Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Canon EF 200mm f/2.8 L II USM hay Canon EF 300mm f/4 L IS USM

mình cũng muốn chụp chim giống bạn, cũng có 1 ds II giống bạn :D . nhưng 1 Ds II cho dù bạn có len 300 mm cũng khó có thể chụp mấy chú chim.
    Giải pháp của mình là 1 em siêu zoom compact, hình ảnh chất lượng chơi chơi và chỉ chụp đươc chim đang đậu =)) , ít ra cũng có hình cho nó đỡ ghiền :d . Nằm chờ 7d II và hy vọng canon ra 1 len wildlife cho người có thu nhập vừa phải.
    2 hình góp vui

IMG_1391 by Our Vietnam, on Flickr

IMG_1370 by Our Vietnam, on Flickr

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Mình xài 5D III + 400 F5.6 bắn cũng OK. Nhưng từ khi mua cái 600mm thì hình đẹp hơn hẳn. Bây giờ + luôn cái 1DX vào thì chất lượng, khả năng track, lock AF và IQ hơn xa.

Bắn chim mà xài 200mm là 90% không xong rồi. Ngay cả sử dụng 300mm F2.8 II cũng phải xài cái 2x TC vào trong phần lớn trường hợp.
    sao bác không dùng 600mm trên 1D4 , em nghĩ cắm lên 1D4 vẫn lợi hơn trên 1DX chứ
    AF thì 1D4 vs 1DX thì một 9 một 10
    mà cắm lên 1D4, bác khỏi mất công cắm thêm cái TC1,4 không

Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    sao bác không dùng 600mm trên 1D4 , em nghĩ cắm lên 1D4 vẫn lợi hơn trên 1DX chứ
    thua vê chất luong ãnh thua tốc đo AF focus thua tốc đô chup cho bao nhiêu frame cho 1 sec, như vây thì đâu bắt được khoãng khắc nữa 1DX gan vào 1/4 hay 2X vào tốc độ lấy nét ko ăn thua gì chát luong ko bi giảm cho du có crop hinh con 30% nêu cgup body 1dVI mà crop hình lai nữa thi chat luong hinh se giãm vi dã crop 1/4 rôi khi ban chụp khi ra hinh bạn crop nhiều nũa thi chi tiết cũa no se giam hơn
    Thân
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    Cám ơn Anh NKCM..

Đúng vậy đó ThoPNT, 1DX xài công nghệ mới nên nhanh hơn hẳn, và chụp full frame vẫn sướng hơn.

Mình có thử 1D4 của người bạn, track không nhanh bằng 1DX, nếu không, mình đã khỏi phải nhịn ăn sáng mua cái 1DX rồi, he he he.

Nói vậy thôi, chứ 1DX chụp chim chóc là quá đã và quá dư cho phần lớn trường hợp. Mình thì tính mua 1 lần rồi khỏi đổi nữa nên mua luôn đó mà. 1 phần cũng là tại mấy bác NKCM, bác Viet, bác Tom v.v. đầu độc. Đứng kế mấy bác đó mà nghe 1DX bắn thì tâm hồn xao xuyến lắm ........ đành móc thẻ ra vậy.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Cám ơn Anh NKCM..

Đúng vậy đó ThoPNT, 1DX xài công nghệ mới nên nhanh hơn hẳn, và chụp full frame vẫn sướng hơn.

Mình có thử 1D4 của người bạn, track không nhanh bằng 1DX, nếu không, mình đã khỏi phải nhịn ăn sáng mua cái 1DX rồi, he he he.

Nói vậy thôi, chứ 1DX chụp chim chóc là quá đã và quá dư cho phần lớn trường hợp. Mình thì tính mua 1 lần rồi khỏi đổi nữa nên mua luôn đó mà. 1 phần cũng là tại mấy bác NKCM, bác Viet, bác Tom v.v. đầu độc. Đứng kế mấy bác đó mà nghe 1DX bắn thì tâm hồn xao xuyến lắm ........ đành móc thẻ ra vậy.
    Kevinle4230 ơi không phãi bọn anh đầu độc đâu tại vì tay nghể cũa kevinle và trình săn bắn chim đến đĩnh rùi đễ đạt tới nhửng gì mình mong muốn thì phải có 1DX mới cho ra hết heheeheh nên complanit hãng Canon SX ra chi 1DX hahahahah
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi crazhzone View Post
    mình cũng muốn chụp chim giống bạn, cũng có 1 ds II giống bạn :D . nhưng 1 Ds II cho dù bạn có len 300 mm cũng khó có thể chụp mấy chú chim.
    Giải pháp của mình là 1 em siêu zoom compact, hình ảnh chất lượng chơi chơi và chỉ chụp đươc chim đang đậu =)) , ít ra cũng có hình cho nó đỡ ghiền :d . Nằm chờ 7d II và hy vọng canon ra 1 len wildlife cho người có thu nhập vừa phải.
    2 hình góp vui
    Cám ơn bác chia sẻ. Bác chụp bằng gì đó ạ?

Cám ơn Anh NKCM..

Không biết chiếc 7D thế nào ạ? em thấy trong chữ ký bác vẫn giữ lại em nó?
    Được sửa bởi phung.hung lúc 04:34 AM ngày 25-12-2013

Quote Được gửi bởi phung.hung View Post
    Cám ơn bác chia sẻ. Bác chụp bằng gì đó ạ?

Không biết chiếc 7D thế nào ạ? em thấy trong chữ ký bác vẫn giữ lại em nó?
    7d thì nằm trong xe để làm back up thôi. Xái 5d3 đã hơn 7d rất nhiều rồi, nói chi tới 1dx.

mình xài canon sx50, nghe đâu sắp ra cái zoom quang 100x @@

bác vào đây nè, chắc 7dII ra mình làm quả này cho nó lành http://www.vnphoto.net/forums/showth...=176349&page=2

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12