Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Mới tập tành chụp ảnh, có nên mua máy ảnh cũ ko ạ?

Mới tập tành chụp ảnh, có nên mua máy ảnh cũ ko ạ?

Em không có nhiều tiền, tầm 5tr thôi ạ. Mà trên mạng có chỗ kia bán Canon EOS 350D second hand tự nhận còn 98% với giá 3.3tr. Có nên mua không ạ?

Còn Nikon Coolpix L310 Zoom 21x giá khoảng 2.7tr thôi ạ?

Có nên mua không các bác, nếu mua cái nào ngon hơn ạ?

Em mới tập chơi các bác có gợi ý gì cho em không ạ? Xin chân thành cám ơn và chúc anh em thật nhiều sức khoẻ!

Mục đích của bác là gì ? Máy ảnh thay ống kính hay máy du lịch cái đã chứ =))

Quote Được gửi bởi BlindHero View Post
    Mục đích của bác là gì ? Máy ảnh thay ống kính hay máy du lịch cái đã chứ =))
    thì mua để chụp ảnh thường ngày, chân dung, chụp cho bạn bè đó mà. Em có lên Flickr xem các bác chụp ảnh. Em rất hâm mộ. Xin bác đừng chế giễu em. Em hỏi thật đó mà.

Em phân vân quá các bác. tự nhiên ham ghê
    Được sửa bởi duongvannam lúc 03:08 PM ngày 20-12-2013

Quote Được gửi bởi duongvannam View Post
    thì mua để chụp ảnh thường ngày, chân dung, chụp cho bạn bè đó mà. Em có lên Flickr xem các bác chụp ảnh. Em rất hâm mộ. Xin bác đừng chế giễu em. Em hỏi thật đó mà.
    Ặc, bác phải nói mục đích muốn chụp là gì chứ ???
    Với 5tr mua compact thì rất là gò bó, ảnh không đẹp mà muốn thay đổi, nâng cấp cũng không được rất phí. Nếu ko ngại to bự thì bác có thể tiết kiệm thêm 1 chút (tầm 8tr) sắm Mirrorless với kit mới toanh , ảnh đẹp dễ dùng nhỏ gọn, khi nào có dk sắm thêm ống mới.
    Em dùng NEX nên gợi ý NEX 3N hay A3000, chất lượng rất cao trong tầm giá.
    Nếu mua máy cũ thì được model cao hơn cơ mà cần có người kinh nghiệm đi xem giúp

Giữa cái Canon EOS 350D tặng thêm Len 28-80mm và Nikon Coolpix L310 thì nên mua cái nào ạ? Nếu giá 2 cái đó không quan trọng!
    Xin chân thành cám ơn!

Ặc, bác phải nói mục đích muốn chụp là gì chứ ???
    Với 5tr mua compact thì rất là gò bó, ảnh không đẹp mà muốn thay đổi, nâng cấp cũng không được rất phí. Nếu ko ngại to bự thì bác có thể tiết kiệm thêm 1 chút (tầm 8tr) sắm Mirrorless với kit mới toanh , ảnh đẹp dễ dùng nhỏ gọn, khi nào có dk sắm thêm ống mới.
    Em dùng NEX nên gợi ý NEX 3N hay A3000, chất lượng rất cao trong tầm giá.
    Nếu mua máy cũ thì được model cao hơn cơ mà cần có người kinh nghiệm đi xem giúp
    cám ơn bạn đã góp ý. Mục đích của em là chụp chơi thôi ạ. Chụp ảnh bạn gái, bạn bè, chụp ảnh du lịch bình thường thôi. Vậy là 2 sự lựa chọn ở trên của em là ko khả thi hả bác?

Tất nhiên là 350D rồi nếu là mình vì máy thay ống kính luôn là đầu tư tốt nhất cho chụp ảnh, nhưng mua hàng cũ bác phải có người hỉu biết đi theo, xem số shots bao nhiêu, chức năng ra sao vân vân =)) mua hàng cũ nhìu khi ảo lắm.
    Mình toàn chơi chính hãng thôi, nếu là mình sẽ tích thêm ít tiền mua máy mới =))

Tất nhiên là 350D rồi nếu là mình vì máy thay ống kính luôn là đầu tư tốt nhất cho chụp ảnh, nhưng mua hàng cũ bác phải có người hỉu biết đi theo, xem số shots bao nhiêu, chức năng ra sao vân vân =)) mua hàng cũ nhìu khi ảo lắm.
    Mình toàn chơi chính hãng thôi, nếu là mình sẽ tích thêm ít tiền mua máy mới =))
    cho em hỏi là nếu chọn 350D thì sau này có thể nâng cấp được không? Nó chụp ảnh đẹp không ạ? Xin cám ơn!

Quote Được gửi bởi duongvannam View Post
    cho em hỏi là nếu chọn 350D thì sau này có thể nâng cấp được không? Nó chụp ảnh đẹp không ạ? Xin cám ơn!
    Nâng cấp là nâng cấp lens đó chứ, cho nhiều phong cách chụp hơn. 350D thì mình ko rành nhưng chắc chắn 1 điều là máy ảnh thay ống kính sau khi đầu tư lens cho nó thì bạn không có gì để tiếc nuối cả, nên đầu tư cho nó hơn là máy du lịch

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng