Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35

Chủ đề: Flash gọn nhẹ cho Nikon D5200 chụp Noel buổi tối

Flash gọn nhẹ cho Nikon D5200 chụp Noel buổi tối

Em mới chơi chưa được 1 năm nên trình flash vẫn còn gà, mấy bữa nay lang thang Q1 hóng Noel thấy flash cóc chán quá nên cũng muốn lượm 1 em về nghịch thử. Xác định là ít dùng nên cũng không muốn đầu tư 10 củ cho SB-910 rồi cho em nó nằm trong hộp thường xuyên, ngoài ra mấy hôm nay cũng lượn Vincom và TAX này nọ thấy nhiều chú bác U60 tay cầm D800 lens N grip đầy đủ nhưng vẫn xài YN nên em cũng khá yên tâm.

Nissin Di622 3.1 triệu
    Youngnuo YN-568EX 3.3 triệu
    Yongnuo YN-500EX , đàn em của 568EX, nhỏ gọn, tầm 2.8 triệu, chức năng y chang chỉ GN thấp hơn. Em đang nghiêng về con này có điều hình như nó không hỗ trợ Nikon thì phải ?
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

cầm d800, lens N có lẽ thuộc loại nhiều kinh nghiệm rồi, thế thì gắn yn hay sb lên cũng như nhau thôi, vì người ta đều dùng manual cả. Nếu hiện nay bác vẫn chưa chụp kiểu M, lại không định dùng flash nhiều, thì mua mấy con flash nissin hay yongnuo kia chỉ làm cho ảnh xấu thêm thôi. Nói chung đánh auto thì bác nên mua hàng nikon, có mấy con sb600 giá cũng rẻ mà. Hàng for thì em thấy metz đánh khá chính xác, nhưng cái giao diện nó thiết kế ngu kinh khủng, dùng hơi bực bội. Còn nissin thì em có con nissin 866m2, em mua vì nó GN cao, và em chỉ đánh M với nó thôi, chứ auto không chính xác. Ngoài ra nisin còn mấy tật khác như nó luôn phát ra tiếng kêu như chập mạch điện (rất nhiều người bị cái này), không dùng với sync cord được, và còn 1 số thứ khác, em sẽ không bao giờ mua thêm con nissin nào nữa.

Tóm lại: nếu muốn rẻ mà cho ảnh đẹp thì mua flash manual như YN560, về buộc phải tâp tành đánh manual, một thời gian quen sẽ cho ảnh như ý. Nếu muốn chơi auto thì mua flash nikon, sb600, sb700 gì đấy.

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    cầm d800, lens N có lẽ thuộc loại nhiều kinh nghiệm rồi, thế thì gắn yn hay sb lên cũng như nhau thôi, vì người ta đều dùng manual cả. Nếu hiện nay bác vẫn chưa chụp kiểu M, lại không định dùng flash nhiều, thì mua mấy con flash nissin hay yongnuo kia chỉ làm cho ảnh xấu thêm thôi. Nói chung đánh auto thì bác nên mua hàng nikon, có mấy con sb600 giá cũng rẻ mà. Hàng for thì em thấy metz đánh khá chính xác, nhưng cái giao diện nó thiết kế ngu kinh khủng, dùng hơi bực bội. Còn nissin thì em có con nissin 866m2, em mua vì nó GN cao, và em chỉ đánh M với nó thôi, chứ auto không chính xác. Ngoài ra nisin còn mấy tật khác như nó luôn phát ra tiếng kêu như chập mạch điện (rất nhiều người bị cái này), không dùng với sync cord được, và còn 1 số thứ khác, em sẽ không bao giờ mua thêm con nissin nào nữa.

Tóm lại: nếu muốn rẻ mà cho ảnh đẹp thì mua flash manual như YN560, về buộc phải tâp tành đánh manual, một thời gian quen sẽ cho ảnh như ý. Nếu muốn chơi auto thì mua flash nikon, sb600, sb700 gì đấy.
    Đánh Manual chưa chắc là Pro đâu bác gà như em chứ em toàn đánh Manual ko rồi sao ( YN 467 )

Em đùa cho vui - Btw - bác tư vấn em mua thêm 1 Flash + Trigger điều khiển cái YN 467 của em và cái mới luôn nhe, YN 468II thế nào bác? Em biết bác là 1 trong những người set up flash thuộc dạng Top rồi

em có đọc nhiều 1 tí, chứ về flash cũng chả có bao nhiêu kinh nghiệm đâu bác ơi =.=

trigger thì bác mua yn rf-603 là tiện nhất rồi. Còn bác muốn mua thêm flash thì lấy yn468 làm chi, bác đã nói là đánh manual mà, thế đâu cần TTL của yn468, hơn nữa gắn lên trigger thì muốn TTL cũng không được. Em thì em sẽ mua yn560III để có cs mạnh hơn, thích nhất là yn560III có built-in wireless receiver. Mua con yn560III thì khỏi cần mua trigger gắn vào nó, chỉ mua 1 trigger yn rf603 gắn lên camera là đánh off được với nó rồi.

em có đọc nhiều 1 tí, chứ về flash cũng chả có bao nhiêu kinh nghiệm đâu bác ơi =.=

trigger thì bác mua yn rf-603 là tiện nhất rồi. Còn bác muốn mua thêm flash thì lấy yn468 làm chi, bác đã nói là đánh manual mà, thế đâu cần TTL của yn468, hơn nữa gắn lên trigger thì muốn TTL cũng không được. Em thì em sẽ mua yn560III để có cs mạnh hơn, thích nhất là yn560III có built-in wireless receiver. Mua con yn560III thì khỏi cần mua trigger gắn vào nó, chỉ mua 1 trigger yn rf603 gắn lên camera là đánh off được với nó rồi.
    À, em gà nên ko biết YN 468 có TTL, cái Trigger YN rf-603 đó điều khiển được cả cái YN560III và cái YN467 hiện tại của em luôn được không bác ?

ngoài flash sony thì bác gắn flash nikon, canon, yongnuo, metz, nisin hày gì khác lên cái trigger thì nó đều nhân tín hiệu và đánh ầm ầm cả. Nói chung bác chỉ cần mua loại trigger for nikon là được. 1 trigger gắn lên camera, còn lại xài mấy flash thì mua mấy trigger. Riêng con yn560III đã có built-in trigger rf-603 rồi nên không cần mua trigger gắn vào.

Mình mua loại auto TTL gì đó thì vẫn đánh được manual đúng không ạ?

ngoài ra SB600 so sánh với con Nissin và YN ở trên thì thua kém ở điểm nào hở bác?
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

ngoài flash sony thì bác gắn flash nikon, canon, yongnuo, metz, nisin hày gì khác lên cái trigger thì nó đều nhân tín hiệu và đánh ầm ầm cả. Nói chung bác chỉ cần mua loại trigger for nikon là được. 1 trigger gắn lên camera, còn lại xài mấy flash thì mua mấy trigger. Riêng con yn560III đã có built-in trigger rf-603 rồi nên không cần mua trigger gắn vào.
    Bác cho em hỏi câu nửa nhe, em thấy có con PIXEL TF-362 Wireless Flash Trigger for Nikon , con này tính năng thế nào so với rf-603. Em biết nếu tìm hiểu trên mạng thì thong tin có, nhưng nếu biết bác chỉ em luôn, chứ em tìm đọc thì có khi mất cả buổi chiều

Quote Được gửi bởi thai.nikon View Post
    Bác cho em hỏi câu nửa nhe, em thấy có con PIXEL TF-362 Wireless Flash Trigger for Nikon , con này tính năng thế nào so với rf-603. Em biết nếu tìm hiểu trên mạng thì thong tin có, nhưng nếu biết bác chỉ em luôn, chứ em tìm đọc thì có khi mất cả buổi chiều
    bác đi hỏi thử 1 vòng trên vnphoto xem bao nhiêu phần trăm người dùng yongnuo so với pixel, đều có lý do cả. Giá thì như nhau, nhưng con yongnuo là transceiver, 1 cục nhận phát chơi hết. Con pixel nó chia ra 1 cục là transmitter, 1 cục là receiver, nên khá bất tiện, mua lẻ 1 cục transmitter hay 1 cục receiver cũng phiền phức và giá cũng mắc hơn. Con pixel transmitter gắn lên camera rồi thì không gắn flash lên được camera nữa. Con pixel hơn yongnuo chỗ là khi gắn lên cold-shoe thì nó vặn chặt lại được, nhưng thường khi bác đánh off-camera thì cai cold-shoe để gắn flash cũng thường có thể siết chặt giữ cái trigger nên nói chung bác không cần quan tâm cái này lắm.

Quote Được gửi bởi mgz View Post
    Mình mua loại auto TTL gì đó thì vẫn đánh được manual đúng không ạ?

ngoài ra SB600 so sánh với con Nissin và YN ở trên thì thua kém ở điểm nào hở bác?
    dĩ nhiên phải đánh được manual rồi. Flash sb thì dĩ nhiên nó mắc hơn flash for. Ngoài ra nó chỉ còn hàng cũ. Flash nissin cùng cấp thì thường có GN cao hơn flash khác.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng