra ý định là lên mạng seach hình thuốc đề cho cô này xem. NHưng kẹt cái nhà cô này đâu có mạng và em thì đâu có mua sim bên này đâu làm sao giờ. Thế đành lòng lại chạy xe về quán cf sáng nay ngồi gần đó để xài ké wifi. Lấy được tấm hình ra cho cô ngày xem thì bên này cũng có vì laọi thuốc này khá nổi tiếng. Rồi e lấy ngay 1 liều nào ngờ lại là thuốc vn nhập sang các bác ak. Quả thật là trái đất quá tròn. Bán xong do tính em khá cẩn thận nên em luôn hỏi sử dụng thế nào cho chắc chứ ít khi đọc hd lắm. Do bất đồng ngon ngữ lại thêm chuyện hài nữa các bác ak. Để em kiếm hình cô này rồi up lên cho anh em ngắm dung nhan nhé.
    Tính ra bác vẫn còn may mắn chứ nhưng nếu em là bác thì bỏ luôn cho lành, để tự hết chứ kiên trì như bác thì khó thiêt.
    sống là không chờ đợi

e cũng đi cam rồi.theo e thì những chổ bác chủ tới bán đồ ăn nấu theo kiểu Vn nên bác nói là nó giống VN.Thật ra đồ ăn và phong cách nấu ăn của Cam khác hoàn toàn VN.e thấy nó tinh tế và cầu kỳ hơn nhiều.Đồ ăn cũng ngon vì e món nào cũng chơi đc tất mà.Bên đó xe máy xịn ko có.Xe số đa phần như Thái ,kích thước bánh xe nhỏ hơn Vn nhìn ko chắc chắn.Nói chung là Vn,Lào,Cam thì đường xá,nhà cửa đều la lá như nhau cả

thiếu gì cách trị mẹo đầy hơi. Đi xa nếu ko tìm đc thuốc thì thủ vài bí kíp dọc đường

Quote Được gửi bởi max alex View Post
    e cũng đi cam rồi.theo e thì những chổ bác chủ tới bán đồ ăn nấu theo kiểu Vn nên bác nói là nó giống VN.Thật ra đồ ăn và phong cách nấu ăn của Cam khác hoàn toàn VN.e thấy nó tinh tế và cầu kỳ hơn nhiều.Đồ ăn cũng ngon vì e món nào cũng chơi đc tất mà.Bên đó xe máy xịn ko có.Xe số đa phần như Thái ,kích thước bánh xe nhỏ hơn Vn nhìn ko chắc chắn.Nói chung là Vn,Lào,Cam thì đường xá,nhà cửa đều la lá như nhau cả
    Ờ công nhận bên đó đa phần là các loại xe nhỏ và nhập ở bên thái thì nhiều. Thỉnh thoảng thì thấy vài trước moto phân khối lớn.
    Chắc em e nghĩ. xe bên này nhập rẻ thế nên ai có tiền mua hẳn oto hoặc kà moto lun chứ chẳng mấy ai mu âty ga làm chi.
    Với ẩm thực bên này thì cũng giống vn mà. có chỗ thì em ăn thấy nó cay giống của thái. vì em cũng đã đi thái rồi. thấy có nhiều điểm tương đồng.
    Được sửa bởi nguyenvannamm lúc 01:32 PM ngày 29-12-2013

Quote Được gửi bởi huongxinhxan View Post
    thiếu gì cách trị mẹo đầy hơi. Đi xa nếu ko tìm đc thuốc thì thủ vài bí kíp dọc đường
    tại vì em ở Việt Nam! Nhà có tủ thuốc nên để sẵn trong đó motilium m mới biết chứ bình thường em cung ko biết mẹo nào trị đầy hơi như motilium

Em đang thắc mắc và tưởng tượng cách mà bác với cô bán thuốc kia trao đổi với nhau nữa kìa. Ko biết cô ấy hướng dẫn bác dùng làm sao nữa.

Quote Được gửi bởi nguyensituanm View Post
    Em đang thắc mắc và tưởng tượng cách mà bác với cô bán thuốc kia trao đổi với nhau nữa kìa. Ko biết cô ấy hướng dẫn bác dùng làm sao nữa.
    Cái này cần gì hướng dẫn, ở việt nam uống sao thì qua đó uống vậy, bác này ở việt nam uống hoài mà

thuốc này danh cho mấy ông nhậu nhiều nè hoặc giới văn phong ngồi làm nhiều,mà bác đi phượt vậy ngân sách bao nhiều thế ,đi nhưng đâu

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng