Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: [Thắc mắc] Pin đi kèm theo Combo Canon 80+kit 18-55 STM chính hãng LBM

[Thắc mắc] Pin đi kèm theo Combo Canon 80+kit 18-55 STM chính hãng LBM

Chào các bác. Em là newbie mới tập tành chơi nhiếp ảnh. Mấy hôm trước em có đến zshop để mua combo Canon 80D+kit 18-55 STM chính hãng. Lúc em check trên website và hdsd thì thấy pin kèm theo là LP-E6N. Nhưng viên pin em nhận được lại là LP-E6. Không biết có bác nào bị như em k ạ
    Ngoài ra thì 2 thẻ bảo hành của em cũng bị lệch tháng (body 7/2018, lens 10/2018) liệu có ảnh hưởng gì k ạ? Em chỉ sợ shop đổi hàng trong box ..
    Được sửa bởi Ngquan0304 lúc 01:00 AM ngày 28-09-2016 Reason: Thêm tag

Mình không dùng máy như bạn nói nhưng mình kiểm tra link bán hàng của BH trong đây https://www.bhphotovideo.com/c/produ...lr_camera.html bạn xem ở trang specs sẽ thấy 80D sẽ dùng pin có chữ N. Nếu một người đưa pin không N cho bạn nghĩa là đã bỏ pin của máy cũ đời trước vào trong đó. Mình chưa kiểm tra và tin rằng y như dòng pro pin LP-E4N mình có, chứ N luôn luôn lúc nào cũng nhiều shots hơn không N. Ngoài ra phải xem lại cục sạc đi kèm Canon. Rất có thể shop đưa cho bạn sạc cho không N. Đổi là phải đổi cả hai cho đồng bộ. Sạc N dùng cho pin không N sẽ có thể làm hỏng pin, y chang như dòng pro Canon đang có.

Về thẻ bảo hành cho body ghi sai hai tháng, việc này rất có thể rất quan trọng, bạn có thẻ cho tháng 7 khả năng suy đoán là vào tháng 7 bán ra máy đó viết bảo hành sau đó không bán được bây giờ bạn lấy. Cho nên phải đi ra kêu làm lại thẻ bảo hành cho đúng vì khi có bảo hành phải mang lên LBM nó sẽ xem đúng tháng bảo hành. Lỡ hai tháng cuối bảo hành nó hư thì lúc đó phải bỏ tiền ra sửa.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi Ngquan0304 View Post
    Chào các bác. Em là newbie mới tập tành chơi nhiếp ảnh. Mấy hôm trước em có đến zshop để mua combo Canon 80D+kit 18-55 STM chính hãng. Lúc em check trên website và hdsd thì thấy pin kèm theo là LP-E6N. Nhưng viên pin em nhận được lại là LP-E6. Không biết có bác nào bị như em k ạ
    Ngoài ra thì 2 thẻ bảo hành của em cũng bị lệch tháng (body 7/2018, lens 10/2018) liệu có ảnh hưởng gì k ạ? Em chỉ sợ shop đổi hàng trong box ..
    Ôi, zshop xưa nay chỉ "lùa gà" thôi. Em cứ đem giấy tờ, chứng từ mua máy & thẻ BH đến shop và mạnh mẽ yêu cầu đổi đúng Pin và đổi lại thẻ BH đúng thời điểm mua máy.
    Được sửa bởi benkhang lúc 10:23 AM ngày 28-09-2016

Quote Được gửi bởi Ngquan0304 View Post
    Body tháng 7 mà lens tháng 10 thì có nghĩa là tháng 7 bị thiếu lens, shop đã lấy ra bán cho người khác, sau đó nhập hàng khác về bỏ lens khác vào cho bác.
    Canon EOS 6D II VS EOS R