Quote Được gửi bởi mairoixa View Post
cái nút lock ở 18 mình nghĩ chắc để bảo quản thôi, tránh tình trạng zoom ra ngoài khi mà bỏ trong túi, balo, cái này là mình nghĩ thế
dễ hư af thì ko, mình dùng qua con 17-85, đứt cáp khẩu 1 lần, ghét quá bán luôn, chuyển qua con 18-135 ko có stm, thấy okie, rất đa dụng, nhưng thấy ko nét như con 17-85, mình thấy chụp gia đình, chụp kỷ niệm, nên ko đòi hỏi chất lượng cao quá, nên chấp nhận được

Cái này là do bạn thôi, kit rất phù hợp với người mới chơi, lại có chống rung, mà bác không làm chủ được nó, thì đổi qua lens khác cũng thế thôi
bác cần tham khảo qua tài liệu nhiếp ảnh căn bản, tìm hiểu về tam giác ánh sáng: tốc, khẩu, iso
tks bác, mình tham khảo nhiều lắm rồi mà chụp vẫn vậy, 10 dc 2, 3 tấm là nhìn ok.
Quote Được gửi bởi Apples View Post
bác để lên cái gì đó chụp thử, giống tripod đó -> nếu hình rõ sắc nét là do tay bạn rung khi chụp chứ không phải len
Bác xem thêm về cách lấy nét cũng như ISO, tốc độ, khẩu độ !
tks bác!
Quote Được gửi bởi haxua83 View Post
Chắc bác chụp AV để khẩu lớn nhất, khi đó chụp ánh sáng yếu thì nó giảm tốc xuống thì rất dể out, bác đặt sang TV để tốc 125 đến 250 xem còn out nữa ko?
tks bác, mình chụp AV khẩu lớn nhất thì out ko, còn TV thì mình ít chụp, để cố gắng chụp nhiều cho quen tay.