Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Nhờ tư vấn: mua Fuji X20 hay X-A2

Unhappy Nhờ tư vấn: mua Fuji X20 hay X-A2

Chào các bác, em là newbie cũng không biết nhiều về máy ảnh tại điều kiện không cho phép lắm ạ
    Em mới hỏi mua được máy cũ, mà đang phân vân chưa biết nên chọn máy nào :-s hỏi mua được 2 chỗ giá cũng same same nhau, máy X-A2 thì bán kèm lens MC 50mm f1.8 (cũng không hiểu lắm cái này )

Tìm thấy 1 topic tư vấn X-A1 với X20 rồi nhưng không biết X-A1 với A2 thì nó có khác nhau nhiều lắm không, cả là lại thêm con lens kia nên cũng không biết như nào ạ . Nhờ các bác tư vấn cho em chứ máu me muốn mua lắm rồi ạ

X20: máy compact không thay đổi đc ống kính, sensor bé như mắt muỗi 2/3" , nhỏ gọn thích hợp cho bác chụp chơi chơi, đi du lịch vs bạn bè, giá rẻ.
    XA2: Mirroless thay đổi đc ống kính, sensor APSC, chất lượng hình rất tốt ngang vs các con tầm trung như XE2,XT10 body nhựa cầm ọp ẹp, mua về bác phải thêm tiền mua lens, còn kèm lens MC 50f1.8 là lens MF phải quay tay ko auto focus đc.

Quote Được gửi bởi caothang91 View Post
    X20: máy compact không thay đổi đc ống kính, sensor bé như mắt muỗi 2/3" , nhỏ gọn thích hợp cho bác chụp chơi chơi, đi du lịch vs bạn bè, giá rẻ.
    XA2: Mirroless thay đổi đc ống kính, sensor APSC, chất lượng hình rất tốt ngang vs các con tầm trung như XE2,XT10 body nhựa cầm ọp ẹp, mua về bác phải thêm tiền mua lens, còn kèm lens MC 50f1.8 là lens MF phải quay tay ko auto focus đc.
    Em cảm ơn ạ Nói chung em cũng biết quay tay mà lens Zuiko 50f1.8 là cũng ngon rồi phải không ạ :-?